[ แนะนำ ] ## ร้านโบราณจัง บริการซ่อมแซม บูรณะสภาพ นาฬิกา แว่นตา ป.เลนส์สายตา กันแดด ทุกชนิดครับ ## - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ## ร้านโบราณจัง บริการซ่อมแซม บูรณะสภาพ นาฬิกา แว่นตา ป.เลนส์สายตา กันแดด ทุกชนิดครับ ##

ท่านสามารถติดต่อ-ชมสินค้าได้ทาง โทรศัพท์ 081-818-3591 หรือผ่านทาง Line และ Whatsapp นะครับ

ขอความร่วมมือหากจะติดต่อสอบถามสินค้าและ บริการของทางร้าน ถ้าส่งเป็น PM ได้จะสะดวกมากกว่าการโพสหน้าเวปครับ เพราะมี Notifcation แจ้งให้รู้ทันทีเมื่อมีคนส่งข้อความส่วนตัวมาทันที เพราะบางวันไม่ได้มาดูกระทู้ตัวเองครับ
    หรือจะโทรมาก็ยินให้คำปรึกษาทุกๆท่านครับผม

สอบถามอะไรเพิ่มเติมได้ที่เบอร์โทรในลายเซ๊นต์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 20-01-2012 เมื่อ 03:48
    ร้านโบราณจัง จำหน่ายแว่นตาแนว Retro
    นาฬิกา Vintage คัดคุณภาพดี
    รับซ่อมและบูรณะนาฬิกาทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือใหม่
    โดยช่างผู้นาญ พร้อมอะไหล่แท้ NOS ที่หาซื้อไม่ได้ทั่วไปไว้บริการ
    บริการตัดเลนส์สายตา กันแดด โดยใช้ product คุณภาพดี รับซ่อมแว่นทุกชนิด

เชิญแวะชมสินค้าเพิ่มเติม ในเวปของร้านโบราณจังได้โดยการ search google โดยใช้คำสืบค้น : โบราณจัง retromanshop นะครับ

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายแว่นตา

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายนาฬิกา

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อสอบถามได้ อยู่กรุงเทพฯมาชมและทดลองใส่ได้นะครับ
    ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ให้ฟรีนะครับ

โทรมาได้ตั้งแต่ สิบโมงเช้าถึงตีสองกว่าๆได้ทุกวันครับ
    081-818-3591 Benz [email protected]
    หรือทาง Whatsapp , Line ก็ได้เช่นกันครับ

Senior Member dm01's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ถ้าเอากรอบไปให้ใส่เลนท์กัน uv เท่าไหร่ครับ
    . . . เอาให้คุ้ม . . .

Thumbs up

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีการเคลื่อนไหวหน้าร้าน เนื่องจากติดภาระกิจนะครับ แต่ยังสามารถติดต่อ สอบถาม เกี่ยวกับสินค้า และการซ่อมแซมดุแลรักษา นาฬิกา-แว่นตาแสนรัก ได้เช่นเดิมนะครับ

งานชุดนี้ ผ่านไปหลายเดือนเหมือนกัน เรือนแรกเป็นของเซียน seiko bellmatic ที่บอร์ด ไทยสกู๊ตเตอร์นี่เอง

ส่วน Omega 1861 Snoopy ที่หายากขึ้นทุกวันๆ และ Omega 861 speed master Mark II ของลูกค้าจากอีกเวปนึง ที่ไว้วางใจให้ทางร้านดูแลครับ

เอารูปเครื่อง Omega Cal.861 มาให้ชมกันครับ

ชุดสุดท้าย lot นี่เป็นงานที่อยู่ในระหว่างการ renovate ส่งมาจากเมืองโคราช เซียนปลาโอไข่ที่รู้จักกันดี

นานๆมาอัพเดทข้อมูลซะที จึงนำเอาผลงานมาให้ชมเล่นๆกันนะครับ มีเก็บข้อมูลไว้หลายชุดเลย ทั้งนาฬิกาข้อมือรุ่นเก่า นาฬิกา hi-tech ที่มีฟังก์ชั่นปฎิทินตลอดชีพ Citizen Eco-drive และนาฬิกาแขวนโบราณ ที่เป็นงานหินในรอบปีนี้เลย

ร้านโบราณจัง One stop service ซ่อมได้ทุกชนิด ไม่จำกัดว่ารุ่นและแบรนด์ใด ระบบกลไกแบบไหน ไขลาน ออโต้ kinetic Ecodrive etc. ไม่ว่ารุ่นเก่าหรือใหม่ จะเป็นข้อมือ หรือปลุกแขวน ร้านโบราณจังซ่อมได้ครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 27-01-2012 เมื่อ 02:51

Senior Member dm01's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ร้านอยู่ฝั่งธน โซนไหนครับ ผมอยู่ บางแค
    . . . เอาให้คุ้ม . . .

