เข้ยเกียร์4แล้วมันอืดมันตื้อคับกรุณาช่วยด้วยครับผม

ชื่อกระทู้: เข้ยเกียร์4แล้วมันอืดมันตื้อคับกรุณาช่วยด้วยครับผม

มาตรฐาน เข้ยเกียร์4แล้วมันอืดมันตื้อคับกรุณาช่วยด้วยครับผม

ผมใช้สปริ้นเหลี่ยมคับ เวลาเข้าเกียร์1-3ไม่เป็นไรคับแต่พอรอบมันเร่งแล้วจะเข้าเกียร์4เข้าไ ด้คับแต่มันอืดมันตื้อมันเร่งไม่ขึ้นคับ แล้วก็จะค่อยๆดับคับ แต่พอสตาดใหม่มันก็ติดคับขับๆๆไปมันก็เป็นเหมือนเดิม เลยได้ขับแค่เกียร์1-3คับ ต้องประครองช้าๆไป ช่วยหน่อยนะคับบบกลุ้มจิงๆ คับ
    ความรู้น้อยคับ

Senior Member jinnyrit's Avatar
    สถานที่
    เมาทุกที่ ที่มีเหล้า
    ขอบคุณ
    0

เท่ที่บอกมา น่าจะ เปง ไปได้จาก หลาย สาเหตุนะค่ะ เช่น

1.น้ำมันลงเยอะเกินไป ค่ะ
    2.ไฟออกม่ายดี ลองถอดหัวเทียนหรือเปลี่ยนดูค่ะ หรือ อาจจะเปงที่การตั้งเคี่ยวของหัวเทียนก็เปงไปได้นะค่ะ

**นู่ ก็ มั่วได้แค่นี้ แหละค่ะ เพราะนู๋ ไม่ค่อย รู้ เรื่องรถเท่าไหร่ ค่ะ*/*
    em87 อยู่แบบนี้ก้อพอใจแล้ว...................

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ต้องจูนเครื่องครับ

รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ
    ทีแรกนึกว่าตัวคอยย์เสีย ไม่ก็คาร์บู/นมหนูสกปรก ไม่ก็น้ำมันไม่ลง ไม่ก็แหวนบิ่น/แหวนตาย
    เข็นไปที่ร้านทิ้งไว้ 2 วัน เค้าบอกว่าไม่มีอะไรเสียเลยแล้วเค้าก็จูนเครื่องให้ใ หม่
    วิ่งปร๋อเลยครับ แต่รถผมต้องเปลี่ยนคาร์บู
    เพราะช่างบอกว่าเหมือนมีอะไรไปแยงมันไว้ ทำให้ยังวิ่งไม่ 100% คับ

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eh_kungg อ่านข้อความ
    รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ
    ทีแรกนึกว่าตัวคอยย์เสีย ไม่ก็คาร์บู/นมหนูสกปรก ไม่ก็น้ำมันไม่ลง ไม่ก็แหวนบิ่น/แหวนตาย
    เข็นไปที่ร้านทิ้งไว้ 2 วัน เค้าบอกว่าไม่มีอะไรเสียเลยแล้วเค้าก็จูนเครื่องให้ใ หม่
    วิ่งปร๋อเลยครับ แต่รถผมต้องเปลี่ยนคาร์บู
    เพราะช่างบอกว่าเหมือนมีอะไรไปแยงมันไว้ ทำให้ยังวิ่งไม่ 100% คับ

ลองให้ช่างเชคอาการตามที่ ท่านเค้าบอกก่อนนะคับ ถ้าไม่หาย ลองดูเหมือนที่เราโดนมา

คือไอ้ฐานรองคาบู ที่เปน ก่องสี่เหลี่ยมใต้คาร์บูอ่ะคับ ของเรามันบิดเบี้ยวไม่เรียบ ( ช่างบอกมา พอเอามาดู ก็ ไม่เรียบจิง ๆ มันเบี้ยวเล็กน้อย แต่ ไม่รู้จาพูดว่าอาไร ^^" ) พอเปลี่ยนปุ๊บ แล้วจูนคาร์บู ก็ปร๋อเลยคับ

ผิดพลาดประการใด ให้ผู้รู้แนะนำ ด้วยคับผม

Get High with my WEED Dude !!

Bookmarks