Carburettor: คาร์บูเรเตอร์ มาสด้า1000 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Carburettor: คาร์บูเรเตอร์ มาสด้า1000

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ....คาร์บู ป้าแดงใหม่มากเลยครับ....

ของท่านไม่เกี่ยวกับคาร์บูเลยครับ เรื่องระบบเผาไหม้ป้าแดงดีมาก (ดูจากน้ำออกท่อเลยครับ) แต่ให้ท่านเช็คที่หน้าทองขาวครับ มันอาจสกปรกหรือหน้าสัมผัสมันอาจไม่เรียบ(เสมอกัน) ลองดูครับ.. ใช้กระดาษทรายเบอร์ 800-1000 ขัดลูบที่หน้าทองขาวก้ออาจช่วยได้

ส่วนเรื่องการออกตัว..ผมเคยแจ้งท่านไปแล้วตอนปรับตั้ งสายครัช เพราะป้าแดงตัวปรับตั้งระยะครัชสุดแล้ว ต้องเปลี่ยนสากให้ยาวขึ้นใช้แบบสากปรับได้ครับ (หรือตัวตั้งระยะครัช) รับรองออกตัวกระโดด เหมือนรถท่านต้นครับั
    ขอบคุณมากครับท่าน มีคำถามต่อครับ ไม่ได้กวนท่านนะครับ แล้วทองขาวมันอยู่ตรงใหนครับ 5555 ทองขาวของผมมีจำนวนมากเลยครับ เปิดมาเป็นเข่งๆ ทั้งของเทียมและของมาสด้าแท้เลือกใส่ได้ตามความชอบแต ่...ไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงใหนอ่ะ ช่วยหน่อยเถอะ 5555

ส่วนการออกตัวหลังจากที่ได้ท่านช่วยปรับจูนให้ก็ดีขึ ้นครับแต่ยังไม่ดีพอสำหรับเครื่องมาสด้า1000cc ก็คงเอาไว้ไปเยือนลพบุรีก่อนครับ ตอนนี้ก็ขับปกติดีครับผม

พี่นันครับได้ไปลองทำมาแล้วครับเครื่องเดินเบาได้เรี ยบและเงียบมากๆๆแต่ยังไม่มีโอกาศ
    ทดลองขับครับ
    เพราะเพิ่งทำเสร็จเมื่อคืนขอบคุณมากครับ
    ถ้าผมจะถอดฝาคาร์บูออกมาดุนมหนูน้ำมันถ้าถอดฝาออกมาแ ล้วตอนยกฝาออก
    จะมีชิ้นส่วนอะไหล่อะไรที่หลุดง่ายไหมครับจะได้ระวัง ครับ

พี่วีครับรบกวนช่วยดูเบอร์นมหนูน้ำมันในหนังสือให้หน ่อยนะครับถ้าถอดออกมาดูแล้วจะไ้หาซื้อมาเปลี่ยนซะเลย
    แต่ไม่รู้ว่าที่นี่จะมีขายไหมต้องลองถามดูก่อน
    ถ้าไม่มีคงต้องรบกวนพี่วีหรือพี่นันฝากซื้อหน่อยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่นันครับได้ไปลองทำมาแล้วครับเครื่องเดินเบาได้เรี ยบและเงียบมากๆๆแต่ยังไม่มีโอกาศ
    ทดลองขับครับ
    เพราะเพิ่งทำเสร็จเมื่อคืนขอบคุณมากครับ
    ถ้าผมจะถอดฝาคาร์บูออกมาดุนมหนูน้ำมันถ้าถอดฝาออกมาแ ล้วตอนยกฝาออก
    จะมีชิ้นส่วนอะไหล่อะไรที่หลุดง่ายไหมครับจะได้ระวัง ครับ

