อยากให้ทำสถิติรถหายากครับ

ชื่อกระทู้: อยากให้ทำสถิติรถหายากครับ

มาตรฐาน อยากให้ทำสถิติรถหายากครับ

อยากให้คนรักรถถีบทุกท่านช่วยกันทำสถิติครับว่ารถแต่ ละตราที่หายากๆตอนนี้มีกี่คันครับเพื่อเป็นกำลังใจใน การสะสมและหาความรู้เพิ่มเติมครับ เช่นBSA พับได้ตอนนี้มีอยู่ที่ไหน รถคานไข้วเหลือกี่คัน เป็นต้น แล้ว ทำเป็นบันทึก หรือ หนังสือขายก็ได้ครับ เหมือนนิตยสารแต่งรถมอไซค์ก็ได้ ออกเดือนละเล่มหรือ 3 เดือนเล่มก็ได้ครับ ใจจริงๆ อยากให้อาจารย์ทวีไทย ออกหนังสือ เล่ม 4 มาให้พวกเราได้ชมเพื่อศึกษารายละเอียดเพิ่มเติมจัง เช่น ตอนนี้มีการพบตราหน้าฮัมเบอร์ กี่รุ่น หรือ ราเลห์มีเพรทที่พบตอนนี้ กี่แบบ อะไรบ้าง ผมคนนึงที่จะสนับสนุน ซื้อทุกเล่มเลย

ขอบคุณครับ

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ทราบมาว่าหนังสือจักรยานโบราณเล่ม4 ยังอยู่ในขั้นตอนรวบรวมข้อเขียนอยู่ครับ แต่ยังไม่รู้เหมือนกันว่าอีกนานเท่าไรถึงจะออกมาเป็น เล่มให้อ่านกัน เราเพราะคิดว่าการทำหนังสือแต่ละเล่มต้องใช้เวลาและท ุนทรัพย์มากพอสมควร
    จักรยานโบราณ ยังมีคนเล่นจำนวนคิดว่ายังไม่มากพอที่ถึงกับทำเป็นหน ังสือขายออกสู่ตลาดได้ หรือทำเป็นการตลาดได้เหมือนรถประเภทอื่นๆ แม้แต่หนังสือเกี่ยวกับรถโบราณยังต้องรวมรถหลายๆประเ ภทเข้าด้วยกันเลยเพื่อให้มีลูกค้าหลายๆกลุ่ม
    การที่จะรวบรวมรูปรถก็เหมือนกัน เจ้าของแต่ละคนก็มีความคิดไม่เหมือนกัน มีหลายๆคนที่มีรถดีๆแต่ไม่สะดวกที่จะให้ไปถ่ายรูปเผย แพร่ ซึ่งก็คงจะต้องเคารพความคิดเห็นส่วนตัวของเค้า
    แต่ที่เก็บๆรถมามีความเชื่ออยู่อย่างหนึ่งก็คือ ไม่มีจักรยานรุ่นไหนหรือคันไหน มีคันเดียวในประเทศไทย วันหนึ่งก็จะต้องมีคันใหม่ๆรุ่นเดียวกันมาเพิ่มบวกไป เรื่อยๆ

ขอบคุณครับ

Bookmarks