ช่วยแนะนำหน่อยครับ kawasaki gto อยากเปลี่ยนเป็นจาก 2 เป็น 4 จังหว่ะ ต้องวางเครื่องไร

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำหน่อยครับ kawasaki gto อยากเปลี่ยนเป็นจาก 2 เป็น 4 จังหว่ะ ต้องวางเครื่องไร

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแนะนำหน่อยครับ kawasaki gto อยากเปลี่ยนเป็นจาก 2 เป็น 4 จังหว่ะ ต้องวางเครื่องไร

ประมาณว่าไม่ใช่ไม่รัก 2 จังหว่ะนะ แต่ผมอยากช่วยโลกลดความร้อนครับ เลยอยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น 4 จังหว่ะ
    รถ kawasaki gto ต้องเอาเครื่องอะไร ลงครับจึงจะใช้ได้โดยไม่มีปัญหา ครับ แนะนำกันหน่อยครับทุกท่าน
    หรือ มีความเห็นอะไร ก็ลงตอบได้เลยครับ ขอบคุณความเห็นทุกท่านครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ freddy_fern อ่านข้อความ
    ประมาณว่าไม่ใช่ไม่รัก 2 จังหว่ะนะ แต่ผมอยากช่วยโลกลดความร้อนครับ เลยอยากรู้ว่า ถ้าเปลี่ยนเป็น 4 จังหว่ะ
    รถ kawasaki gto ต้องเอาเครื่องอะไร ลงครับจึงจะใช้ได้โดยไม่มีปัญหา ครับ แนะนำกันหน่อยครับทุกท่าน
    หรือ มีความเห็นอะไร ก็ลงตอบได้เลยครับ ขอบคุณความเห็นทุกท่านครับ

-แล้วแต่ท่านและกำลังทรัพย์นะครับ แต่ถ้าจะไห้สวยก็ต้องพวกสูบตั้ง gl/jx/ss1 หรือWing ทรงรถลงได้อยู่แล้วครับ
    แต่จะเอาครบพร้อมทะเบียน งบประมานคงบานปลายครับ ก็ซื้อ 4 จังหวะมันตรงรุ่นเลยไม่ดีกว่าหรือครับ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pinponkar : 09-07-2010 เมื่อ 17:48

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinponkar อ่านข้อความ
    -แล้วแต่ท่านและกำลังทรัพย์นะครับ แต่ถ้าจะไห้สวยก็ต้องพวกสูบตั้ง gl/jx/ss1 หรือWing ทรงรถลงได้อยู่แล้วครับ
    แต่จะเอาครบพร้อมทะเบียน งบประมานคงบานปลายครับ ก็ซื้อ 4 จังหวะมันตรงรุ่นเลยไม่ดีกว่าหรือครับ..
    ผมว่า 4 จังหวะ ตรงรุ่น งบบานกว่าน่ะ
    - เครื่องมือสองบ้านเรา ตามคุณ pinponkar เลยครับ เสริมตัวแรงคือ Laider150 ครับ
    - เครื่องมือสองเชียงกง หรือของยี่ปุ่น พวก 200cc หรือ 250cc ยี่ห้ออะไรก้แล้วแต่ชอบ
    - เครื่องมือ 1 ราคาเบา ก็พวก Lifan ครับ

ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องตรงรุ่น ก็ตามข้างบนเลยครับ

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

ขออภัยครับ คำว่า 4 จังหวะตรงรุ่นของผมหมายถึง

ก็ซื้อรถ4จังหวะคันใหม่มันซ๊ะเลย เช่น gl / jx / cg / wing

จะได้ไม่ต้องมาตามอะไหล่จุ๊กจิกอีก (ในกรณีเปลื่ยนเฉพาะเครื่อง)

ln-106's Avatar
    สถานที่
    Angthong City & Taklom Family
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pinponkar อ่านข้อความ
    ขออภัยครับ คำว่า 4 จังหวะตรงรุ่นของผมหมายถึง

ก็ซื้อรถ4จังหวะคันใหม่มันซ๊ะเลย เช่น gl / jx / cg / wing

จะได้ไม่ต้องมาตามอะไหล่จุ๊กจิกอีก (ในกรณีเปลื่ยนเฉพาะเครื่อง)
    ครับผม เข้าใจครับ
    แต่เครื่องที่ผมแนะนำ จะเป็นรุ่นใหม่ เช่น Lifan, TLR , FTR หรือ TW เป็นต้น คุณซื้อแบบไหนล่ะ ถ้าเอามาแต่เครื่อง ก็จุกจิกตามที่ว่าครับ เพราะตัวเครื่องเปล่าๆ ราคาจะไม่สูง ไม่มีชุดสายไฟ และคาร์บู แต่ถ้ายอมรับราคาได้ ก็ซื้อที่สามารถยกใส่ได้เลย(ชุดไฟ คาร์บูครบชุดน่ะใส่น้ำมันก้ขี่ได้เลย) แถมได้สมรรถนะที่สูงกว่าด้วย cc ของเครื่องยนต์
    ก็ได้รถ มี ทบ คลาส 200cc ในราคาที่งามๆ ที่เหลือก็ค่าตกแต่งตามใจเท่านั้น ซึ่งส่วนนี้ ผมว่าราคาไม่ได้ต่างจากการนำรถบ้านเรามาตกแต่งเลย