พี่วีครับรบกวนช่วยดูเบอร์นมหนูน้ำมันในหนังสือให้หน ่อยนะครับถ้าถอดออกมาดูแล้วจะไ้หาซื้อมาเปลี่ยนซะเลย
    แต่ไม่รู้ว่าที่นี่จะมีขายไหมต้องลองถามดูก่อน
    ถ้าไม่มีคงต้องรบกวนพี่วีหรือพี่นันฝากซื้อหน่อยครับ
    ในกล่องมหาสมบัติก็มีชุดซ่อมพวกนี้อยู่มันมีนมหนูด้ว ยมั้งไม่แน่ใจ แต่ว่าต้องค้นดูอีกทีครับ เดี๋ยวจะลองหาดูให้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ในกล่องมหาสมบัติก็มีชุดซ่อมพวกนี้อยู่มันมีนมหนูด้ว ยมั้งไม่แน่ใจ แต่ว่าต้องค้นดูอีกทีครับ เดี๋ยวจะลองหาดูให้ครับ
    นี่มันกระเป๋าของโดเรมอนหรือปล่าวครับ
    ค้นหาอะไรเจอหมด555
    แล้วต้องค้างที่ทำงานกี่คืนครับ
    เด๊ยวเชคิดถึงพ่อแย่เลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    นี่มันกระเป๋าของโดเรมอนหรือปล่าวครับ
    ค้นหาอะไรเจอหมด555
    แล้วต้องค้างที่ทำงานกี่คืนครับ
    เด๊ยวเชคิดถึงพ่อแย่เลย
    ตอนแรก3คืนแล้วให้หยุด3วันแต่มีประชุมวันจันทร์เลยต้ องมาครับ ก็เลยปรับเปลี่ยนให้อยู่แค่คืนเดียวแล้วหยุด2วันแล้ว กลับมาทำงานวันจันทร์ครับ กลับมาทำงานวันแรกสงสัยจะเจอรับน้องแน่ๆเพราะเพื่อนๆ ร่วมงานที่นี่มีแต่แสบๆทั้งนั้น

ครับ กล่ิองพวกนี้คือความสนุกสนานในชีวิตที่ไม่ต้องออกไปใ หนเลย เริ่มรำคาญกล่องพวกนี้แล้วเลยอยากเร่งงานบูรณะตู้เพื ่อที่จะเอาชิ้นงานมาจัดเรียงให้เรียบร้อยแต่ด้วยว่าท รัพย์สินมันเยอะมาก ครั้นจะวางโชว์ก็คงไม่ดีแน่ๆเลยต้องหาตู้กระจกมาใส่ไ ว้ก่อน ก็เลยยังทำอะไรได้ไม่เต็มที่มากนักครับ

ว่างๆจะลองค้นดูให้นะครับ คิดว่ามีเพราะเคยเห็นครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ตอนแรก3คืนแล้วให้หยุด3วันแต่มีประชุมวันจันทร์เลยต้ องมาครับ ก็เลยปรับเปลี่ยนให้อยู่แค่คืนเดียวแล้วหยุด2วันแล้ว กลับมาทำงานวันจันทร์ครับ กลับมาทำงานวันแรกสงสัยจะเจอรับน้องแน่ๆเพราะเพื่อนๆ ร่วมงานที่นี่มีแต่แสบๆทั้งนั้น

ครับ กล่ิองพวกนี้คือความสนุกสนานในชีวิตที่ไม่ต้องออกไปใ หนเลย เริ่มรำคาญกล่องพวกนี้แล้วเลยอยากเร่งงานบูรณะตู้เพื ่อที่จะเอาชิ้นงานมาจัดเรียงให้เรียบร้อยแต่ด้วยว่าท รัพย์สินมันเยอะมาก ครั้นจะวางโชว์ก็คงไม่ดีแน่ๆเลยต้องหาตู้กระจกมาใส่ไ ว้ก่อน ก็เลยยังทำอะไรได้ไม่เต็มที่มากนักครับ

ว่างๆจะลองค้นดูให้นะครับ คิดว่ามีเพราะเคยเห็นครับ
    ขอบคุณมากครับ
    มาลพบุรีเมื่อไรบอกด้วยะครับอยากไปเดินเล่นที่สุสานร ถที่ลพบุรี
    และอยากไปปรึกษาพี่นันเรืองเครื่องครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอบคุณมากครับ
    มาลพบุรีเมื่อไรบอกด้วยะครับอยากไปเดินเล่นที่สุสานร ถที่ลพบุรี
    และอยากไปปรึกษาพี่นันเรืองเครื่องครับ
    แล้วแม่ทัพข้างกายอนุญาติเหรอครับ 5555

