ถามเรื่อง px fl 2 ครับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่อง px fl 2 ครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามเรื่อง px fl 2 ครับ

อยากสอบถามเพื่อนในนี้ว่าเจ้ารุ่น PX มันมีกี่ รุ่นครับ แล้วแต่ละรุุ่นแตกต่างกันยังไงPX fl 2 นี่เป็นรุ่นล่าสุดของ PX ใช่ไหมครับ แล้วรุ่นนี้ออกมาตั้งแต่ปีอะไร ถึงปีอะไรครับเรื่องราคา ทำไม PX fl 2 ถึงได้ราคาแพงโดดออกมาขนาดนั้นครับถึงจะใหม่กว่าแต่ม ันก็ยังอยู่ในรหัสรุ่นเดียวกันแต่ราคาต่างกันเยอะจัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dragoon : 06-05-2010 เมื่อ 15:46

CluB 200's Avatar
    สถานที่
    200 MonSteR & Joke Trading
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dragoon อ่านข้อความ
    อยากสอบถามเพื่อนในนี้ว่าเจ้ารุ่น PX มันมีกี่ รุ่นครับ แล้วแต่ละรุุ่นแตกต่างกันยังไงPX fl 2 นี่เป็นรุ่นล่าสุดของ PX ใช่ไหมครับ แล้วรุ่นนี้ออกมาตั้งแต่ปีอะไร ถึงปีอะไรครับเรื่องราคา ทำไม PX fl 2 ถึงได้ราคาแพงโดดออกมาขนาดนั้นครับถึงจะใหม่กว่าแต่ม ันก็ยังอยู่ในรหัสรุ่นเดียวกันแต่ราคาต่างกันเยอะจัง

-- px มีสายพานการผลิต ตั้ง แต่ ปี 1977 รุ่นแรกจะเป็นรุ่น P125 X คือ เครื่อง 125 CC ชุดไฟ หน้าทองขาว พัฒนา ต่อเนื่อง ปรับปรุง จาก สปิ้น

- และ ยังมี P150X ภายนอก เหมือน P125 ครับ แต่แตกต่างที่ ความจุ CC

--p200e หน้าตาเหมือน P125 และ P150 แต่ P200 E จะเป็นระบบไฟ CDI และ บางตัว จะมี ระบบ ลูปแยก ไม่ต้อง ผสมถัง

บุคลิค ทั้ง 3 รุ่น เป็นรถ ปีเก่า ไฟกลม ไมล์ กลมเล็ก ดั้งจมูกเล็ก

1994 - 1998 PX200E ตัวนี้ จะ พัฒนาต่อเนื่องมาเรื่อย มีระบบ สต๊าดไฟฟ้า เข้าไปเสริม

ไมล์กลมใหญ่ เก๊ะใหญ่ เครื่อง 200 CC ปีเก่า ตั้ง แต่ปี 1994-1997 จะเป็นเบาะ สปิง และ ปี สุดท้าย 1998 จะเป็นเบาะ พลาสติก ( เครื่องเดียวกะ FL )

1999 ตัวนี้เป็น PX200FL เป็น ไมล์ดำ ครับ ไฟเลี้ยวส้ม คือ ก็ หน้าตา เหมือน PX 200E แหละ แต่เสริม อ๊อฟชั่น ดิส เบรค เข้ามาครับ

2000 - 2008 PX200FL2 ก็คือ ตัวที่เรา กำลัง ศึกษากันอยู่ นี่ หล่ะครับ !!!!!

-- ทำไม PX fl 2 ถึงได้ราคาแพงโดดออกมาขนาดนั้นครับ(พวก PX รุ่น E)ถึงจะใหม่กว่าแต่มันก็ยังอยู่ในรหัสรุ่นเดียวกันแต ่ราคาต่างกันเยอะจัง"

px200FL2 เป็นรถ ตัวสุดท้าย รุ่นล่าสุด ของ ตระกูลเกียร์มือ เป็นรถ ตัวใหม่ ซึ่ง จริงๆแล้ว ราคา รถมือ 1 ที่ วางขาย ( เงินเยนก็ ประมาณ 454000 คร่าวๆ นะครับ )

ไม่แปลกหรอกครับ ที่ รถตัวนี้ จะมี ราคา ค่อนข้างสูงกว่ารุ่นอื่น

- - พัฒนาถึงขั้น ขีดสุด ทั้ง เครื่องยนต์ และ ระบบ ต่างๆ ช่วงล่าง ฟิลลิ่ง สีสัน

-- ตัวสุดท้าย ของ ตระกูลเครื่องเกียร์มือ

-- คนที่เล่น ตัวนี้ มัก จะ เก็บ P125 X และ PX200FL2 เพราะ เป็น ปีแรก และ เป็น ปี สุดท้าย ของ ตระกูล P

-- รถ PX200 เป็นรถที่ ปรับปรุ่ง และ พัฒนา มาโดยตลอด มัน ตอบสนอง การใช้งาน จนแบบที่เรียกได้ว่า คุ้มค่ากับเม็ดเงินที่จ่ายออกไป แน่นอนครับ

เนื่องจาก รถในบ้านเรา ไม่ได้ นำตัวนี้เข้ามาขาย เราจึงมี ลู่ทางงที่จะได้เล่นรถ รุ่นนี้ ทางเดียวคือ การประมูล มาจาก ต่าง ประเทศ ซึ่ง มาถึงเรา สวยๆ แต่มี ราคา

เพียง ครึ่ง นึง ของ รถใหม่ มือ 1 เท่านั้นมองในมุม อีกมุม รถ ไม่มี ทะเบียน แต่ ราคาเหยียบแสน ก็ถือว่า ราคา สูงครับ แต่ อย่าลืม นะครับ

เวสป้า เป็นรถที่ เล่น แล้ว ราคา ไม่ตก เพราะ ชื่อชั้น มัน ขึ้น ชั้น คลาสสิค ถ้า ยอมที่ จะจ่ายเเพง กว่า เพราะว่า ต้องการ รถ ที่ ใช้งานได้จริง พร้อม ทุกสิ่ง ที่ จะใช้ สิ่งอำนวยความสะดวก ทั้ง ในเรื่อง สมรรถนะ และ กำลัง ของเครื่องยนต์ ผมแนะนำว่า ในบรรดารถ PX 200 สามารถ ใช้งานได้จริง และ คุ้มค่าเงิน มากที่สุด รุ่นนึงเลยครับ

ความคิดเห็น ส่วนบุคคล นะครับ เป็นเพียงข้อมูลที่คร่าวๆ ควรศึกษาเพิ่มเติมบางส่วน ขอบคุณครับ

ทริค !!! VNX1T 125 CC

VLX1T 150 CC

VSX1T 200 CC

ศึกษาให้ละเอียด และ ขอให้ สนุก กับสิ่ง ที่ ค้นหาครับ ขอบคุณครับ

Monster Garage

จำหน่าย ... รับสั่งตาม ORDER Scooter Vespa - Lambretta

นำเข้าจากต่างประเทศ ทั้ง 50 -100 -125-150-200-250CC.

มีหลายสภาพ มีทั้ง ขายปลีก - ขายส่ง เอกสารครบ

พร้อม เสียภาษีถูกต้อง ราคาพิเศษ พร้อม รับประกัน สภาพ สินค้า

Big Scooter 250- 400 - 500 - 650 CC หลายรุ่น สอบถามได้ ราคาพิเศษ

และรับสั่ง ของตกแต่ง แท้ นอก หลายแบรนด์ จากต่างประเทศ ราคาพิเศษครับ

รับจดเสียภาษี สรรพสามิต รถจักยานยนต์ นำเข้า ทุกประเภท

สมาชิก Thaiscooter .com ราคาพิเศษครับ สอบถาม
    085-1773397

MSN: [email protected]

BB PIN 217DC82A

FACEBOOK http://www.facebook.com/profile.php?id=100001434087027

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณในคำตอบครับผม

Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

พี่ CluB 200 ครับ เลขโครง VSX1T-3031xxx เลขเครื่อง VSE1M-0361xxx นี่เป็น PX200E ปี 98 ใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Bookmarks