สอบถามเรื่องทั่วไปหน่อยครับ................

ชื่อกระทู้: สอบถามเรื่องทั่วไปหน่อยครับ................

Junior Member acrophobia's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี @ kmit nb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สอบถามเรื่องทั่วไปหน่อยครับ................

มีปัญหาข้องใจอยู่ประมาณนี้นะครับ
    1. เวลาใส่เบาะยาวสปริงน่ะครับ ขอบเบาะมันบดกับขอบถังหรือป่าวครับเวลาซ้อน2คน ( หรือคนอ้วนขับคนเดียว ) เพราะเบาะตัวที่ใช้อยู่มันเก่าครับมันบดสีออกเลย อยากซื้ใหม่แต่ไม่ทราบว่าซื้อมาใหม่จะบดอีกหรือป่าว
    2. เรื่องเบาะยาวเช่นเดิมครับ คืออยากทราบสาเหตุที่มันบดเนี้ยเป็นเพราะไม่มีสลักตร งท้ายเบาะหรือป่าว ( เรียกยังไงไม่รู้ครับ ขอโทษด้วย ) สลักตัวที่จะเข้าไปในรูด้านท้ายเบาะน่ะครับ ถ้าเกี่ยวสลักแบบเนี้ยเรียกว่าอะไรครับ มีขายหรือป่าว ราคาประมาณเท่าไหร่ด้วยครับ
    3. เคยเห็นยางขอบ 2.75 -10 เนี้ยนะครับ อยากทราบว่าจะใส่ได้กับกะทะล้อ 3.50 - 10 ได้มั้ยครับ ( กลัวซื้อมาใส่ไม่ได้ ซวยอีก )

ขอบคุณมากนะครับที่มีแรงอ่านถึงบรรทัดนี้นะครับ ขอบคุณอย่างยิ่งด้วยถ้าพวกพี่ๆ ช่วยกันไขข้อข้องใจด้วยนะครับ ขอบคุณครับ /\2 /\2
    ปล. ผมขับสปริ้นนะครับ
    มี เวสป้า กับ converse ชีวิตก็สนุกแว้ววววว............../\3

singhadum's Avatar
    สถานที่
    Singhadum racing
    ขอบคุณ
    0

ยาง2.75 ขอบ10 ใส่กะล้อรถเวสป้าล้อ10ได้หมดครับ แต่ความปลอดภัยตอนเลี้ยวจะลดลงเยอะเลย

Junior Member acrophobia's Avatar
    สถานที่
    ชลบุรี @ kmit nb
    ขอบคุณ
    0

แล้วไอ้สลักด้านหลังน่ะครับ มันมีขายหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใส่จะเป็นไรมั้ยครับ ( รบกวนอีกข้อนึง ) /\2
    มี เวสป้า กับ converse ชีวิตก็สนุกแว้ววววว............../\3

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ acrophobia
    แล้วไอ้สลักด้านหลังน่ะครับ มันมีขายหรือป่าวครับ ถ้าไม่ใส่จะเป็นไรมั้ยครับ ( รบกวนอีกข้อนึง ) /\2
    ผมคิดว่ามีนะครับ ตามร้านอะไหล่เวสป้าทั่วไป
    ถ้าไม่ใสเบาะมันอาจจะโยกสั่นไปมาได้นะครับ
    อาจจะทำให้รถเป็นรอยเพิ่มมากขึ้น ทางที่ดีใส่ดีกว่าครับไม่กี่บาทเอง
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Bookmarks