กรณี JX WIng CG CL อย่างที่อีกท่านกล่าว คุณมั่นใจแค่ไหนว่าจะได้รถที่เครื่องยนต์ ไม่จุกจิก และจบ โดยไม่ต้องปรับปรุง ในราคาที่เบาๆ
    ถ้าซื้อแบบจบๆ และ เน้น ทบ โอนได้ ลองดูราคากลางที่เค้าขายกันครับ ว่าเท่าไหร่ และเครื่องยนต์คลาสสิครถบ้านเรา คนที่เคยขี่เที่ยวไกลๆ จะรู้ดีน่ะครับ ว่า มันจะเกิดปัญหาอะไร ชุดไฟแปลงมาจบไหม วาว์ลมียัน หรือขาดกลางทางไหม อันนี้แล้วแต่ผีมือช่าง ตอนเอามันมาบูรณะครับ

ของผมก็พยายามอธิบายได้ประมาณนี้ครับ มีอะไรก็ ลองมาแสดงความคิดเห็นกัน
    ส่วนผมใช้ CG125 ครับ กำลังจยกเครื่อง Honda 250cc ใส่ เพื่อเพิ่มสรรมถนะในการใช้งานครับ เพระาผมต้องเดินทางไกล เครื่องเดิมๆ มันรองรับไม่ไหวครับ

แต่ยังไงถ้าใจอยากจะขี่ รถ 200-250cc แบบถูกกฎหมายมี ทบ. ที่ จขกท คิดจะทำน่ะ ดีแล้วครับ
    ฝากนิดนึง
    1. ซื้อ wing 125 ทบ โอน 20000 + เครื่อง200cc ราคา.............+ ค่าตกแต่ง
    2. มี GTO อยู่แล้ว(คิดจุดคุ้มทุนเป็น 0 บาทเพราะใช้มานานหรือซื้อมาได้ 5000บาทพร้อมโอน) + ราคาเครื่อง 200ccราคา................+ ค่าตกแต่ง
    ลองดูน่ะ ต้นทุนอันไหนมันถูกกว่ากันครับ ราคาไม่ตายตัวน่ะครับ ต้องศึกษาเอาเอง ^^

Melody Moto

SR/SRX แวะมาได้ครับ =>http://www.melody-moto.blogspot.com

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณทุกท่านครับ

คือที่ผมอยากเปลี่ยนเครื่องเพราะว่าอยากให้สมรรถนะรถ ดีขึ้น เรื่องคุ้มทุนขาดทุนไม่ว่ากันครับ
    ผมไม่ได้จะเอาไปเปลี่ยนเครื่องเผื่อไปแข่งกับใครด้วย นะคับอันนี้บอกกันส่วนตัว แต่อยากให้รถมันว่ิงดีขึ้นครับ ปกติด สองจังหวะผมก้อนิ่มดีแล้วครับ แต่อยากให้ มันเป็น สี่จังหว่ะครับ เพราะว่าปัจจัยหลายๆอย่าง ซิ่งถ้าลงทุกซื้อใหม่ตรงรุ่นไปเลยก็จะดี แต่ผมดัน รักไอ้ Kawa Gto นั้นสิเลยเป็นประเดน ที่อยากปรับแต่งเท่าเองครับ
    ยังไงก็ขอบคุณพี่ๆ นะครับ ใครมีความเห็นอย่างไร เชิญลงต่อได้เลยครับ

Member mod-xxx's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ในนี้มีคำตอบ>>> url ถูกลบออก เนื่องจากไม่ได้รับอนุญาตให้โพส ในที่ที่มิได้จัดไว้ให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 27-02-2013 เมื่อ 08:11
    รับยิงทราย-พ่นสีชิ้นงานตามสั่งครับ
    >>>HONDA<<< http://www.thaiscooter.com/forums/sh...39#post9499139 <<<คลิ๊ก!
    >>>YAMAHA<<< http://www.thaiscooter.com/forums/sh...01#post9586401 <<<คลิ๊ก!

บัดดี้ออโต้ช็อป โทร.0820096556 นายเอ็กซ์เจ้าเก่า อยู่ลำลูกกาคลอง3 มาไม่ยากครับ
    Email: [email protected] Facebook : https://www.facebook.com/media/set/?...8923765902451/

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

1.ฝาครอบไฟท้ายKawasaki gto ไฟกลม คับ 120 งานเก่ารวมส่ง

ขอดูรูปหน่อยครับ

Bookmarks