ระหว่างรองานโปรเจคใหม่ที่กะลังรออยู่ ช่วงนี้พอจะมีเวลามาอัพเดทหน้าร้าน

จะมีแว่นมาเติมหลายๆรุ่น หลายแบบ โดยมากจะเป็นจำพวกกรอบแว่นพลาสติก Acetate งาน hand made สีสรรสดใส รูปทรงสไตล์ Wayfarer และ Club Master

ถ้าหากค้นนาฬิกาที่ซุกซ่อนเอาไว้เจอ ก็จะเอามาลงขายด้วยจร้า

อัพเดทผลงานที่ผ่านมาในช่วงเดือนนี้ ด้วยความหลากหลายไม่ซ้ำซากจำเจเช่นเดิมครับ คราวนี้นำนาฬิกาที่หาชมได้ยาก เพราะประชากรมีน้อย และเจ้าของนาฬิกาส่วนใหญ่จะส่งซ่อมที่ศูนย์ฯป้าเพ็ญ ถ้าหากลูกค้าไม่มั่นใจจริงๆ จะไม่ยอมฝากให้ร้านซ่อมทั่วๆไปช่วยดูแลแน่นอน เพราะของราคาหลักแสน อะไหล่หาซื้อไม่ไดทั่วไป นั่นก็คือ Zenith รุ่น Elite ของสุภาพสตรีครับ

โปรดติดตามชมได้ ที่นี่ เร็วๆนี้

Thumbs up

ร้านโบราณจัง บริการครบวงจร ซ่อมนาฬิกาและแว่นตาทุกชนิด

ด้วยประสบการณ์ที่อยู่ในสายอาชีพนี้มากกว่า 30 ปี ปัจจุบันดำเนินงานโดย Generation ที่ 2 แล้วครับ

นี่คือส่วนหนึ่งของผลงานที่ลูกค้าไว้วางใจให้ทางร้าน ดูแล ถ่ายจากสถานที่ทำงานจริง ไม่ได้เช่าเขามาถ่ายแน่นอนจ้า

ไม่ว่านาฬิกาของท่านจะเป็นแบรนด์ไหน ระบบใด จะเป็นนาฬิกาจีน ญี่ปุ่น หรือสวิส

ไม่ว่าจะเป็นระดับราคาสบายกระเป๋า หรือแบรนด์ระดับหรู แบบคนกระเป๋าหนักเขาใช้กัน

ทางร้านสามารถซ่อมแซม แก้ไขให้ท่านได้ครับ โดยไม่จำกัดรุ่น จำกัดแบรนด์

พร้อมอะไหล่แท้ไว้คอยบริการ หากนาฬิกาของท่านเป็นรุ่นที่หาอะไหล่ในประเทศไม่มี

หรือศูนย์ฯไทยไม่ยอมขายอะไหล่ ทางร้านมีบริการจัดหาอะไหล่ สั่งจากต่างประเทศโดยตรงด้วยครับ

ขอบคุณที่ใช้บริการครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 05-10-2011 เมื่อ 11:49

ท่านสามารถติดต่อ-ชมสินค้าได้ทาง โทรศัพท์ 081-818-3591 หรือผ่านทาง Line และ Whatsapp นะครับ

ขอความร่วมมือหากจะติดต่อสอบถามสินค้าและ บริการของทางร้าน ถ้าส่งเป็น PM ได้จะสะดวกมากกว่าการโพสหน้าเวปครับ เพราะมี Notifcation แจ้งให้รู้ทันทีเมื่อมีคนส่งข้อความส่วนตัวมาทันที เพราะบางวันไม่ได้มาดูกระทู้ตัวเองครับ
    หรือจะโทรมาก็ยินให้คำปรึกษาทุกๆท่านครับผม

สอบถามอะไรเพิ่มเติมได้ที่เบอร์โทรในลายเซ๊นต์นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 20-01-2012 เมื่อ 03:49
    ร้านโบราณจัง จำหน่ายแว่นตาแนว Retro
    รับซ่อมและบูรณะนาฬิกาทุกชนิด ไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่าหรือใหม่
    โดยช่างผู้นาญ พร้อมอะไหล่แท้ NOS ที่หาซื้อไม่ได้ทั่วไปไว้บริการ
    บริการตัดเลนส์สายตา กันแดด โดยใช้ product คุณภาพดี รับซ่อมแว่นทุกชนิด

เชิญแวะชมสินค้าเพิ่มเติม ในเวปของร้านโบราณจังได้โดยการ search google โดยใช้คำสืบค้น : โบราณจัง retromanshop นะครับ

