honda vintage bike thailand meetting day( Cb club thailand meetting dayครั้งที่ 2)

ชื่อกระทู้: honda vintage bike thailand meetting day( Cb club thailand meetting dayครั้งที่ 2)

chard's Avatar
    สถานที่
    เขี้ยวตัน
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน honda vintage bike thailand meetting day( Cb club thailand meetting dayครั้งที่ 2)

CB CLUB THAILAND , BANGYAI CLASSIC CLUB ,เขี้ยวตัน
    ขอเชิญ ชาวclassicทุกท่าน พบประ..สังสรรค์...เฮฮา..กัน...
    วันเสาร์ที่ 1 - อาทิตย์ที่ 2 พฤษภาคม2553....หาดปึกเตียน..

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chard : 01-04-2010 เมื่อ 15:28

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน Honda vintage bike thailand meetting day

พี่ๆน้องๆ ชาวฮอนด้าคลาสสิค นานๆ ที ปีละครั้ง ที่เราจะได้พบปะสังสรรค์กัน พูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้ ข่าวสาร ข้อมูลต่างๆ ที่จะเป็นประโยชน์ ต่อการอนุรักษ์รถคลาสสิคแบบพวกเรา ๆ จึงหาเวลาและสถานที่ให้ได้มารวมตัวกันและได้เที่ยวพั กผ่อนไปในตัวด้วยครับ

งานนี้ เป็นงานเล็กๆ แต่แน่นไปด้วยคุณภาพของคน และรถที่มาร่วมงาน ที่งานนี้ กลุ่มต่างๆ สังกัด ทีม อะไรไม่มีความหมาย เราถอด ยกออกไว้ก่อน เพราะในงานนี้เราคือ พี่น้องผองเพื่อนกันหมด ไม่มีการแบ่งแยก รถคุณด้อย รถผมเจ๋ง สำคัญที่ตรงเราได้มาพบเจอกัน แค่นั้นเอง

ปีที่แล้ว
    กลุ่มซีบีคลับไทยแลนด์ ได้ชิมลาง จัดงานไปแล้วครั้งนึง ซึ่งงานที่ออกมาก้อถือว่าประสบความสำเร็จ สามารถ ต่อยอด ทำให้พี่ๆน้องๆ ทุกคนรู้จักหน้าตา กัน ทำให้ได้ติดต่อ ไปมาหาสู่กันมากขึ้น

มาปีนี้ หลังจากที่พบปะ ออกเที่ยวแบบนอกรอบ กันมาหลายงานแล้ว เลยขอมีทติ้งกันแบบเป้นทางการซักทีนึง โดยปีนี้ ทางพี่ชาด และกลุ่มบางใหญ่ ขออาสา เป็น พ่องาน จัดเตรียมสถานที่ กำหนดการต่างๆ แล้วปีหน้า ใครจะอาสา ก็จะส่งต่อๆ กันไป ให้สลับสับเปลี่ยนหมุนเวียน กันไป ให้เป็นประเพณี กันทุกปีครับ

โดย ในงานปีนี้ ขอใช้ชื่อว่า Honda Vintage Bike Thailand meeting day
    เพื่อ ไม่อยาก ให้เป็นการแบ่งแยก จำกัดรุ่นรถแค่ ซีบี (อันนี้ พี่ๆน้องๆ ที่มีรถตระกูล หมูยักษ์ เค้าขอมา แบบน้อย ใจ อิอิ) หรือถ้า พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ท่านใด สามารถ คิดคำจำกัดความ ที่มันครอบคลุม รุ่นรถ ตระกูล หมู 92 95 หมูยักษ์ 72 77 71 76 ซีบี 72 77 ซีบี 125 175 200 250 350 450 550 750 ฯลฯ ซีแอล 72 77 รถฮอนด้ารุ่น บิ๊กๆ ใหญ่ๆ หายากๆ
    ลองเสนอชื่อมาแล้วกันครับ

