บางแค: ไรด์วิธไพรด์ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บางแค: ไรด์วิธไพรด์

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากแนะนำให้ท่านต้นรู้จักท่านJacky และท่านJackyก็ได้รู้จักท่านต้นและน้องเอ๋ วีหนวดก็ถือโอกาสเสริฟน้ำสิงห์พร้อมอาหารเช้าเป็นใส้ กรอกทอดกับปีกไก่ทอดครับ 555 ท่านต้นมีอาการลังเลนิดหน่อยที่จะเปิดน้ำสิงห์ดื่มแต ่ท่านJackyมองหน้าเด็กเสริฟแล้วกระตุกหนวดว่า สิงห์แต่เช้าเลยเหยออออ...
    บทสนทนาของพวกเรามาสด้าสามฝ่ายเป็นไปอย่างออกรส ไม่สามารถหาข้อสรุปได้ว่าจะเอาโรตารี่หรือเครื่องสูบ น้ำ เอ๊ยหรือเครื่องมาสด้า1000เดิมๆดี แต่จริงๆแล้วเราคุยกันหลายเรื่องครับ ผมพยายามคุมเกมส์ให้ท่านทั้งสองเมาให้ได้ แต่ตัวผมเองก็มึนๆเหมือนกัน อาหารเช้าบ้านใครว่ะเสริฟเบียร์ 55555
    นั่งคุยกันนานมากจนน้องเอ๋หลับไปแล้วแต่พวกเราไม่มีท ีท่าจะยอมกันเลย ผมเลยพาท่านทั้งสามไปรับประทานอาหารกลางวันที่สวนอาห ารในบางแคซอย 6 โดยบอกว่าให้ถือติดมือมากันคนละ2-3กระป๋อง ท่านทั้งสองก็ยังคุยกันอย่างสนุกสนาน ไม่อยากเชื่อว่ารถมาสด้าคันเดียวยังคุยกันได้ครึ่งวั นแล้วยังไม่หยุดพูดกันเลย อันนี้ท่านพี่น้องทางเหนือลองเล่าให้ฟังบ้างนะครับว่ าคุยอะไรกันเผื่อผมจะได้นำมาเป็นบทนำในการสนทนาได้คร ับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากที่รับประทานอาหารได้ไม่นานนัก น้องเอ๋ก็เดินทางมาสมทบแล้วร่วมรับประทานอาหารพร้อมก ัน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แล้วเราก็ออกเดินทางไปบ้านท่านต้นที่อ่างทอง การเดินทางไปบ้านท่านต้นไม่ยากครับ จากบางแคไปมาสะดวกดี ใช้เวลาไม่นานผมก็ถึงบ้านท่านต้น มาถึงบ้านก็เข้าเยี่ยมคารวะเจ้าบ้านแล้วพบกับพี่ชิเจ ้าของรถมาสด้าคันขาว 5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากได้สำรวจบ้านท่านต้นก็ได้พบเรื่องประทับใจคือ มีรังนกอยู่หน้าห้องน้ำเลยครับ รังนกจริงๆครับ ท่านต้นบอกว่ามีแม่นกมาทำรังก็เลยปล่อยให้อยู่และก็ม ีลูกนกอยู่สองตัวอาศัยอยู่ ณ ตอนนี้

ส่วนพี่ชิพึ่งอาบน้ำเสร็จก็ต้องมีการแปรงขน หวีผมให้หล่อๆหน่อย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากแปรงขนเสร็จก็ถึงเวลาถ่ายรูปโชว์แขกหน่อยว่าพ ี่ชิหน้าตาดีขนาดใหน ขึ้นกระบะหลังเลยลูก โอ๊ย...ขึ้นไม่ไหว พ่อดันตูดให้หนูหน่อย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากนั้นผมก็เหลือบไปเห็นรถเปิดประทุนคันนี้ครับ ว้าวๆๆๆๆ นึกถึงสหายโคราชเลย ท่านอาจจะเปลี่ยนใจได้นะคร๊าบบบบบบ

