ขอความกรุณาช่วยเหลือหน่อยนะครับ

ชื่อกระทู้: ขอความกรุณาช่วยเหลือหน่อยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความกรุณาช่วยเหลือหน่อยนะครับ

คือที่บ้านผม รถc70 อ่าครับพี่ชายพาไปซื้อให้

ซื้อมาได้ 7-8 เดือน เเล้วครับ..

คือตอนนี้เกิดป้ยหา คือรถสตร์ทไม่ค่อย ติด ติดเเล้วเเต่เครื่องเหมือนจะดับหรือ กระตุกๆๆ

ควันออกที่ปลายท่อไอเสียเป็นจำนวนมาก เลยไปซ่อมที่ร้าน ร้านบอกว่าน้ำมันเครื่องท่วมหัวเทียน

เลยได้เปลี่ยนหัวเทียนใหม่ เเละร้านเค้าบอกวา่าเเหวนสูบ มันหลวมอยู่

... ด้วยความไม่เคยศึกษาของผมก็เลยไม่รู้ว่า

1.เเหวนสูบมันหลวม.. เเล้วมันเป็นยังไง...??
    2.เเล้วมันเกี่ยวข้องกับน้ำมันเครื่องหรือไม่ !!
    ?
    3.ผมเปลี่ยนหัวเทียนไปเเล้ว !! จะอยู่ได้อีกนานไหม เพราะเพื่อนบอกว่า ได้ถึงปีสองปี??
    4.รถเก่าทั่วไป เจอปัญหานี้ทำยังไงมันหนักมากไหม !!?

ขอความอนุเคระห์เเละกรุณา ช่วยตอบคำถามผมด้วยนะครับ เพราะ ..อยากรู้จากบอรืดจริง!!

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ถ้าแหวนลูกสูบหลวมน้นจะทำให้กำลังอัดหายแถมนำมันเครื ่องที่ขึ้นมาเคลือบลูกสูบนั้นหลุดจากแหวนกวาดขึ้นมาบ ริเวณห้องเผาไห้มทำให้เกิดอาการควันขาวได้ วิธีรักษาก็ คว้านลูกสูบใหม่ถ้าให้เนียนก็ทำวาวล์ตามไปด้วยเพราะม ักจะไปด้วยกัน (ใส่ของแท้เท่านั้นถึงจะจบครับ) ของเทียมคือของที่ใช้แค่ชั่วคราวครับ

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ c 70 พระราม 2 อ่านข้อความ
    ถ้าแหวนลูกสูบหลวมน้นจะทำให้กำลังอัดหายแถมนำมันเครื ่องที่ขึ้นมาเคลือบลูกสูบนั้นหลุดจากแหวนกวาดขึ้นมาบ ริเวณห้องเผาไห้มทำให้เกิดอาการควันขาวได้ วิธีรักษาก็ คว้านลูกสูบใหม่ถ้าให้เนียนก็ทำวาวล์ตามไปด้วยเพราะม ักจะไปด้วยกัน (ใส่ของแท้เท่านั้นถึงจะจบครับ) ของเทียมคือของที่ใช้แค่ชั่วคราวครับ
    ตามนี้เลยครับ คว้าน เปลี่ยนลูก แหวนใหม่ เปลี่ยนวาล์ว เชคหลอดวาล์วด้วยครับ ไหนๆทำทำทีเดียวเลยครับ จะได้จบ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

เปลี่ยนบลูชยางที่ก้านวาวล์ด้วย ซื้อแยกต่างหาก เพราะที่มาพร้อมในชุดปะเก็นมันห่วย
    ดังแต่ท่อ ล้อไม่วิ่ง

Senior Member artssm's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก็ฟิตเครื่องไปเลย . . . . . ไหนๆก็เป็นเยอะแล้ว - -"

Bookmarks