พี่น้องผองเพื่อนคลาสสิคทำอะไรกันในเทศกาลสงกราน์หรื อปีใหม่ของเราชาวสยาม..

ชื่อกระทู้: พี่น้องผองเพื่อนคลาสสิคทำอะไรกันในเทศกาลสงกราน์หรื อปีใหม่ของเราชาวสยาม..

Junior Member tay@tay.com's Avatar
    สถานที่
    9(กระต่ายน้อย)ครอบครัวเดียวดายคลาสสิค ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb พี่น้องผองเพื่อนคลาสสิคทำอะไรกันในเทศกาลสงกราน์หรื อปีใหม่ของเราชาวสยาม..

ในปีใหม่หรือเทศกาลสงกรานต์ 2553 นี้..กระผม 9(กระต่ายน้อย)ครอบครัวเดียวดายคลาสสิค ชัยนาท ขอให้พี่น้องผองเพื่อนชาวคลาสสิคทุกๆคนและทุกๆชมรม.จ งมีแต่ความสุขความเจริญและรักกัน+สามัคคีกันตลอดไปเพ ื่อดำรงรักษาความคลาสสิคของเราให้อยู่ยั่งยืนตลอดไปช ั่วกาลนาน...!!! ***ปีนี้ผมไม่ได้ออกไปเที่ยวกับเพื่อนเลย..ใช้เวลาทั ้งหมดอยู่กับครอบครัวซึ่งมีลูกสาว(ลูกน้ำตาล)และภรรย า(ครูแจ๊ค)...ผมไม่นึกว่าจะมีความสุขแต่กลับมีความสุ ขมากที่สุดเลยครับ..ทุกๆปีที่ผ่านมาไปเที่ยวกับเพื่อนๆมาโดยตลอด.......ในโอกาสต่อไปเพื่อนๆลองแบบผมมั่งซิครับรับรองว่า ไม่ผิดหวังแน่ๆ.แถมมีเงินเหลืออีกต่างหาก....******...5555555555++++ .สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ"ครอบครัว"ที่มีความสุขแม้ว่าในบางโอกาสจะเกิดปัญหาและอุปสรรคอ ย่างมากมายแต่..ก็ยังมีครอบครัวที่คอยเป็นกำลังใจและ ประคับประคองเพื่อฝ่าฟันสิ่งต่างๆให้ประสพความสำเร็จ .....ไปแล้วครับ..พบกันที่ จ.อุบลราชธานี 6-7 พ.ค. 2553 กันและกันคลาสสิค.นะคับ...!! ...ขอโชคดีทุกๆท่านนะครับ..ขออวยพร ให้รถไม่พัง.น้ำมันไม่หมด.ไม่อดดื่มเหล้า.ไม่เซ่าหลี ่หญิง.ไม่ซิ่งจนแหก.ไม่แหลกความดี.ไม่หนีความผิด.ไม่ คิดทำลาย.ไม่อายความจริง.ไม่ทิ้งเพื่อนแท้.ไม่แคร์เพ ื่อนกิน.และสุดท้าย..ไม่ละทิ้งประเทศสยามของเรา.....!!!!..โชคดีนะคับ...!!!.

รูป รูป      

Junior Member juk backAmata's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็นภาพครอบครัวที่อบอุ่นมาก ๆ ครับ
    ไม่มีคำบรรยายกับคำว่าหัวหน้าครอบครัวที่ดี

Junior Member tay@tay.com's Avatar
    สถานที่
    9(กระต่ายน้อย)ครอบครัวเดียวดายคลาสสิค ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

......."ครอบครัว"ประโยคคำพูดที่สั้นๆที่ทุกๆท่านต้องมีอยู่ในหัวใจนั้ น...!!!! มีความหมายและคำบรรยายอีกมากมายที่มิอาจจะพรรณาได้หม ดแต่..ความหมายของคำว่า"ครอบครัว"และเหตุการณ์ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างที่เกิดขึ้นและผ่านพ้น ไปแล้วหรือเหตุการณ์ในอนาคตที่ยังรอเราอยู่นั้น...ทุ กๆอย่างอยู่ที่ตัวเราเองว่าจะปฎิบัติเช่นไรและแก้ไขเ ช่นไรเพื่อให้คำว่า"ครอบครัว"ของเรานั้นมีความสุขและผ่านพ้นเหตุการณ์ต่างๆไปด้วยด ี....(เรากำหนดเองได้ในความคิดของผมนะ...!!)....**** ตัวผม...9(กระต่ายน้อย)ครอบครัวเดียวดายคลาสสิค ชัยนาท หลังจากที่ประสพและพ้นผ่านเหตุการณ์ในอดีตที่ผ่านมาแ ล้ว...ผม.ปฎิณาณตนเองไว้เลยว่า.."ไม่ว่าจะทำอะไรหรือปฎิบัติอะไรกับเหตุการณ์และสิ่งต่ างๆที่กำลังจะผ่านเข้ามาในอนาคตผมจะต้องคำนึงและนึกถ ึงครอบครัวที่มีทั้งลูกสาวและภรรยาของตัวผมก่อนเสมอ. มิมีอะไรยิ่งใหญ่กว่าการที่ทำให้ครอบครัวของเรานั้นม ีความสุขตลอดไปถึงแม้จะต้องทิ้งคำว่าเพื่อนไปผมก็ยอม ...**** จักดำเนินชีวิตและดำรงและรักษาคงไว้ซึ่งคำว่า"คลาสสิค"ซึ่งอยู่บนพื้นฐานของคำว่า"ครอบครัว"ให้อยู่ตลอดไปอย่างมีคุณภาพและมีประโยชน์ต่อส่วนรวมใ ห้มากที่สุดเท่าที่จักทำได้...!!!!!!!!!!!!! ขอให้ทุกๆท่านชาวคลาสสิคโชคดีและมีครอบครัวที่อบอุ่น ตลอดไปนะครับ.........................9999999999999 99999+++99999999999....

