รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ ) - หน้า 9

ชื่อกระทู้: รถตามหาเจ้าของ ( เอามาแบ่งๆ กันเสพ ใครมีรถแบบโชคช่วย เชิญเอามาแจมครับ )

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

Royal Enfield ขอขอบคุณพี่นงเเละครอบครัว ที่มีเเต่มิตรภาพเเละสิ่งดีๆให้เสมอมา

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    Royal Enfield ขอขอบคุณพี่นงเเละครอบครัว ที่มีเเต่มิตรภาพเเละสิ่งดีๆให้เสมอมา

สุโข๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ................ ขอขอบคุณ.ครอบสุขสันต์แห่งทุ่งบางกะปิด้วยคนครับ (รวมด้วยน้องๆเพื่อนๆพี่ๆฝั่งธน)..............
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย a_tez : 02-12-2010 เมื่อ 10:08
    ประธานสายมึน

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mommam001 อ่านข้อความ
    สุโข๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ................ ขอขอบคุณ.ครอบสุขสันต์แห่งทุ่งบางกะปิด้วยคนครับ (รวมด้วยน้องๆเพื่อนๆพี่ๆฝั่งธน)..............
    บางกะปิมีทุกสิ่งให้เลือกสรร..............555+

nong&saab's Avatar
    สถานที่
    จักรยานโบราณบางกะปิ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

มาตรฐาน ขอบคูณที่เอาข้าวสารมาให้(แลกจักรยานหรือ)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    บางกะปิมีทุกสิ่งให้เลือกสรร..............555+
    0837773139 นง

Senior Member mommam001's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nong&saab อ่านข้อความ
    อุ้ย ตกลงเอาข้าวสารไปแลกมาหรือ เดียวเอามั่ง โทรไห้ที่บ้านส่งมาสัก 4 กระสอบ ฮๆๆๆๆ

คนบ้ากับรถถีบ Maniac and Bicycle
    .จักรยานฝั่งธน.Fang-Thon Bicycle

Junior Member aha jaded's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ตาอุ้ย จัดของแรงๆมาอีกแล้วครับท่าน ... เอามาลูบๆคลำๆมั่งสิ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ aha jaded อ่านข้อความ
    ตาอุ้ย จัดของแรงๆมาอีกแล้วครับท่าน ... เอามาลูบๆคลำๆมั่งสิ..
    ยืมขี่ 1 ปี...............555+

ขอบคุณพี่นง พี่เล็ก ด้วยอีกคนนะครับที่ทำให้
    แกนนำ เลื่อนยศ อีกท่าน จะได้ครบกัน สามคัน
    แต่รถผม humber เป็นตัวผู้ชาย สบายเลย
    มีตั้งสองนางเคียงข้าง สวยทั้งคู่555

ขอบคุณมิตรภาพที่ดีเสมอมา ^__^
    โบ ร า ณ ข า แร งส์
    Vintage Racing

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ new_hudson อ่านข้อความ
    ขอบคุณพี่นง พี่เล็ก ด้วยอีกคนนะครับที่ทำให้
    แกนนำ เลื่อนยศ อีกท่าน จะได้ครบกัน สามคัน
    แต่รถผม humber เป็นตัวผู้ชาย สบายเลย
    มีตั้งสองนางเคียงข้าง สวยทั้งคู่555

ขอบคุณมิตรภาพที่ดีเสมอมา ^__^
    ได้ข่าวว่าขาใหญ่แห่งทุ่งบางกะปิเข้ามาตีฝั่งธนเมื่อ คืน ต้องขอโทษทีที่ไม่ได้อยู่รับทัพ กำลังตระเวนอยู่เมืองพนัส จ.ชล ครับผม

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

บี เอส เอ เข้ามาเมืองไทยเมื่อห้าสิบกว่าปีครับ ผมเจอโดยบังเอิญ 2 คัน ห่างกันสองวัน หาแทบตายไม่ยักเจอ อยู่ดีวิ่งมาหา 2 คัน ในสองวัน งง..

รูป รูป      
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

bum686@gmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เพลสหล่อจริงๆ ห้าสิบกว่าปีแล้ว ยังสีทองยังสุก สีแดงยังชัดแจ๋ว..ลายน้ำชัดเจน ภาพที่เห็นนี้ใช้มือถือถ่ายนะครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [email protected] : 12-12-2010 เมื่อ 20:33
    คิดก่อนพูด..พูดแล้วทำ..ทำหลังคิด..
    สนอข้อคิดเห็น..แนะนำ.สอบถาม....โทร 085 8333 686 080 6132333
    ธเนศ เจตนาดี ธนาคารไทยพาณิชย์ 067- 2 - 02036 - 3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เพลสหล่อจริงๆ ห้าสิบกว่าปีแล้ว ยังสีทองยังสุก สีแดงยังชัดแจ๋ว..ลายน้ำชัดเจน ภาพที่เห็นนี้ใช้มือถือายนะครับ
    สวยมาคำล่ำลือครับ
    ยินดีด้วยครับพี่
    ขอให้โชคดีไปตลอดนะครับ