โดยงานในปีนี้ จะจัดกันที่ วิลล่าฟ้าใสรีสอร์ท ชายหาดสะพานเหล็ก(ชะอำ) จ.เพชรบุรี

รายละเอียดงาน ก้อเป็นงานแบบอบอุ่น ไม่มีดนตรี ไม่มีสุรา(มีแต่เบียร์) ล้อเล่นครับ
    เน้นพูดคุยกัน หรือใครอยากจะถือโอกาส พาครอบครัวมาเที่ยวด้วยก็ตามสบายครับ
    ค่าใช้จ่ายต่างๆนั้น
    - ถ้าใครต้องการที่จะนอนพักแบบสบายๆ ก้อต้อง จ่ายค่าความสะดวกสบายในส่วนนั้นเองครับ
    - หรือถ้าใคร ต้องการ อารมณ์ พริ้ว ชิวๆ ดิบๆ จะเอาเต็นท์มากางนอนเอง ก้อไม่มีปัญหา ก้อจะมีค่าสถานที่ เท่านั้นครับ

ส่วนเรื่องอาหารการกินนั้น ขอสรุปเรื่องที่พักก่อนครับ ขอแจ้งข้อมูลคร่าวๆ ไว้เท่านี้ก่อน

รายชื่อกลุ่มที่คาดว่าน่าจะไปแล้ว

- กลุ่มเขี้ยวตัน พี่ชาด พี่เบิร์ด พี่เจมส์
    - กลุ่มบางใหญ่
    - กลุ่ม ซีบีคลับไทยแลนด์ นำทีมโดยพี่เจมส์ สุรินทร์ บินเดี่ยว(มั้ง) สายบางมด บังวาฬ บังติ๊บ พี่เพชร พี่เก่ง เสี่ยวุฒิ
    - พี่สุนทร พี่หนุ่ม
    - กลุ่มสระบุรี พี่ปราโมทนำทีม รอคอนเฟิร์มอีกทีคับ
    - พี่พิเชด
    - พี่เมย์

รายละเอียดงาน และ ค่าใช้จ่าย

สำหรับคนที่ต้องการห้องพัก ค่าใช้จ่ายรวมค่าอาหาร 500 บาท

สำหรับคนที่ต้องการนอนเต็นท์ ค่าใช้จ่าย 200 บาทรวมค่าอาหาร

ห้องพัก มีทั้งหมด 10 ห้อง
    นอนได้ห้องละ ไม่เกิน 6 คน
    ถ้ากลุ่มของเพื่อนๆ มาไม่ถึง 6 คน อาจจะต้อง นอนรวมกับคนอื่นด้วยนะครับ (หวังว่าคงไม่มีปัญหา เพื่อนกันทั้งนั้น)
    แต่ห้องพักสะดวกสบาย แอร์ ตู้เย็น ทีวี น้ำอุ่น ห้องน้ำในตัว 1 ห้อง
    หรือถ้าใครคิดว่าต้องการความเป็นส่วนตัว แบบต้องการสวีต กับแฟน แค่ 2 คน หรือจะเหมาห้องนอนรวมๆ
    กับกลุ่มของตัวเอง ก็เหมาห้องไปในราคา ห้องละ 2000 บาทครับ
    แล้วจ่ายค่าอาหาร ต่อคน 200 บาท
    ลองคิดคำนวณดูครับ ว่าต้องการแบบไหน ตามใจทุกคนครับ แต่ต้องจองห้องพักล่วงหน้านะครับ

รายละเอียด เรื่องอาหาร
    มีอาหารบริการ มื้อเย็น วันที่ 1 กับ มื้อเช้า วันที่ 2
    รายการอาหาร มื้อเย็นวันที่ 1 พฤษภาคม
    เป็นอาหารแบบบุฟเฟต์ ข้าวเปล่า ไม่อั้น
    กับข้าว 5 อย่าง (ผัดกระเพราทะเล ผัดผักทะเล ไข่เจียวปู ต้มจืด ต้มยำรวมมิตรทะเล)
    เช้าวันที่ 2 กาแฟร้อน พร้อมเสิร์ฟทั่วถึง กับข้าวต้มทะเลร้อนๆ
    น้ำเปล่าและน้ำอัดลม น้ำแข็ง มีบริการฟรี ตั้งแต่เข้ามาในบริเวณงานครับ
    เครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ มีบริการแค่ 1 ชุด นอกนั้น จัดซื้อเองครับ อิอิ
    อาหาร ถ้าต้องการนอกเหนือจากในรายการ สั่งได้ ราคากันเอง อร่อยถูกใจ สำหรับ คอเหล้า เบียร์ ที่ชอบกับแกล้ม
    ราคาทุกอย่าง ตรงตามที่เจ้าของรีสอร์ทคิดมา ไม่ได้มีการบวกเพิ่มแต่อย่างใด ไม่มีฮั๊วผลกำไร ค่าต่างๆ

