สมาคมคนหูเบา - หน้า 2

ชื่อกระทู้: สมาคมคนหูเบา

wat.lampang's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์ของเก่า
    ขอบคุณ
    0

มีของฟรีหรือป่าวครับเจ๊
    เรื่องกระจกเสดนะครับเจ๊ส่งไปเลยมั้ย
    ชื่อ วัชระ พนมลัง
    ธนาคารกรุงเทพ สาขา สบตุ๋ย ลำปาง เลขบัญชี 2550829747
    Mr. Watchara Panomlang LAMPANG THAILAND 52100

รับสั่ง อะหลั่ย Mazda 1000 ทุกรายการ
    สนใจติดต่อ 087-7252892(dtac) 084-8063430( one-2 -call)

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ซับ 12" 1 คู่
    กลาง 6" 4 คู่
    แหลม 3" 4 คู่
    Power Ab 1 ตัว
    Power ClassD 1 ตัว
    Preamp 1 ตัว
    capa 1 ตัว
    แบตแห้งสำหรับเครื่องเสียง 1 ลูก
    อาเจ๊....ขี้หูแห้งทะลุพอดี งั้นก็เจอเครื่องเสียงในตำนานที่เจ๊จะต้องอ้าปากค้าง งงงงง

ธานินๆๆๆๆๆ

ระบบจูนที่แม่นยำสุดๆ (ด้วยมือ)
    ยกลงจากรถกันหายได้ (กระพริบตาแป๊ปเดียว คนยังขโมยเลย)
    รุ่นยอดนิยม ติดตลาดโลก ลาว เขมร พม่า
    ลำโพงดอกเดียว (ก็เสียวแล้ว)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ
    มีแบตแห้งหรือแบตอะไรก็ได้เหลือๆบ้างไหมอ่าเจ๊ หนูยากจนไม่มีตังซื้อแบตเพิ่ม
    เจ๊ก็ใช้แบตอันเก่า ที่ถอดออกจากรถอีกคันของเจ๊จ๊าาาา

แต่ถ้าน้องปลั๊กยอมเป็นของเจ๊เมื่อไหร่ อยากได้ไรเดี่ยวเจ๊จัดให้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wat.lampang อ่านข้อความ
    มีของฟรีหรือป่าวครับเจ๊
    เรื่องกระจกเสดนะครับเจ๊ส่งไปเลยมั้ย
    นานมากๆๆๆ จนเจ๊ลืมไปแล้ว

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อาเจ๊....ขี้หูแห้งทะลุพอดี งั้นก็เจอเครื่องเสียงในตำนานที่เจ๊จะต้องอ้าปากค้าง งงงงง

ธานินๆๆๆๆๆ

ระบบจูนที่แม่นยำสุดๆ (ด้วยมือ)
    ยกลงจากรถกันหายได้ (กระพริบตาแป๊ปเดียว คนยังขโมยเลย)
    รุ่นยอดนิยม ติดตลาดโลก ลาว เขมร พม่า
    ลำโพงดอกเดียว (ก็เสียวแล้ว)

Tanin

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=Pu-eternal;4273278]เจ๊ก็ใช้แบตอันเก่า ที่ถอดออกจากรถอีกคันของเจ๊จ๊าาาา

แต่ถ้าน้องปลั๊กยอมเป็นของเจ๊เมื่อไหร่ อยากได้ไรเดี่ยวเจ๊จัดให้

อ่านะ เจ๊ลำโพงเจ๊นี่แม่เหล็กจะใหญ่ไปไหนเนี่ย ขอคารวะจริงๆสู้ไม่ได้
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

[QUOTE=badboy234;4275269]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    เจ๊ก็ใช้แบตอันเก่า ที่ถอดออกจากรถอีกคันของเจ๊จ๊าาาา

อ่านะ เจ๊ลำโพงเจ๊นี่แม่เหล็กจะใหญ่ไปไหนเนี่ย ขอคารวะจริงๆสู้ไม่ได้
    อันนี้แค่ 10" ยังเด็กๆค๊าาาา

