รถถีบจีน อยากติดตะกร้าหน้าทำไงดีครับ

ชื่อกระทู้: รถถีบจีน อยากติดตะกร้าหน้าทำไงดีครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถถีบจีน อยากติดตะกร้าหน้าทำไงดีครับ

ยี่ห้อพิราบบินครับ flying pigeon คานคู่ ทราบว่ารถผู้ชายไม่นิยมติดตะกร้าหน้า
    แต่จะเอาไว้ใส่เพื่อนแท้หนักห้าโลครับ

ควรจะเริ่มต้นอย่างไรดีครับ มองตัวตะกร้าหวายไว้ ส่วนตัวรับน้ำหนักจะทำอย่างไรดีครับ

อ้อ... แล้วจักรยานทรงโบราณนี่ เค้ามีเบาะหลังนุ่มๆ ใส่มั้ยครับ

จะเอาไว้ให้คู่ชีวิตซ้อน

รบกวนขอคำ แนะนำจากพี่ๆ ทุกท่านด้วยครับ

ขอบคุณครับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pingupa : 25-09-2009 เมื่อ 05:36

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ข้างบนนั่นรูปคนต้นเรื่องกำลังอุ้มตัวต้นเรื่องครับ

ส่วนนี่จักรยานที่เพิ่งซื้อมาครับ ใหม่ๆ แต่ขับตากฝนสนิมมาตั้งแต่คืนแรก

รูป รูป  

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับสุนัขตัวไม่ใหญ่มากนัก คิดว่าหาตระกร้าหวายแขวนติดกับแฮนด์โดยหันตระกร้าเข้ าด้านในติดกับตัวคนถีบ เผื่อเวลาเค้านั่งนานๆแล้วเมื่อยก็อาจจะยืนเอาขาหน้า เกาะแฮนด์รับลมก็ได้นะครับ
    ส่วนคนซ้อน คิดว่าหาไม้กระดานแล้วบุนวมวางทับบนตระแกรงอีกทีหนึ่ ง ให้เค้านั่งคล่อม หรือไม่ก็ซื้อเบาะท้ายจักรยานแม่บ้านมาใส่จะได้นั่งถ นัดๆ แล้วก็อย่าลืมติดขาเหยียบสำหรับคนซ้อนด้วย ติดทั้งสองข้างเลย
    ขอให้ปั่นจักรยานเที่ยวอย่างสนุกนะครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

คันเท่าไหรหรอครับ

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

ที่ผมเคยใช้มี2วิธี
    1.คือใช้ตะกร้าหวายแขวนติดกับแฮนด์ด้านนอก โดยเอาไฟหน้าออก ใช้เหล็กประกับสองชิ้นยึดติดด้านหลังกับตระกร้าเพื่อ สามารถเสียบเข้ากับหลักไฟได้ ส่วนตัวรับน้ำหนักด้านล่างใช้ขารับตระกร้า แบบเดียวกับที่ใช้ในรถจักรยานแม่บ้านโดยด้านล่างของต ระกร้าจะติดแผ่นเหล็กยึดติดกับขารับ แบบนี้จะแข็งแรงมาก เพราะสุนัขของเพื่อน พันธุ์ชิสุก็ชอบยืนจับขอบตระกร้าเอาหน้าโต้ลม
    2. ผมใช้เคเบิ้ลไทด์ (สายเข็มขัดพลาสติกรัดสายไฟ)สอดเข้ากับตระกร้าแล้วรั ดเข้ากับแฮนด์ได้เลย ยึด4จุดจุดละ2-3เส้น หรือจนกว่าจะเห็นว่าแข็งแรงมากยึดกระเป๋าเข้ากับด้าน นอกของแฮนด์เช่นเดิมแน่นปึ้กเลยครับ ปรับเปลี่ยนก็ง่ายใช้ตัดออกได้เลย รับน้ำหนักสุนัขพันธุ์เล็ก พวกชิสุ ชิวาวา ได้สบาย หรือจะใช้สายเข็มขัดหนังรัดแบบสวยงามด้วยก็ได้ อาจจะใช้ปลอกคอสุนัขแบบเป็นหนังสวยๆมาใช้ก็ได้ครับรา คาไม่แพง ในสวนจตุจักรมีหลายแบบ อันนี้ลองเลือกดูครับ
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

Bookmarks