เสพวันละนิด ชีวิตเกิดกิเลส ( วิธีดูแลรถที่ท่านรัก ) - หน้า 17

ชื่อกระทู้: เสพวันละนิด ชีวิตเกิดกิเลส ( วิธีดูแลรถที่ท่านรัก )

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tigercm อ่านข้อความ
    เมื่อกี้พยายามถอดถ้วยกระโหลกด้านจานปั่นแต่ไม่สำเร็ จ เลยลองมา search หาวิธีดูในกระทู้เก่าๆ เจอกระทู้นี้น่าสนใจเลยขุดมาให้นักสะสมรุ่นใหม่ๆลองอ ่านดูครับอาจได้ข้อมูลอะไรอื่นๆ เืพิ่มเติมบ้างไม่มากก็น้อย
    ขอบคุณครับ ข้อมูลที่ผมลงไว้บางอย่าง กลับมาอ่านแล้วยัง งงๆ ลืมไปเลยว่าตัวเองว่า เคยลงไว้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rittiger อ่านข้อความ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 21-02-2014 เมื่อ 15:02
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Classic Lism's Avatar
    สถานที่
    รักษ์ถีบ(จะนะ/สงขลา)
    ขอบคุณ
    0

เสพจนเลอะเลือนครับ มีประเด็นสอบถาม พอดีมีดุมหลอดใหญ่หลังรุ่นเก่าของราเลห์(ซึ่งส่วนตัว คิดว่าน่าจะเป็นรุ่นที่หน่าหลังเท่ากัน) ถ้าผมจะเเปลงหลังมาเป็นหน้า ใครเคยทำบ้างครับ
    ยามเมื่อสิ้นแสงสุริยน เราคือคนสร้างไฟไว้ส่องทาง
    e-mail : [email protected]
    tel : 0847489085

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Classic Lism อ่านข้อความ
    เสพจนเลอะเลือนครับ มีประเด็นสอบถาม พอดีมีดุมหลอดใหญ่หลังรุ่นเก่าของราเลห์(ซึ่งส่วนตัว คิดว่าน่าจะเป็นรุ่นที่หน่าหลังเท่ากัน) ถ้าผมจะเเปลงหลังมาเป็นหน้า ใครเคยทำบ้างครับ
    หากเป็น ดุม32 วงล้อ36 ก็ยังพอไปกันได้......

หากจะเอาดุมหลังมาแปลงเป็นดุมหน้า ทำออกมาแล้วมันคงดูไม่ค่อยสวยนะครับ เก็บใส่ตู้โชว์น่าจะสวยกว่า 555

ส่วนตัวคิดว่า อุปกรณ์ส่วนไหนทำหน้าที่อะไร หากจะเทียบ ควรมีหน้าที่ใกล้เคียงกันครับ

รอโอกาส .....บางทีมีเข้ามา อาจไม่ทันตั้งตัว .....ช้าๆ ได้พร้าเล่มงาม ^^
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

Bookmarks