ส่วนที่จะจับลงเจ้า 800 มัน 12" แม่เหล็กใหญ่กว่านี้อีก

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ขอโทษคนหูเบาทุกท่านน๊ะครับ ผมสงสัยรูปนาฟิกาที่เจ๊ปุ๊ลงไว้มุมบนด้านซ้ายครับ อยากให้เจ๊ช่วย อธิบายให้ผมได้อ่านหน่อยครับ ...ยิ่งดูแล้วยิ่งสวยครับ ....ขอคั้นจังหวะแป๊บนึงครับ ขอโทษทุกท่านครับ

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ซับ 12" 1 คู่
    กลาง 6" 4 คู่
    แหลม 3" 4 คู่
    Power Ab 1 ตัว
    Power ClassD 1 ตัว
    Preamp 1 ตัว
    capa 1 ตัว
    แบตแห้งสำหรับเครื่องเสียง 1 ลูก

จัดหนักนะเนี้ยะ !!
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

[QUOTE=Pu-eternal;4275931]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ badboy234 อ่านข้อความ

ส่วนที่จะจับลงเจ้า 800 มัน 12" แม่เหล็กใหญ่กว่านี้อีก
    หนูเชื่อแล้วว่าแล้วว่า เจ๊ ชอบ หนุ่มๆจริงๆ5555 เห็นอะไรๆก็มีแต่NOOM ๆล้อเล่นครับ5555

Senior Member rczero's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สงสัยต้องประชันกันหน่อย

สนุกแล้วงานนี้
    บก.มีมี่ AUDIO MAX & CAR MAGAZINE

CAR AUDIO SHOW POW CLUB

เครื่อง 1,400 มันแรงไม่เท่าไหร่ แต่อาศัย เครื่องเสียงดัง ว้อย...

" ความแรงสเต็ป เบบี้ แต่ความเซ็กซี่ สเต็ป ซุปตาร์ "

Installation By Ball Technic Sound Rama II

illusion audio

VOLZ SUB WOOFER

MOVE CAR ENTERTAIN

Senior Member badboy234's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เจ๊จะแรงไปไหมเนี่ย
    รถผมไม่แรง!! แค่ใครอย่ามาแซงแล้วปาดหน้า!! เด๊วเจอกันนนนน!!!!!

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rczero อ่านข้อความ
    จัดหนักนะเนี้ยะ !!
    ท้ายรถหนักๆใช่ไหมค๊าาาาา

[QUOTE=sk9991;4276439]
    หนูเชื่อแล้วว่าแล้วว่า เจ๊ ชอบ หนุ่มๆจริงๆ5555 เห็นอะไรๆก็มีแต่NOOM ๆล้อเล่นครับ5555
    กรรม
    [QUOTE=rczero;4276512]

สงสัยต้องประชันกันหน่อย

สนุกแล้วงานนี้
    เจ๊ คงไม่กล้าบังอาจสู้ค๊าา

เห็นรายละเอียดชุดโคตรๆเทพๆ

องท่าน rezero เจ๊ขอยอมแพ้

เด๋ว...รู้จัก 12 นิ้ว 4 ดอก ยิงหน้า กับ 18 นิ้ว ลงพื้น แหล่มๆ

พลังเสียงกว่า 10,000 watt ที่นี่เร็วๆ นี้

[QUOTE=badboy234;4276818]

เจ๊จะแรงไปไหมเนี่ย
    คันนี้แหละจะเติมความฝันของเจ๊ ให้เป็นจริง

นี้คือความฝันวัยเด็กๆของเจ๊

ว่าต้องมีรถกระบะเครื่องเสียงดังๆ เหมือนคนอื่นให้ได้

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ขอโทษคนหูเบาทุกท่านน๊ะครับ ผมสงสัยรูปนาฟิกาที่เจ๊ปุ๊ลงไว้มุมบนด้านซ้ายครับ อยากให้เจ๊ช่วย อธิบายให้ผมได้อ่านหน่อยครับ ...ยิ่งดูแล้วยิ่งสวยครับ ....ขอคั้นจังหวะแป๊บนึงครับ ขอโทษทุกท่านครับ