รถปีลึกครับ สีเดิมๆ มือแรกเลยครับ ท่านกำนันยังขับใช้งานได้อยู่ อวทม ครับ(ที่ไม่มีนะ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านต้นก็ได้กรุณาไปเก็บมะม่วงในสวนมาให้ ขอบพระคุณในความกรุณาในครั้งนี้ด้วยครับ อ้อ...ขนมลำเจียกอร่อยมากครับ

ชีวิตในสวนช่างเป็นชีวิตที่น่าภิรมณ์ยินดีมากๆครับ ผมเคยคิดว่าจะชวนอีหมวยไปอย่ตามบ้านนอกเหมือนกันแต่ต อนนี้ติดสวนสาทรอยู่ครับ 555 ถวิลหาครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หลังจากได้มะม่วงมาเต็มหลังรถ ผมก็เผ่นหนี เอ๊ย...ผมก็ขอลาแล้วเราก็ไปที่เทศบาลที่ทำงานของท่าน ต้นเพื่อไปรับแผ่นเพลทมาสด้ามาก๊อปปี้ครับ ที่ทำงานของท่านต้นอยู่ไม่ไกลครับ เดินขึ้นไปชั้นสองกองการศึกษา สาวๆมาพบท่านได้ที่นี่ แต่ต้องเป็นสาวเอ๋เท่านั้นนะครับ อิอิ ผมเห็นถ้วยรางวัลมากมายให้ท่านต้นอธิบายเองก็แล้วกัน รวมทั้งหมวก หลินฮุ่ยกับช่วงช่วงด้วย น่ารักเชียวครับ

หมดภารกิจในวันนั้นผมก็ขอลากลับกรุงเทพฯและหวังว่าจะ ได้มาเยี่ยมคารวะใหม่ ท่านต้นและท่านหญิงเอ๋น่ารักมากๆครับ ขอบคุณในไมตรีในครั้งนี้ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หลังจากได้สำรวจบ้านท่านต้นก็ได้พบเรื่องประทับใจคือ มีรังนกอยู่หน้าห้องน้ำเลยครับ รังนกจริงๆครับ ท่านต้นบอกว่ามีแม่นกมาทำรังก็เลยปล่อยให้อยู่และก็ม ีลูกนกอยู่สองตัวอาศัยอยู่ ณ ตอนนี้

ส่วนพี่ชิพึ่งอาบน้ำเสร็จก็ต้องมีการแปรงขน หวีผมให้หล่อๆหน่อย

พี่วีครับนั่นมันห้องนอนผมนะครับ55555
    หลังจากที่ดุลูกนกไปแล้ว
    ดูแม่ของนกบ้างนะ

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    พี่วีครับนั่นมันห้องนอนผมนะครับ55555
    หลังจากที่ดุลูกนกไปแล้ว
    ดูแม่ของนกบ้างนะ
    แว๊กกกกกกกก...ขออภัยครับท่าน นึกว่าประตูห้องน้ำ 55555
    ว่างๆก็มาช่วยจัดของก็ได้ครับ ตอนนี้รูปร้านของท่านJackyวนเวียนอยู่ในหัวตลอดเลย วันที่กลับมาจากอ่างทองผมก็เข้าไปจัดของต่อ ยังไม่นอนครับ ปรากฏว่าฟ้าฝนโหมกระหน่ำ ฟ้าผ่าเสียงดัง ผมก็กลัวเหมือนกันชอบไปสาบานด้วยสิ อิอิ

ผมก็เปียกปอนในโรงรถหมดเลย หมากับพ่อหมาก็เปียกหมด เบียร์ของผมเต็มไปด้วยน้ำฝน ส่วนเต่าตัวนี้ก็ออกมา...หนีฟ้าผ่าครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    หลังจากได้มะม่วงมาเต็มหลังรถ ผมก็เผ่นหนี เอ๊ย...ผมก็ขอลาแล้วเราก็ไปที่เทศบาลที่ทำงานของท่าน ต้นเพื่อไปรับแผ่นเพลทมาสด้ามาก๊อปปี้ครับ ที่ทำงานของท่านต้นอยู่ไม่ไกลครับ เดินขึ้นไปชั้นสองกองการศึกษา สาวๆมาพบท่านได้ที่นี่ แต่ต้องเป็นสาวเอ๋เท่านั้นนะครับ อิอิ ผมเห็นถ้วยรางวัลมากมายให้ท่านต้นอธิบายเองก็แล้วกัน รวมทั้งหมวก หลินฮุ่ยกับช่วงช่วงด้วย น่ารักเชียวครับ