"หลังองค์พระปฏิมา มีที่ว่างเสมอ "

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เพลสหล่อจริงๆ ห้าสิบกว่าปีแล้ว ยังสีทองยังสุก สีแดงยังชัดแจ๋ว..ลายน้ำชัดเจน ภาพที่เห็นนี้ใช้มือถือถ่ายนะครับ
    สุดยอดเลยครับพี่....สวยๆๆน้ำลายแอบไหลอีกแล้ว

เห็น royal enfield ของอุ้ยแล้ว คิดถึง royal enfield ที่เคยได้ครอบครอง แต่ตอนนี้ผู้ใหญ่ใจดีรับไปดูแลแทนแล้ว ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ T13 อ่านข้อความ
    ยินดีด้วยกับทั้งสองท่านที่ได้ครอบครองรถที่ถือว่าสม บูรณ์มากที่เดียว ยิ่งเป็นช่วงพ.ศ.นี้ ต้องถือว่าโชคดีมากมากด้วย

ผมขอใช้สิทธิ์อภิปรายหน่อยดูแล้วไม่ค่อยสบายใจเรื่อง ยี่ห้อของรถคันผู้หญิง
    ผมว่าบางทีเราอาจจะด่วนสรุปไปหน่อย
    ปล่อยไว้เป็นรถที่ยังไม่รู้ยี่ห้อไปก่อนแล้วลองหาข้อ มูลอ้างอิงดู
    ดีกว่าที่จะทำให้เป็นรถผิดยี่ห้อ
    ส่วนตัวผมดูแล้วไม่มีส่วนไหนเลยที่บ่งชี้ว่ารถคันนี้ เป็นยี่ห้อ triumph
    บางท่านจะมองตรงครอบตะเกียบ อย่างเดียว แต่ผมอยากไห้ดูโดยรวม
    ถ้าจำไม่ผิดรถคุณอาสมศักดิ์ คันผู้หญิง 28 สีเขียว ครอบตะเกียบยกแต่ไม่เหมือนคันนี้
    ของแกมีถ้วยคอในตัวบนล่าง คันนี้ไม่มี ของแกไม่มีปรับหนืดและรัดคอ คันนี้มี
    หรือดูข้อมูลจาก www. ต่างๆ ก็ไม่พบสิ่งบ่งชี้ว่าคันนี้เป็น triumph ครับ
    ด้วยความเคารพ

ขอยกคำพูดบางส่วนของคุณ khon มาให้อ่านกันครับ
    "การให้ข้อมูลที่ผิดพลาด ผู้รับชมที่ไม่มีความรู้ อาจจะเข้าใจผิด หากมีการเผยแพร่มากยิ่งขึ้น ก็ทำให้เกิดความผิดพลาดมากยิ่งขึ้นครับ"
    อ้างอิงจาก
    http://forums.212cafe.com/wasant/board-2/topic-41.html

ข้อมูลเรื่องรถประกอบ
    http://oldbike.wordpress.com/1910-tr...o-ltd-history/
    http://oldbike.wordpress.com/1914-ro...ents-roadster/
    http://oldbike.wordpress.com/1919-ro...umph-roadster/
    http://oldbike.wordpress.com/1931-tr...dster-model-h/
    http://oldbike.wordpress.com/1938-tr...ecial-tourist/

หลังจากที่ ติดใจเรื่องข้อมูลคันนี้มาหลายปี หาเอกสารอ้างอิง หาบ้างหยุดบ้าง

วันนี้ผมก็เจอข้อสรุป สมติฐาน ที่ผมเคยเดาไว้เป็นยี่ห้อ Triumph

เป็นTriumph จริงๆครับ น่าจะเป็นช่วงปี 1937-1938

HUMBER ที่มาคู่กัน ดุมตีปี1938 ครับ 2คันนี้ น่าจะซื้อมาเป็นคู่ ในช่วงเวลาเดียวกัน

## แต่ที่ผมเคยเดาไว้ว่า 1900-1910 คงไม่ใช่ครับ ต้องขออภัยครับ กลัวข้อมูลที่ถ่ายทอดจะทำให้ ข้อมูลที่แท้จริงผิดเพี้ยน ^^###

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย new_hudson : 20-02-2014 เมื่อ 23:34

16. The Following 3 Users Say Thank You to new_hudson For This Useful Post:

paiboon (21-02-2014), parisCN (21-02-2014), T13 (21-02-2014)

Bookmarks