ต้นขั้วคืออะไรทำเล่มได้หรอ

ชื่อกระทู้: ต้นขั้วคืออะไรทำเล่มได้หรอ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้นขั้วคืออะไรทำเล่มได้หรอ

ต้นขั้วทะเบียนคือรายงับทามรายได้ม่าง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ huakaikem
    ต้นขั้วทะเบียนคือรายงับทามรายได้ม่าง
    ผมไม่แน่ใจ ว่าใช่ ต้นขั้วเดียวกัน รึป่าวครับ คือ เป็นส่วนที่ อยุ่ ที่ขนส่ง ครับ
    หาก เราทำเล่ม ทะเบียนหาย หรือ เจ้าของรถ ทำหาย ต้องให้ เจ้าของรถ <ที่มีชื่อ ในต้นขั้วอะครับ>
    นำ สำเนา ต่างๆ แสดงความเป็นชื่อ ผู้เป็นเจ้าของไป ยื่น เพื่อ คัดทำเล่มใหม่ เสีย ค่าดำเนินการนิดหน่อย
    ครับ/\4

มาตรฐาน เคยทำมา

เห็นถามกันบ่อยมาก
    ของผมเคยมีต้นขั้ว นะ แล้วก็ ทำเป็นชื่อผมจนได้ โดยเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย แต่ก็คุ้ม
    ก็เอาไปตามเจ้าของให้เขาเซนต์มอบอำนาจให้แล้วเอาไปขึ ้นเล่มใหม่
    แล้วทำเรื่องโอนเป็นชื่อเราอีกต่อไป ( แต่ต้องตามเจ้าของให้เจอก่อนนะครับ )
    ปล. ถ้าตามไม่เจอก็เอาต้นขั้วไป ทำ พรบ. อย่างเดียวก็ได้ ดีกว่าไม่มีอะไรเลย เพราะต้นขั้วมีทุกอย่างเหมือนเล่มทะเบียน ( สำหรับคนงบน้อย )
    ถ้าโนจับเราก็อ้างไปดิว่ายังไม่มีเวลาตามเจ้าของแต่ม ี ที่อยุ่เรียบร้อยแล้ว
    ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่า แต่เคยทำมาได้

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ยังไง
    เห็นถามกันบ่อยมาก
    ของผมเคยมีต้นขั้ว นะ แล้วก็ ทำเป็นชื่อผมจนได้ โดยเสียค่าใช้จ่ายนิดหน่อย แต่ก็คุ้ม
    ก็เอาไปตามเจ้าของให้เขาเซนต์มอบอำนาจให้แล้วเอาไปขึ ้นเล่มใหม่
    แล้วทำเรื่องโอนเป็นชื่อเราอีกต่อไป ( แต่ต้องตามเจ้าของให้เจอก่อนนะครับ )
    ปล. ถ้าตามไม่เจอก็เอาต้นขั้วไป ทำ พรบ. อย่างเดียวก็ได้ ดีกว่าไม่มีอะไรเลย เพราะต้นขั้วมีทุกอย่างเหมือนเล่มทะเบียน ( สำหรับคนงบน้อย )
    ถ้าโนจับเราก็อ้างไปดิว่ายังไม่มีเวลาตามเจ้าของแต่ม ี ที่อยุ่เรียบร้อยแล้ว
    ไม่แน่ใจว่าถูกต้องหรือเปล่า แต่เคยทำมาได้
    ก็สามารถทำได้ถ้าเจ้าของยังไม่ตาย และตามเจอถ้าไม่เจอรึตายแล้วก็จบ ส่วนจะเอาไปอ้างตำรวจอะคงยาก เพราะขนาดมีทะเบียนแท้ๆ ขาดต่อปีเดียวมันยังเอาเลย บ้างทีทะเบียนก็ไม่ขาดแต่มันจะเอา มันก็หาเรื่องเอาจนได้ครับ

Bookmarks