หมดภารกิจในวันนั้นผมก็ขอลากลับกรุงเทพฯและหวังว่าจะ ได้มาเยี่ยมคารวะใหม่ ท่านต้นและท่านหญิงเอ๋น่ารักมากๆครับ ขอบคุณในไมตรีในครั้งนี้ครับ

ถ้วยนั้นได้มาจากการแข่งขันกีฬาครับเป็นกีฬาที่ท้องถ ิ่นแต่ละตำบล เทศบาลมาจัดแข่งขันกันทุกๆปี
    ปีละ 1 ครั้ง กวาดเหรีญ ถ้วยเขามาหมดจนเขาจะไม่ให้เข้าร่วมแล้ว
    ส่วนหมวกแพนด้านั้นเกิดจากไอเดียที่ใช้ในขบวนพาเหรดน ่ะครับ
    ซึ่งผมก็เข้าร่วมด้วย
    แต่ไม่ได้เป็นแพนด้าครับ
    เด๋วจะลงภาพให้ดูครับว่าแต่งเป็นตัวอะไรตอนบ่ายๆครับ

แว๊กกกกกกกก...ขออภัยครับท่าน นึกว่าประตูห้องน้ำ 55555
    ว่างๆก็มาช่วยจัดของก็ได้ครับ ตอนนี้รูปร้านของท่านJackyวนเวียนอยู่ในหัวตลอดเลย วันที่กลับมาจากอ่างทองผมก็เข้าไปจัดของต่อ ยังไม่นอนครับ ปรากฏว่าฟ้าฝนโหมกระหน่ำ ฟ้าผ่าเสียงดัง ผมก็กลัวเหมือนกันชอบไปสาบานด้วยสิ อิอิ

ผมก็เปียกปอนในโรงรถหมดเลย หมากับพ่อหมาก็เปียกหมด เบียร์ของผมเต็มไปด้วยน้ำฝน ส่วนเต่าตัวนี้ก็ออกมา...หนีฟ้าผ่าครับ

อยากให้มาตกที่อ่างทองบ้างจังครับ
    เต่าตัวนี้คงคิดในใจว่าจะออกไปเที่ยวหาเต่าสาวๆสักหน ่อย
    แต่กลับมาเจอเจ้าหมีแดงสองตัวไล่งับ(เต่าเซ็ง)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imaxseel อ่านข้อความ
    ถ้วยนั้นได้มาจากการแข่งขันกีฬาครับเป็นกีฬาที่ท้องถ ิ่นแต่ละตำบล เทศบาลมาจัดแข่งขันกันทุกๆปี
    ปีละ 1 ครั้ง กวาดเหรีญ ถ้วยเขามาหมดจนเขาจะไม่ให้เข้าร่วมแล้ว
    ส่วนหมวกแพนด้านั้นเกิดจากไอเดียที่ใช้ในขบวนพาเหรดน ่ะครับ
    ซึ่งผมก็เข้าร่วมด้วย
    แต่ไม่ได้เป็นแพนด้าครับ
    เด๋วจะลงภาพให้ดูครับว่าแต่งเป็นตัวอะไรตอนบ่ายๆครับ
    นี่ไงรูปที่ว่า

รูป รูป  

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

นี่ไงรูปที่ว่า
    หล่อปานเทพบุตรขนาดนี้ สาวๆคงกรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดด ผมเลยต้องรับบทเป็นจอมโจรปล้นใจแทนใช่มั้ยครับ อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ณ ที่สายฝนกระทบหน้าผา แว่วสกุณาบินมาร้องเพลง
    ขับกล่อมกันเองชีวิตพงไพร ใครเล่าเข้าใจชีวิตบรรเลง

บางแคไม่มีอะไหล่ครับ.........

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 128 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 53 103 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks