7วัน 168 ชม. 2247 กม. 4500 โค้ง กรุงเทพ-เชียงราย-แม่ฮองสอน-ตาก

ชื่อกระทู้: 7วัน 168 ชม. 2247 กม. 4500 โค้ง กรุงเทพ-เชียงราย-แม่ฮองสอน-ตาก

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

Wink 7วัน 168 ชม. 2247 กม. 4500 โค้ง กรุงเทพ-เชียงราย-แม่ฮองสอน-ตาก

จากกรุงเทพฯ สู่แม่จันเชียงราย
    เข้าอำเภอปายแม่ฮ่องสอน
    จบที่แม่สอดจังหวัดตาก
    7วันของการเดินทางสองพันกว่ากิโล
    กว่า 4500 โค้ง ร้อยเส้นทางพันเรื่องเล่า
    มีเรื่องมากมายของความประทับใจ
    ขอบคุณทุกๆ สิ่งที่พบเจอ
    เพื่อนร่วมทางที่แสนดี
    พี่เล็ก พี่หนุ่ม ทุเรียน,พี่มอกับจ้าวบิ๊ก Independent
    กิมกะอุ้ม ม้าอิสระ ตู่ Bike Hero
    คนของหัวใจที่มากไปด้วยความรัก
    หลักกิโลทุกต้นที่โบกมือทักทาย
    ยังเคารพถนนทุกเส้นที่ผ่าน
    ขอบคุณพระเจ้าที่มอบทุกสิ่งให้แก่ผม

ด้วยความเคารพอย่างสูง
    เสกสรรค์ อ่อนสิงห์
    บุตรชายคนเล็กนางสุภัค ชัยศรี

ชมบันทึกการเดินทาง ต่อตามลิงค์ครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=412831&page=2

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tui_C65 : 18-04-2010 เมื่อ 22:43
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

แจ่มๆครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

จากทุ่งราบลุ่มเจ้าพระยา ศู่ ปลายฟ้าแม่ฮ่องสอน
    รถเยี่ยม คนยอด อีกแล้วครับท่าน
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

LoveAholic's Mamee Tui_C65's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    จากทุ่งราบลุ่มเจ้าพระยา ศู่ ปลายฟ้าแม่ฮ่องสอน
    รถเยี่ยม คนยอด อีกแล้วครับท่าน
    ตั้งใจว่าจะแวะเยี่ยมผู้เฒ่า
    แต่ด้วยเหตุผลของการเดินทาง
    คงได้นั่งจิบกาแฟทักทายกันสักคราว
    สำหรับฉันคำว่า "โบราณ"

มันลิซึ่มเข้าไปในเส้นเลือดของชีวิตฉัน

"โบราณลิซึ่ม"

สำหรับคำว่า "คลาสสิค"

มันเป็นอาการติดที่เรื้อรังเกินจะรักษาได้

"Classic Aholic"

คลาสสิกไม่ได้อยู่ที่ใจ แต่มันอยู่ในสันดานของฉัน

อัลบั้มรวมภาพทริปต่างๆ http://picasaweb.google.co.th/por1081009

สดุดี เครดิต...ตุ้ย โบราณลิซึ่ม Mc. 085-8125900

Senior Member locost's Avatar
    สถานที่
    RATCHASIMA MC CLASSIC CLUB(ราชสีห์)
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดไปเลยคับผม

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Tui_C65 อ่านข้อความ
    ตั้งใจว่าจะแวะเยี่ยมผู้เฒ่า
    แต่ด้วยเหตุผลของการเดินทาง
    คงได้นั่งจิบกาแฟทักทายกันสักคราว
    ไม่เป็นไรครับ
    โอกาสดีดีมีสำหรับชาวคลาสสิคเสมอ
    เมืองแป้ยินดีต้อนรับ ครับ
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

oiogodoio's Avatar
    สถานที่
    ANGTHONG CLASSIC
    ขอบคุณ
    0

4500 โค้ง เรย มึน ไหม พี่..

Senior Member phayap's Avatar
    สถานที่
    VespaContourPhitsanulokClub
    ขอบคุณ
    12

Thumbs up สุดยอด แล้ว

กลุ่มเราเคยไปเช่นกันครับ
    สุดยอดผู้พิชิต สุดยอดเส้นทางโค้ง จริงๆๆ

VespaContourPhitsanulokClub

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

สนับสนุนคนกล้าครับ ชีวิตก็แค่นี้ ถ้าไม่ทำ ก็ไม่รู้นะคับ หรอยแรงนิคุน
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

อยากกินเหล้าปั่น ใจแทบขาด
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

Bookmarks