สอบถามผู้รู้ เซียนๆทั้งหลายคับ

ชื่อกระทู้: สอบถามผู้รู้ เซียนๆทั้งหลายคับ

Member Rakuen's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามผู้รู้ เซียนๆทั้งหลายคับ

คือ งี้คับ เมื่อเช้าขี่รถมาแล้วพอจะเร่งเครื่องแซง อยู่ดีๆรถก้อดับเลยคับ ทีนี้พอลองตะแคงเครื่องแล้วลองสตาร์ทดูก้อติดเหมือนเ ดิมทีนี้ก้อเลยค่อยๆขี่ไปเลยคับ อันที่จิง มันวูบมาตั้งแต่เมื่อวานแล้ว ตอนแรกก้อคิดว่าน้ำมันหมดเลยให้เพื่อนไปซื้อน้ำมันมา พอติดขี่ได้ซักพักก้อวูบอีก ที่นี้ก้อเลยคิดว่าน้ำมันท่วมหรือป่าว เพราะว่าเพิ่งเอารถไปทำมา เลยอยากถามว่ามันเกิดจากอะไรคับ แล้วขอความรู้เรื่องก๊อกน้ำมันหน่อยคับ ว่าเราควรจะบิดไปทางก่อนตามลำดับเลยนะคับ ขออย่างละเอียดเลยนะคับ เพื่อเป็นความรู้ติดสมองอันน้อยนิดไว้คับแล้วก้ออีกเ รื่องนึงคับ ทำไมเวลามีคนซ้อนแล้วรู้สึกว่ารถมันช้าลงคับ ขอบคุณคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rakuen : 15-03-2010 เมื่อ 10:56

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

ตามที่ บอก อาการมานะค่ะ.........มีได้หลายสาเหตุมากเลยนะค่ะ... ...
    1.เติมออโต้ลูป มากไปหรือป่าว......(ถ้าขับช้า แล้วเติ่มออโต้ลูปมากไป ก็อาจจะบอดได้นะค่ะ)
    2.ก็อกน้ำมันตามปกติ(ของหนูนะค่ะ) ตรงกลางคือก็อก1 ..บิดขวาคือก็อก2....บิดซ้ายคือปิดก็อกค่ะ...
    3.ลองเปลี่ยนหัวเทียนดูนะค่ะ........

**ปล ...ตอนนี้ เมาแล้ว ถ้าบอกไปผิด อย่า่ดาตามหลังนะค่ะ**
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jinnyrit : 15-03-2010 เมื่อ 20:09
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Bookmarks