ประกาศด่วนสำคัญมาก พี่น้องทุกคนโปรดอ่าน

ชื่อกระทู้: ประกาศด่วนสำคัญมาก พี่น้องทุกคนโปรดอ่าน

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ประกาศด่วนสำคัญมาก พี่น้องทุกคนโปรดอ่าน

ผมเอามาจากกระทู้ของ webmaster ที่ได้ประกาศไว้ชัดเจน ตามนี้

ประกาศถึงผู้ดูแลบอร์ด ทุกบอร์ด และสมาชิกทุกท่านทราบ เพื่อขอความร่วมมือ ดังนี้ครับ
    ประกาศถึงผู้ดูแลบอร์ด ทุกกลุ่ม ทุกบอร์ด และสมาชิกทุกท่านทราบ เพื่อขอความร่วมมือ ดังนี้ครับ

เนื่องจากปัจจุบัน เวบเรามีสมาชิกเพิ่มมากขึ้น มีบอร์ดกลุ่มเพิ่มมากขึ้น และเราให้สิทธิตัวแทนกลุ่มได้ดูแลบอร์ด (ลบ กระทู้ที่ไม่เหมาะสม หรือตักเตือนสมาชิกภายในบอร์ด ให้ทำตามกติกาของเวบ )
    และ เราได้พบว่า หลายบอร์ด มีสมาชิก ได้โพสข้อความ ที่ไม่เหมาะสม เช่น หยาบคาย รูปภาพ ไม่เหมาะสม ข้อความส่อเสียด โจมตี ไม่เป็นไปตามกติกาที่ตกลงกันไว้

ในบอร์ดกลุ่ม เราได้ให้สิทธิ ผู้ดูแล ในฐานะผู้ดูแลบอร์ดกลุ่มนั้นๆ ให้ดำเนินการใดๆ ก่อน แต่พบว่า มีหลายกลุ่มละเลย ไม่ดำเนินการใดๆ เช่นตักเตือน หรือลบข้อความนั้นๆ ออก

จึงขอความร่วมมือ ผู้ดูแลบอร์ด ได้ตักเตือน และลบข้อความที่ไม่เหมาะสมออก เพื่อความสงบเรียบร้อยภายในเวบด้วยครับ

หากพบว่า มีกระทู้ซึ่งผู้ดูแล ละเลย ไม่ดำเนินการใดๆ หรือสนับสนุน หรือโพสข้อความนั้นๆ เอง ทางเวบจะทำการตักเตือน โดยส่งข้อความส่วนตัวเตือนก่อน หาก ไม่ดำเนินการใดๆอีก จะขอระงับใช้บอร์ดนั้นๆ ชั่วคราวนะครับ

อนึ่ง
    - เราทราบดีว่า การพูดคุยอย่างสนิทสนม ฉันเพื่อน อาจจะมีข้อความหยาบคายบ้าง แต่อย่าให้เป็นการด่าทอ กันและกัน
    - เวบนี้ไม่ใช่กระดานสาธารณะ ซึ่งใครจะมาโพสอะไรก็ได้ แต่เราอนุญาตให้สมาชิกใช้งานได้ ภายใต้กฎ กติกาเดียวกัน หากปฎิบัติไม่ได้ อย่าเข้ามาเพื่อ ก่อกวน
    - กระทู้ขาย ขอให้ไปโพส ในบอร์ด ซื้อขาย เพื่อที่ผู้ซื้อ จะได้เข้ามาหาถูก
    - กระทู้ข่าวงาน ขอให้โพสในบอร์ด ข่าวทริปกิจกรรม เพื่อที่สมาชิกจะได้เข้ามาอ่านที่เดียวกัน

ขอความร่วมมือด้วยครับ

หรือตาม Link นี้เลยครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/an...php?f=164&a=64

และตั้งแต่นี้เป็นต้นไป ผมจะใช้สิทธิ์ผู้ดูแลบอร์ดลบกระทู้หรือข้อความตามที่ ระบุไว้แล้วข้างต้น ออกทันทีนะครับ จะไม่มีคำว่า พี่ผมขอ หรือ เฮ้ยกรูขอ อีกแล้วนะครับ เพราะผมว่ามันมีแต่จะทำให้เกิดความแตกแยกของกลุ่ม ถ้าคุณๆทั้งหลายไม่เห็นแก่ผมก็เห็นแก่กลุ่มกันเถอะคร ับ ผมไม่รู้ว่าใครคิดอย่างไรกับกลุ่ม
    แต่ผมเองรักกลุ่มตากลมครับ
    ถ้าต้องการทะเลาะกันกรุณาไปทะเลาะที่บอร์ดอื่นหรือโท รติดต่อกันเองนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PaPaYa : 22-06-2010 เมื่อ 00:31
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member moses's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Senior Member CH4's Avatar
    สถานที่
    ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เป็นคนกลางเนี้ย มันลำบากใจจิง... เฮ่อ

พึ่งได้เข้ามาอ่าน ลงชื่อ รับทราบและยินดีร่วมปฎิบัติตามครับพี่ปัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iamfree : 13-02-2011 เมื่อ 22:35
    สักลาย สุราษฎร์ธานี วาดภาพ,งานศิลปะเกี่ยวกับมอเตอร์ไซค์ รถจักรยาน
    http://www.facebook.com/FreedomTattooSurat

Senior Member winzaz57's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาใจช่วยครับพี่ !!!
    มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น อย่าไปตามสระแสครับ !!

Junior Member nokhook100's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ครับผมรับทราบครับ

ครับพี่ เห็นด้วย.............
    เบอร์ติดต่อ 090-9799428 เชษฐ์ ครับ
    LINE ID : ches35.
    ติดต่อได้ที่แฟลต10 ห้อง 10/129 คลองจั่นบางกะปิครับ ทางผมยินดีตอนรับครับ

***โอนเงิน บัญชี ธนาคารกสิกรไทย ชื่อ นาย พิเชษฐ์ แสงจันทร์
    บัญชีออมทัพย์ เลขที่บัญชี 0582037606 ***

title7138's Avatar
    สถานที่
    ไม่บอก
    ขอบคุณ
    0

รับทราบด้วยครับผม

Bookmarks