เป็นนาฬิกาโบราณๆของเจ๊เองค๊า ตัวเรือนใหญ่มากๆ

หน้า 44 mm

เป็นแบบไขลานค๊า ไขครั้งหนึ่งอยู่ได้ 2-3 วัน

ชื่อเต็มๆ ของนาฬิกาเรือนนี้ครับ ยี่ห้อ Panerai รุ่น Pam111

โดยทั่วไปจะเรียก พันนาราย (ชื่อไทยๆ) รุ่นตองหนึ่ง หน้าปัดแซนวิช หลังเปลือย

นาฬิกายี่ห้อนี้จะมีสเนย์ตรง เปลี่ยนสายกันตามรสนิยมของคนใส่

เส้นหนึ่งหลักร้อย ไปถึงราคาเป็นหมื่นค๊าาา

แถมๆ อันนี้ถ่ายกับกางเกงยีนของเจ๊

อยากให้หนุ่มๆดมจังเลย กลิ่นมันน่าพิศวงจริงๆนะ

เพราะ ปีกว่าๆละยังไม่เคยซัก 55555555

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 21-07-2010 เมื่อ 15:31

ขอบคุณ
    0

[

คันนี้แหละจะเติมความฝันของเจ๊ ให้เป็นจริง

นี้คือความฝันวัยเด็กๆของเจ๊

ว่าต้องมีรถกระบะเครื่องเสียงดังๆ เหมือนคนอื่นให้ได้

คันนี้ก็เป็นความฝันผมเหมือนกันอยากมีตีตู้ท้ายกระบะ ไว้เปิดโชว์คนอื่นเค้าบ้าง

[

คันนี้ก็เป็นความฝันผมเหมือนกันอยากมีตีตู้ท้ายกระบะ ไว้เปิดโชว์คนอื่นเค้าบ้าง
    มาแนวเดี่ยวกันเลย

เจ๊ยังจำได้แม่น ย้อนไปสัก 10 ปีที่แล้ว

เจ๊มีรถกระบะคันแรกในชิวิต รถใหม่ๆ ป้ายแดง

กำลังจะได้ทำเครื่องเสียงตามความฝัน

แต่แล้ว ความบรรลัยก็เกิดขึ้น

เมื่อบิดารู้ว่ากระทำชำระกับม้าเหล็ก

พร้อมโดนว่าชุดใหญ่ๆ

เพียงแค่เจ๊ โหลดนิดหน่อยเอง

วิ่งกับพิ้นติดตาแมว

เว้าคัซสีจนแทบขาด ย้ายหูแหน

ลูกยางกันกระแทกถอดออกจนหมด

คานถังน้ำมันก็ตัดทิ้ง
    มาถึงทุกวันนี้เจ๊ ยังไม่เข้าใจว่าทำไม่เสี่ยถึงโกรธ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pu-eternal : 21-07-2010 เมื่อ 15:44

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ่านไปอ่านมาชากกกกกกกกกกกอยากใส่บ้างอะครับ แต่ทีนิขอคําแนะนําก่อนครับ ว่าควรจะแจะกะบะยิงเข้าในหรือ แจะควํ่าพื้นดีครับ ตอนนี้มี12นิ้วอยู่ไม่ใด้ใช้1คู้ครับ กลางแหลมครบ ปรีแอมป์2ตัว คาปา1ตัว พาวเวอร์กลาง1ตัว4แนล เครื่องเล่นซีดี1แผ่น ยังขาดพาวเวอร์ขับซับ12 ...1ตัวครับ คือขอคําชี้แนะครับว่าจะประมาณใหนดีครับ จะใด้ให้ช่างแจะกะบะก่อนทําสีไปเลยครับผม........... .เอาดว้ยคนครับ555555555

Bookmarks