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายแว่นตา

Click ที่นี่เพื่อไปยังหน้าขายนาฬิกา

สนใจสินค้าชิ้นไหนติดต่อสอบถามได้ อยู่กรุงเทพฯมาชมและทดลองใส่ได้นะครับ
    ต่างจังหวัดส่งไปรษณีย์ให้ฟรีนะครับ

โทรมาได้ตั้งแต่ สิบโมงเช้าถึงตีสองกว่าๆได้ทุกวันครับ
    081-818-3591 Benz [email protected]
    หรือทาง Whatsapp , Line ก็ได้เช่นกันครับ

งานงอกอีกแล้วคับพีน้อง c23 รูปที่ฝากเอาไว้เจ๊งกะบ๊งอีกแล้ว

แล้วจะทยอยอัพเดทรูปให้นะครับ ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว

แต่สามารถไปแวะชมได้ในเวปส่วนตัวนะครับ หากมีอะไรก็ติดต่อได้ตลอดนะครับผม

สำหรับท่านที่มี facebook สามารถติดตามความเคลื่อนไหว update สินค้าและบริการใหม่ๆ ได้ง่ายยิ่งขึ้น

แล้วพบกันที่นี่ เร็วๆนี้ ขอเวลาปรับปรุงอีกหน่อย ช่วยกด like ด้วยนะครับถ้าทำเสร็จแล้ว

Thumbs up

ช่วงที่กะลังตระหนกตกใจกลัวน้องน้ำมาเยือน ต้องไปเก็บของขึ้นที่สูง
    ทำให้เจอของหลายอย่างที่หายไปนาน จนบางอย่างลืมไปแล้วว่าตัวเองก็กะเขาด้วย

อย่างเช่นนาฬิกาเรือนนี้ ซื้อมานานจนลืม แล้วก็ทิ้งๆเอาไว้ในกล่อง บังเอิญไปเจอเข้า
    จำได้ว่าซื้อมาตั้งแต่สมัยที่นาฬิกา seiko ไม่มีใครนิยมเล่นกันเลย จนมีคนกลุ่มนึงมานิยมชมชอบ
    ต่างคนต่างหามาเก็บสะสม จนราคาค่อยๆอัพไปเรื่อยๆ

seiko navigator timer Cal.6117 สภาพแบบนี้ไปตกอยู่ริมถนนอาจจะไม่มีคนสนใจเก็บเลยมั้ ง

แต่สำหรับคนเล่นนาฬิกาวินเทจแล้ว นี่แหละเจ๋งมากๆ เหมือนคนลากซากรถมาบูรณะ ปรับสภาพให้สวยเช้งกระเด๊ะ

กระบวนการ renovate โดยส่งรพ.ยันฮี ศัลยกรรมตกแต่ง ลบริ้วรอย รีแพร์ทำให้เครื่องกลับมาทำฟิตปั๋งดังเดิม

ออกมาก็ได้แค่นี้ งามตามอายุและวัย ทำเองกับมือ จากสภาพที่ใครไม่แล กลับมาเกิดใหม่ เฉิดฉายอยู่บนข้อมืออันน้อยนิด

สาวก Omega ขอนอกใจมาใส่ seiko ซักหน่อยเถอะ เปลี่ยนบรรยากาศ อิอิ

ร้านโบราณจังรับบูรณะสภาพนาฬิกาวินเทจทุกชนิด หากสนใจติดต่อสอบถามได้หลากหายช่องทาง ตามสะดวกเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โบราณจัง : 27-01-2012 เมื่อ 00:07

Senior Member debsirin's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เยี่ยมไปเลยครับ

เพิมความสะดวกให้กับลูกค้าและท่านที่สนใจ สินค้าและบริการของร้านโบราณจัง

จึงได้เปิด Fanpage สำหรับอับเดทความเคลื่อนไหว สินค้าใหม่ที่มีเข้ามา อีกทั้งยังมีเกร็ดสาระความรู้ดีๆ จากบทความที่จะจัดทำขึ้น

เพื่อให้ท่านที่สนใจ มือใหม่หัดเล่นหรืออยากหาข้อมูลเกี่ยวกับ นาฬิกาหลากหลายรุ่น ไม่ว่าจะเป็นกลไกระบบใดก็ตามที่มีในปัจจุบันนี้

ร้านโบราณจัง จะจัดทำบทความเล็กๆน้อยๆขึ้นมา เพื่อเป็นการเสริมให้กับท่านที่สนใจตามที่กล่าวข้างต ้น

แผนกแว่นตา จะนำเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับการใช้แว่นตา เลนส์กันแดดและเลนส์สายตาชนิดต่างๆ ให้เหมาะสมกับการใช้งาน