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนรักครอบครัวกลับมาแล้วครับ....

ผมกลับมาแล้วและกลับมาอย่างสมบูรณ์แบบทั้งหน้าที่การ งานและปัจจัยต่างๆที่ผมไม่เคยมีตอนนี้ผมสามารถหาได้ท ุกๆสิ่ง...ก่อนหน้านี้ผมเดินหกล้มลง..ขณะที่ผมหกล้มน ั้นผมมองเห็นว่าใครที่ทั้งดูถูกและซ้ำเติมผม...สิ่งต ่างๆเหล่านี้ที่ผมได้รับมานั้นมันคือพลังที่ทำให้ผมส ู้และสู้จนผมประสพความสำเร็จ....และผู้ที่อยู่เบื้อง หลังความสำเร็จของผมคือ..บุคคลในครอบครัวของผมทั้งหม ดที่ไม่ว่าจะเกิดเรื่องอะไรขึ้นหรือเหตูการณ์อะไรขึ้ นก็ไม่เคยปล่อยให้ผมเผชิญสิ่งเหล่านั้นคนเดียวมาโดยต ลอด......ผิดกับพี่น้องและผองเพื่อนบางคนที่คอยนินทาและซ้ำ เติมตัวผม..ทั้งที่ในอดีตที่ผ่านมาเราทุ่มเทให้กับคำว่า...เพื่อ นและเพื่อน..มาโดยตลอดจนลืมคำว่าครอบครัวที่มี ภรรยาและลูกสาว คอยอยู่ที่บ้าน ผมคิดได้แล้วว่าในอนาคตผมจะทำเช่นไรกับสิ่งที่ผมได้ร ับมาจากบุคคลเหล่านี้..แต่ต้องรอน้องชายของผมที่กำลั งจะได้รับอิสระภาพในอีก 2-3 เดือน ข้างหน้านี้ก่อน.....ขอให้พี่น้องและผองเพื่อนคลาสสิ คที่มีความจริงใจทุกๆท่านมีความสุขทุกๆคนนะครับ....

Member ma_deaw's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน บินหลา ไทยๆ

ไม่รู้ว่าพี่จำได้รึป่าวตอนไปงานสมอทอดราชบุรีที่นอน เต็นใกล้พี่ๆเลยขากลับยังมากับพี่ๆเลย ตอนนี้พี่หันคาสบายดีมั้ย

ก่อนหน้านี้เรียนที่สุพรรณคับตอนนี้มาอยู่เชียงใหม่ล ะ ยังไงขอเบอร์ติดต่อพี่ๆ หันคา ชัยนาท ที

จากน้อง บินหลาเชียงใหม่ คร๊าบผม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ma_deaw อ่านข้อความ
    ไม่รู้ว่าพี่จำได้รึป่าวตอนไปงานสมอทอดราชบุรีที่นอน เต็นใกล้พี่ๆเลยขากลับยังมากับพี่ๆเลย ตอนนี้พี่หันคาสบายดีมั้ย

ก่อนหน้านี้เรียนที่สุพรรณคับตอนนี้มาอยู่เชียงใหม่ล ะ ยังไงขอเบอร์ติดต่อพี่ๆ หันคา ชัยนาท ที

จากน้อง บินหลาเชียงใหม่ คร๊าบผม
    เอาไปเลยจ้า 087-1691776/082-1549843/086-0835394 หรือที่ [email protected]

Junior Member junekung's Avatar
    สถานที่
    ทุ่งเสลี่ยมคลาสซิค
    ขอบคุณ
    0

โห้
    จ๊ะจ้า
    น่ารักจัเลยคับผม
    อิิอิอิิออิอิอิอ
    แนบเอกสาร 1889863

Bookmarks