แล้วแม่ทัพข้างกายอนุญาติเหรอครับ 5555
    ไปได้อยู่แล้วครับ
    หาซีรีร์เกาหรีให้ดูสักเรื่องนอนดูไม่สนใจผมแล้วว่าจ ะไปที่ไหน
    แล้วเคอฟิวส์ห้ามออกจากบ้านนี่ฮูหยินเป็นคนกระซิบรัฐ บาลให้ประกาศหรือปล่าวครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ไปได้อยู่แล้วครับ
    หาซีรีร์เกาหรีให้ดูสักเรื่องนอนดูไม่สนใจผมแล้วว่าจ ะไปที่ไหน
    แล้วเคอฟิวส์ห้ามออกจากบ้านนี่ฮูหยินเป็นคนกระซิบรัฐ บาลให้ประกาศหรือปล่าวครับ
    อย่าปล่อยให้ความกลัวพันธนาการเราไว้กับบ้านครับ
    -----------
    --------
    ------
    ----
    --
    -
    แปรงซักผ้า ไฮเตอร์ แฟ๊บและกาลามัง เตรียมให้พร้อมครับ

อย่าปล่อยให้ความกลัวพันธนาการเราไว้กับบ้านครับ
    -----------
    --------
    ------
    ----
    --
    -
    แปรงซักผ้า ไฮเตอร์ แฟ๊บและกาลามัง เตรียมให้พร้อมครับ
    ครับใช่แล้วทำงานให้เสร็จก่อนค่อยไปใช่ไหมพี่
    แล้วกำหนดโปรแกรมยังครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ครับใช่แล้วทำงานให้เสร็จก่อนค่อยไปใช่ไหมพี่
    แล้วกำหนดโปรแกรมยังครับ
    ตอนนี้เหมือนอยากจะไปทุกที่เลยครับ พี่ศักดิ์ก็อยากให้พวกเราไปสิงห์บุรีกัน พี่แกตลกดีและก็น่ารักด้วย ขำกันท้องแข็งเลยครับ เดี๋ยวค่อยดูกันอีกทีว่าจะไปที่ใหนได้บ้างในหนึ่งวัน 5555

ตอนนี้เหมือนอยากจะไปทุกที่เลยครับ พี่ศักดิ์ก็อยากให้พวกเราไปสิงห์บุรีกัน พี่แกตลกดีและก็น่ารักด้วย ขำกันท้องแข็งเลยครับ เดี๋ยวค่อยดูกันอีกทีว่าจะไปที่ใหนได้บ้างในหนึ่งวัน 5555
    ผมตั้งกำหนดการให้ครับ
    เช้ามืดออกจากบางแครุ่งเช้าไปสิงห์บุรีพอสายๆหน่อยก็ ออกจากสิงห์ไปลีโอ เอ้ย! ลพบุรีกัน
    ไม่ไกลกันมากอย่างต่ำชั่วโมงเดียวถึงลพบุรี
    ค่ำๆก็เดินทางกลับบางแคครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ผมตั้งกำหนดการให้ครับ
    เช้ามืดออกจากบางแครุ่งเช้าไปสิงห์บุรีพอสายๆหน่อยก็ ออกจากสิงห์ไปลีโอ เอ้ย! ลพบุรีกัน
    ไม่ไกลกันมากอย่างต่ำชั่วโมงเดียวถึงลพบุรี
    ค่ำๆก็เดินทางกลับบางแคครับ
    ได้ครับแล้ววันใหนดีครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ก็เข้าท่าดีนะ

ได้ครับแล้ววันใหนดีครับ เสาร์-อาทิตย์นี้ก็เข้าท่าดีนะ
    จัดเลยครับเสาร์นี้เตรียมพร้อมตั้งแต่เช้าแล้ว
    ปล.อย่าลืมดูนม(หนู)ก่อนมานะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย imaxseel : 21-05-2010 เมื่อ 15:08

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

จัดเลยครับเสาร์นี้เตรียมพร้อมตั้งแต่เช้าแล้ว
    ปล.อย่าลืมดูนม(หนู)ก่อนมานะครับ
    ว้า..เช็คกับทัพหลวงแล้วไม่ผ่านครับ เพราะน้องเชอยากเล่นน้ำครับ วันอาทิตย์ถึงจะว่างครับ โทษทีครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 13 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks