K125 m3 >> ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อย เรื่องสตาร์ทเท้ามันจะรูดลงไปเลยครับ

ชื่อกระทู้: K125 m3 >> ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อย เรื่องสตาร์ทเท้ามันจะรูดลงไปเลยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน K125 m3 >> ขอรบกวนผู้รู้ตอบหน่อย เรื่องสตาร์ทเท้ามันจะรูดลงไปเลยครับ

คือ...เวลาสตาร์ทเท้า พอยันคันสตาร์ทมันจะรูดหรือวืดลงไปเลยครับ (แกน+คันสตาร์ทปกติ ไม่รูด ขันแน่น) ไม่ฝืดไม่มีแรงต้าน
    ต้องรอจังหวะดีๆ คอยยันซักประมาณ 3-4 ครั้ง ในการสตาร์ท

ควรจะทำอย่างไรดีครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย I-am-deaw : 11-08-2010 เมื่อ 09:10

เขี้ยวสตาร์ทอาจจะค้างครับหรือไม่ก็สปริงตัวเล็กๆที่ ดันเขี้ยวสตาร์ทอยู่อาจหล้า ทำให้เขียวไม่จับกับเฟืองสตาร์ทครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I-am-deaw อ่านข้อความ
    คือ...เวลาสตาร์ทเท้า พอยันคันสตาร์ทมันจะรูดหรือวืดลงไปเลยครับ (แกน+คันสตาร์ทปกติ ไม่รูด ขันแน่น) ไม่ฝืดไม่มีแรงต้าน
    ต้องรอจังหวะดีๆ คอยยันซักประมาณ 3-4 ครั้ง ในการสตาร์ท

ควรจะทำอย่างไรดีครับ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
    CLINIC BIKE CLASSIC
    รับซ่อมและตกแต่งรถคลาสสิค ทำสี ปัดเงา ชุบโครมเมียม ฟิตเครื่อง เดินสายไฟ แปลงระบบไฟ ดัดแปลงตามสั่งทุกรูปแบบ รับทำทุกรุ่นทุกสภาพ
    จำหน่ายอะไหล่รถคลาสสิค
    * ทุกระบบจบที่เดียว *
    โดย k. หนึ่ง Tel. 086-8867082
    (คนอุทัยแต่ใจบางพลี)
    ธนาคารไทยพาณิชย์ เลขที่ 3206213904 ธีรวัตร์ ชูตระกูล
    หรือตรวจสอบข้อมูลได้ที่

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ clinic_bike_classic อ่านข้อความ
    เขี้ยวสตาร์ทอาจจะค้างครับหรือไม่ก็สปริงตัวเล็กๆที่ ดันเขี้ยวสตาร์ทอยู่อาจหล้า ทำให้เขียวไม่จับกับเฟืองสตาร์ทครับ
    ขอบคุณมากครับ คุณ Clinic Bike Classic เดี๋ยวจะลองเช็คดูครับ

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ พอจะมีวิธีเเก้ไขไหม ต้องมีค่าใช้จ่ายประมานเท่าไร

Senior Member aodmon8580's Avatar
    สถานที่
    Slimdog
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ I-am-deaw อ่านข้อความ

ของผมก็เป็นครับแต่ปัญหาของผมอยู่ที่ แผ่นคลัสครับ . . . ใกล้จะหมด

Bookmarks