ขอถามหน่อยครับว่าเปลี่ยนได้ไหมครับ

ชื่อกระทู้: ขอถามหน่อยครับว่าเปลี่ยนได้ไหมครับ

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามหน่อยครับว่าเปลี่ยนได้ไหมครับ

สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกที่เข้ามาตอบคำถามครับ

ผมอยากทราบว่า ตอนนี้ผมใส่ล้อ 28 อยู่แต่ผมอยากเปลี่ยนดุมหลังเป็นเกียร์ได้ไหมครับและ ต้องทำยังงัยบ้างครับ
    ช่วยแนะนำด้วยครับผมไม่ทราบจริงๆๆครับ

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

ถามว่าเปลี่ยนได้มั๊ย ได้ครับ แต่ควรเปลี่ยนหรือไม่อีกเรื่องนึงครับ
    ก็ไปหาซื้อเกียร์เปลือย (เกียร์ที่ไม่มีเบรค) ขนาดรูเท่ากับวงล้อเดิม เช่น 36 รู หรือ 40 รู
    แล้วก็อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง มือเกียร์ สายเกียร์ รอกเกียร์ โซ่เกียร์ ซี่ลวด จากนั้นก็ขึ้นล้อใหม่
    แนะนำให้ซื้อวงล้อใหม่เลยครับ น่าจะเิพิ่มงบอีกไม่กี่ร้อย
    วงล้อเดิมเก็บไว้ก่อน เพื่อตอนขายรถเอาล้อเดิมมาใส่ ส่วนลูกเกียร์ก็เก็บไว้ใส่กับคันอื่นในอนาคตครับ

Junior Member AWittaya's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Naymodx อ่านข้อความ
    ถามว่าเปลี่ยนได้มั๊ย ได้ครับ แต่ควรเปลี่ยนหรือไม่อีกเรื่องนึงครับ
    ก็ไปหาซื้อเกียร์เปลือย (เกียร์ที่ไม่มีเบรค) ขนาดรูเท่ากับวงล้อเดิม เช่น 36 รู หรือ 40 รู
    แล้วก็อุปกรณ์ที่เกี่ยวข้อง มือเกียร์ สายเกียร์ รอกเกียร์ โซ่เกียร์ ซี่ลวด จากนั้นก็ขึ้นล้อใหม่
    แนะนำให้ซื้อวงล้อใหม่เลยครับ น่าจะเิพิ่มงบอีกไม่กี่ร้อย
    วงล้อเดิมเก็บไว้ก่อน เพื่อตอนขายรถเอาล้อเดิมมาใส่ ส่วนลูกเกียร์ก็เก็บไว้ใส่กับคันอื่นในอนาคตครับ
    ขอขอบคุณมากครับสำหรับการแนะนำ

Bookmarks