ลงทะเบียนเข้างาน…รับของที่ระลึกฟรี
    ถ้าใครต้องการเสื้อ ต้องสั่งจองล่วงหน้า ไม่ได้บังคับ นะครับ ชอบก็สั่งจอง สั่งทำตาม ออเดอร์ครับ

กิจกรรมในงาน
    จะมีการพบปะพูดคุย เพื่อสานสัมพันธ์ ของกลุ่มฮอนด้าคลาสสิค ทั่วไทย และสังสรรค์เปลี่ยนบรรยากาศ ในการร่ำสุรา
    และจะมีกิจกรรม การประมูลของ(อะไหล่และของต่างๆ) เพื่อนำเงินมาสมทบทุน ค่าใช้จ่าย เมื่อเสร็จสิ้นงาน หักค่าใช้จ่ายทั้งหมดแล้ว จะนำเงินที่เหลือเก็บไว้เพื่อ ส่งมอบ ให้เจ้าภาพในการจัดงาน ปีหน้า นำไปใช้เป็นประเพณี ต่อๆกันไปครับ

สนใจ สอบถามรายละเอียด ต่าง ได้ที่ โอ๋ 089-2327249 ครับ

ป.ล. แบบเสื้อ รอสรุปแล้วจะนำมาแจ้งให้ทราบครับ

สอบถามกันมามากมาย ว่า รถเล็กๆ รุ่นอื่นๆ ยี่ห้ออื่นๆ มาได้ไหม มาได้ครับ ถ้าคุณคิดว่ารถคุณคลาสสิคพอ แนวแว๊นซ์ ๆ มาดูมาชมได้ แต่ช่วยขี่กันแบบสุภาพชนหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oh : 13-04-2010 เมื่อ 07:00
    Honda Vintage Bike Mania
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    ชมรมอนุรักษ์รถโบราณบางใหญ่
    บางใหญ่คลาสสิคคลับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

Honda Vintage Bike on tour..
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

งานนี้ไม่รู้ไปได้เปล่า ติดงาน
    ถ้าไปได้อาจเอาcb550ไปครับ

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pook69 อ่านข้อความ
    สายราชบุรีรายงานตัวคับ 2 ที่ วันนี้ search หาที่พักตั้งแต่เที่ยงยันบ่ายเล่นซะปวดตาเลย คุณโอ๋เช็คเมลล์ด้วยคับ
    ได้รับเมล์แล้วครับพี่เพชร ยังไงฝากพี่เพชรช่วยตามเรื่องที่พักให้อีกทีครับ

พี่ชาติบอกว่าจะให้มีการประมูลของเหมือนที่เขื่อนป่า สัก แบบว่าใครมีอะไหล่เหลือใช้ หรือไม่ได้ใช้ก็เอามารวมเป็นส่วนกลางแล้วเอาออกมาประ มูลกัน เพื่อให้มีสีสันและสมทบทุนค่าใช้จ่ายเรื่องที่พัก ค่าอาหาร
    ตรงนี้เป็นกิจกรรมที่ดีมากครับ

ตอนนี้ก็รอแต่เรื่องที่พัก(สำคัญมาก) พี่ๆน้องๆท่านใดเคยไปพักที่หาดปึกเตียนมาแล้วก็แนะนำ กันได้นะคับ
    ขอแบบว่าตั้งแคมป์ มีห้องพัก และมีห้องน้ำ อยู่ในสถานที่เดียวกัน เพื่อจะได้เป็นส่วนตัวหน่อย
    คุณโอ๋ผมว่าทริปนี้เราต้องมีการเตรียมเรื่องอาหารและ น้ำดื่ม ไว้คอยต้อนรับสมาชิกที่มาถึงที่พัก เพราะแต่ละคนก็เหน็ดเหนื่อยจากการเดินทางและขับรถ จะได้ไม่ต้องขับรถออกไปซื้อหากัน มาถึงก็กินดื่มกันได้เลย(แบบงานทริปสัญจรต่างๆที่เรา ได้ร่วมทางกันไป) ดีมั๊ยคับ
    ถ้างั้นก้อเอาเป็นว่า จะมีอาหารเลี้ยงรับรอง และน้ำดื่มให้ไม่ขาดตกบกพร่องแน่นอนครับ ส่วนที่พัก และห้องน้ำผมหาแบบที่อยู่ที่เดียวกันแน่นอน เพื่อความสะดวก แก่แม่บ้านของเราครับ อิอิ

งานนี้ป๋าชาติเหนื่อยน่าดู
    ป๋า ชาด เหนือยจิงๆ รึว่า พี่เพชรประชดครับ อิอิ
    Love the classic and authentic traditional direct model.
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=149

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=447995

แนะนำเวปฝากรูป ฝากไฟล์ ฝากได้ ฝากดี ไม่มีล่มครับ
    http://image.ohozaa.com/index.php

pook69's Avatar
    สถานที่
    CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ oh อ่านข้อความ
    ป๋า ชาด เหนือยจิงๆ รึว่า พี่เพชรประชดครับ อิอิ
    ก็มีอะไรช่วยได้ก็ช่วยกันไป อย่าให้ขาดตกบกพร่องคับ เช็ค mail ยังคับ

เพชร สุวรรณ
    08-4915-2316
    ธ.กรุงไทย สาขาดำเนินสะดวก
    7070082835

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pook69 อ่านข้อความ
    ก็มีอะไรช่วยได้ก็ช่วยกันไป อย่าให้ขาดตกบกพร่องคับ เช็ค mail ยังคับ
    เรียบร้อยแล้วครับ เด๋วรอสายๆ จะโทรไปสอบถามครับ

Senior Member NutMan's Avatar
    สถานที่
    Udomsuk 30 CLUB...
    ขอบคุณ
    0

กิจกรรมดีๆ มาอีกแล้วครับ เดี๋ยวผมขอเช็ครถ เสร็จเดี๋ยวอาจจะขอ ไปด้วยอีก สองคน ครับผม

นัท cb350 (เก่าๆ)

คนหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    ขับคนเดียว ไม่เที่ยวไกล
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

งานใหญ่แบบนี้ อยากไปด้วยจังคับ...

แต่ ไปไม่ถูกมีแผนที่สถานที่จัดงานป่าวคับ...

อยากจะไปเจอ ตัวใหญ่ เจ๋ง ๆ ตระกูล honda...

หลาย ๆ รุ่น ที่ไม่เคยเห็นตัวจริง มาก่อน...

ผมน้องใหม่ มาก ประสบการณ์ น้อย...

งานปีที่แล้ว ก้อเพิ่งได้รถมา อดไปเลย...
    ...I LOVE DATSUN-THAILAND...

!!! อยากได้ อยากมี แต่...ไม่อยากเหมือนคัย นี่แหละ my style !!!

oh's Avatar
    สถานที่
    บางใหญ่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ คนหัวฟู อ่านข้อความ
    งานใหญ่แบบนี้ อยากไปด้วยจังคับ...

แต่ ไปไม่ถูกมีแผนที่สถานที่จัดงานป่าวคับ...

อยากจะไปเจอ ตัวใหญ่ เจ๋ง ๆ ตระกูล honda...

หลาย ๆ รุ่น ที่ไม่เคยเห็นตัวจริง มาก่อน...

ผมน้องใหม่ มาก ประสบการณ์ น้อย...

งานปีที่แล้ว ก้อเพิ่งได้รถมา อดไปเลย...
    ชายหาดปึกเตียนไปไม่ยาก และหาไม่ยากหรอกครับน้องต้อม ถ้าไปไม่ถูก รอออกเดินทาง พร้อมๆพี่ทางกรุงเทพก้อได้ครับ

วันจันทร์ นี้ จะไปเซอร์เวย์สถานที่พักแล้วครับ เดี๋ยวจะไม่ทันการณ์ ได้เรื่องแล้วจะรีบแจ้งรายละเอียดครับ โปรดกรุณาติดตาม อิอิ

งานนี้จัดขึ้นแบบเอามันส์ ถ้าสายบางมดเค้าจะพูดว่า ชิบหายไม่ว่า ขอชื่อเสียง 555+ ไม่ได้จัดขึ้นเพื่อแสงหาผลกำไรแต่อย่างใด

ลองดู ชอบก้อมา ถูกใจก้อมา อยากมาก้อมา ไม่อยากมา ก้อบอกให้คนอื่นมา มีรถขี่ไม่ได้ก้อใส่กะบะมา ไม่มีรถก้อซ้อนเพื่อนมา ยังไงก้อขอให้มานะจ๊ะ....มากันเยอะๆๆๆๆนะ

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ดีใจที่พี่น้องเราร่วมมือร่วมใจ ถึงไกลกว่าเขาก็บ่อยั่น จะไปนอนรอที่คลอง 4 สักสองคืน ม่ายรู้เจ้าของบ้านจะรับไหวป่าว

C_92's Avatar
    สถานที่
    ว่าง
    ขอบคุณ
    0

นิมนต์ผมไปด้วยคนนะครับ ไม่รู้สึกทันป่าว อิอิ
    PIC ******( 086-7504662)******

อย่าโอนไปที่บัญชีอื่นนะครับ ...โอนเงินมาที่นี่นะครับ
    เลขที่บัญชี 506 - 2 - 07933 - 0
    ธนาคาร กสิกรไทย สาขา ย่อยบิ๊กซีลพบุรี

รายการโหลดฟรี ไม่ต้องไปหาซื้อให้เสียตัง คู่มือต่างๆครับ

รูปวงจรไฟฟ้า สำหรับ Honda หลายรุ่น มากๆ ฟรี
    shop manual (คู่มือซ่อม) Honda s90 cl90 md90 ct90 โหลดฟรีครับ เป็นไฟล์ pdf
    Shop_Manual Honda_CB125_CB175_CL125_CL175 เสื้อเอียงครับ ฟรี เป็นไฟล์ pdf
    HondaCB77 Super Hawk Parts Manual โหลดฟรีครับ ไฟล์ pdf
    Download CB77PartsList โหลดเลยครับ โหลดกันฟรี

kung.cb350's Avatar
    สถานที่
    CB.CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ C_92 อ่านข้อความ
    นิมนต์ผมไปด้วยคนนะครับ ไม่รู้สึกทันป่าว อิอิ
    นมัสการหลวงพี่ อาบัติหรือเปล่าแอบมาต่อกระทู้นี่ วันแห่นาคน่าจะบอกโยมพี่จะได้จัดรถตระกูลซีบีไปแห่นา คให้

chard's Avatar
    สถานที่
    เขี้ยวตัน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kung.cb350 อ่านข้อความ
    ดีใจที่พี่น้องเราร่วมมือร่วมใจ ถึงไกลกว่าเขาก็บ่อยั่น จะไปนอนรอที่คลอง 4 สักสองคืน ม่ายรู้เจ้าของบ้านจะรับไหวป่าว
    สบายมาก ......ยินดีต้อนรับ...จะให้แม่บ้าน..เก็บ กวาด บ้าน ไว้ รอ พี่เจมส์...เลยครับ...มี เบียร์ เย็น เจี๊ยบ...ไว้ ในตู้เย็น..เพียบ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chard : 02-04-2010 เมื่อ 22:02

pook69's Avatar
    สถานที่
    CB CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

ชอบประโยคนี้จริงๆเลย "ไม่ได้จัดขึ้นเพื่อแสวงหาผลกำไรแต่อย่างใด "

เพชร สุวรรณ
    08-4915-2316
    ธ.กรุงไทย สาขาดำเนินสะดวก
    7070082835

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

กระทู้นี้คึกครื้นดีจัง
    ไปดูสถานที่แล้วลงรูปแผนที่ด้วยนะครับจะไปเซอไพร์บ้า ง
    เผื่อที่บ้านให้ไป

Bookmarks