การเปิดหน้า Fanpage ของร้านโบราณจัง อาจจะไม่ได้เน้นขายของอย่างเดียว แต่เป็นการเสริมเกร็ดสาระ ความรู้ต่างๆเพิ่มเข้าไปด้วย

เนื้อหาที่นำมาลงอาจจะไม่ดูโปรเหมือนที่อ่านตามเวปต่ างๆ แต่บทความที่จัดทำขึ้นมานั้น เรียบเรียงขึ้นเองจากความเข้าใจและประสบการณ์ส่วนตัว

ผมไม่ชอบการไปก๊อปปี้เอาบทความ หรือสาระความรู้ที่ีลิขสิทธิ์ จากเวปอื่นโดยไม่ให้creditคนต้นเรื่อง มาแปะในกระทู้ของตนเอง

หากสำนวนหรือการเรียบเรียงไม่ดีพอก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่าน
    ร้านโบราณจัง

ขอเชิญท่าน ช่วยกันกด Like fanpage ของร้านโบราณจัง - retroman shop ด้วยนะครับ

งานงอกอีกแล้วคับพีน้อง c23 รูปที่ฝากเอาไว้เจ๊งกะบ๊งอีกแล้ว เจ๊งรอบที่สามแล้ว เลิกใช้เวปฝากรูปของไทยแล้วจ้า เข็ดจริงๆ

แล้วจะทยอยอัพเดทรูปให้นะครับ ช่วงนี้ภาระกิจรัดตัว

แต่สามารถไปแวะชมได้ในเวปส่วนตัวนะครับ หากมีอะไรก็ติดต่อได้ตลอดนะครับผม

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องการแต่งพรายน้ำครับ

อยากทราบว่าทางร้านรับเติมหรือทำพรายน้ำหรือเปล่าครั บ
    พอดีของผมมี Pam 366 ( Fu ) อยู่เรือนหนึ่งไม่ทราบว่าพรรคพวกซื้อมาให้จากที่ไหน
    แต่เป็นรุ่นที่มีเลข 9 เครื่องสีทองและฝาหลังเปลือย แต่ว่าพรายน้ำมีแต่ที่เข็มนาฬิกาเท่านั้น คุณภาพไม่ค่อยดี
    ส่วนตรงที่เป็นขีด ตัวเลขและอักษรจีนไม่มีเลย จึงอยากทราบว่าทางร้านรับทำพรายน้ำด้วยหรือเปล่าครับ
    หากรับทำราคาเท่าใหร่ และ เป็นพรายน้ำแบบไหน อยากได้แบบสว่างมากๆน่ะครับ ...ขอบคุณครับ...

Cool

Pam หน้า sandwish เติมพรายน้ำใหม่ จะต้องแยกชั้นหน้าปัดที่ประกบกันไว้ออกมา แต่ว่าพรายน้ำที่ใช้ในการเติมสำหรับซ่อมแซมหรือเขียน พรายน้ำที่หาได้นั้น มันเป็นคนละเกรดกับที่มาจากโรงงาน หากหวังว่าต้องการให้มันสว่างจ้าแบบ super luminova อาจจะไม่เป็นอย่างที่หวังนะครับ อีกอย่างที่เห็นๆในเวปเขาถ่ายรูปพรายน้ำแล้วดูสว่างเ ช่นนั้น เขาอัดแสงเข้าไปเยอะๆ และใช้ speed shutter ต่ำ เลยเห็นว่ามันสว่างมากๆเหมือนหลอดไฟ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โบราณจัง อ่านข้อความ
    Pam หน้า sandwish เติมพรายน้ำใหม่ จะต้องแยกชั้นหน้าปัดที่ประกบกันไว้ออกมา แต่ว่าพรายน้ำที่ใช้ในการเติมสำหรับซ่อมแซมหรือเขียน พรายน้ำที่หาได้นั้น มันเป็นคนละเกรดกับที่มาจากโรงงาน หากหวังว่าต้องการให้มันสว่างจ้าแบบ super luminova อาจจะไม่เป็นอย่างที่หวังนะครับ อีกอย่างที่เห็นๆในเวปเขาถ่ายรูปพรายน้ำแล้วดูสว่างเ ช่นนั้น เขาอัดแสงเข้าไปเยอะๆ และใช้ speed shutter ต่ำ เลยเห็นว่ามันสว่างมากๆเหมือนหลอดไฟ
    ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ สงสัยของผมจะเป็นหน้าเพนท์มั๊งครับเพราะดูแล้วตัวเลข
    มันดูนูนอ่ะครับ คงจะทำไม่ได้มั๊งครับ ถ้าทำได้ราคาประมาณเท่าใหร่ครับ

Tags for this Thread

Bookmarks