ขอถามเกี่ยวกับคาบูดรีมและคาบูเวฟ

ชื่อกระทู้: ขอถามเกี่ยวกับคาบูดรีมและคาบูเวฟ

Senior Member yamaha yg1's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอถามเกี่ยวกับคาบูดรีมและคาบูเวฟ

รถc70สามารถใส่คาบูดรีมหรือคาบูเวฟได้เลยไหมแล้วใช้ค อหรีดเดิมc70ใส่ได้เลยไหมครับ

-อยากทราบข้อดี-ข้อเสียของคาบูดรีม100กับเวฟ100ต่างกันมากไหมครับ(จะ เลือกใช้อะไรดี)

-แล้วคอหรีดดรีมใส่กับคาบูเวฟได้ไหม,คอหรีดเวฟใส่คาบู ดรีมได้ไหม
    ตามหายางข้างถัง ซ้าย-ขวา yamaha yg1
    ครับ

[email protected]

Senior Member beebeen02's Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ดรีม และเวฟ ดีทั้งสองอย่าง ราคาคาร์บูดรีมถูกกว่าเยอะ
    คอรีดใช้กันได้ แนะนำใช้คอรีดของดรีมราคาถูกดีด้วย
    คอรีดดรีมซ้อนไฟเบอร์ล่างสองแผ่นสลับปะเก็นอ่อน
    ขั้นตอนการให้ FEEDBACK
    1.Click ที่ชื่อ user ที่เราจะให้
    2. Click ดูรายละเอียดส่วนตัว
    3.จะเห็น tab feedback score ทางขวามือ
    4.Click tab feedback score จะเห็น Submit for user นั้น Click เลย
    5.จะเข้าสู่การให้ Feedback ถ้า buyer หรือ seller ก็เลือก overall exper คือการให้ + คือดี ,- ลบคือแย่ โกง ไม่ส่งของ , neutral เฉยๆ
    6.a short comment คือช่องสำหรับรายละเอียด อยากขอบคุณลูก ค้า ยินดีให้บริการอีกนะครับ พิมพ์ใส่เอาเลย
    7.deal trade ไม่ต้องใช้ก็ได้ หรือจะใส่ต้อง Copy link กระทู้ที่เราซื้อ ขาย มาใส่
    8. ช่องใหญ่ข้างล่างจากใครผู้ให้หรือจะขอบคุณอีกก็ใส่ไป

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beebeen02 อ่านข้อความ
    ดรีม และเวฟ ดีทั้งสองอย่าง ราคาคาร์บูดรีมถูกกว่าเยอะ
    คอรีดใช้กันได้ แนะนำใช้คอรีดของดรีมราคาถูกดีด้วย
    คอรีดดรีมซ้อนไฟเบอร์ล่างสองแผ่นสลับปะเก็นอ่อน
    ใช่แล้วครับ คอหรีดของc-70เล็กกว่า ดรีม แต่จุดยึดคอหรีดเท่ากัน.......ส่วนเรื่องขัดคอหรีดเข ้าแล้วแต่จะประยุกต์กัน ขอให้ไม่มีลมรั่วออกมาก็พอ.......ระวังขาดล่ะเนื่อนเ กิน

My Bike running on LPG

สถานที่
    Dr. Bilker
    ขอบคุณ
    0

แอบเข้ามา เม้นบ้าง ผมว่าน่ะ คาร์บูเวฟ100กับคอเวฟ กำลังดีถ้าลูกเดิมๆอ่ะมันจะเดินนิ่งดี แต่ผมเคยลองใส่่คาร์บู rc100(แต่ต้องดูคอหรีดน่ะว่ารุ่นไหนมันมีกว้างกับแคบ ถ้าแคบ ok เลยลองใส่ดู ดีก่าเวฟดรีมอีกแต่ต้องจูนดีดีน่ะไม่งั้นซัดน้ำมันปา นนนนน) ตอนนี้รถผมใส่ คาร์บูเวฟ 110 ต้นมันดีปลายไหล(ลูกเดิมๆ c70 ไซร์น่าจะสุดท้ายแล้วมั้ง) นั่งปิดก้อ 85-90 ไม่เคยหมอบซักทีถ้าหมอบน่าจะ 91...... อย่าคิดมากครับลองดูเป็นประสบการณ์
    เลขบัญชี 60-20-127-265
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา วังทอง จ.พิษณุโลก
    หมายเลขโทรศัพท์ 086-92-93-947
    รับสั่ง อะไหล่ มือสอง....

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

เอาง่ายๆ ดีสองอย่างครับ แค่เวฟจะใหม่กว่าดรีมแค่นั้น งิงิ
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

Bookmarks