ใครอยู่ตรังบ้างครับ...... - หน้า 3

ชื่อกระทู้: ใครอยู่ตรังบ้างครับ......

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

ครับ มาตรังบ้างก็ดีนะครับ ปั่นจักรยานตอนเช้าๆ อากาศเย็นสบายมากๆ ขอบอก ถ้าดีก็เอา rudge มาให้ชมกันมั่งนะครับ

เป็นยี่ห้อโปรด และ บังเอิญกับรถยี่ห้อนี้ คือ ปู่ผม เคยมี rudge 26หญิง และยายผมก็เคยมี rudge 26หญิงเหมือนกัน สีเขียวตองเหมือนกัน แต่หายไปแระ..

ไงก็ถ้าลงมา เด๋วชวนไปพูดคุยทำความรู้จักกับพี่ๆเขานะครับ......
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

crank's Avatar
    สถานที่
    ka*ma*rom
    ขอบคุณ
    6

สกย.นี่มีแต่คนรักรถจักรยานนะครับ เจอมาหลายคนแล้ว แต่ละคนมีแต่รถงามๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bunthug.s อ่านข้อความ
    ผมว่าจะไปตรังสักทีล่าว เพื่อน ๆ อยู่ตรังหลายคน อยู่ สกย.ย่านตาขาว /ธกส.ยานตาขาว/สรรพากรก็ยัง วันไหนผมว่างถ้าไปจะโทร.ไปบอกได้จังกับกันมัง (นั่งแหลง) โหมเราคอเดียวกัน เมื่อก่อนผมไปแขงเสือผู้เขาหลายหนแล้ว แต่ตอนนี้เหตุการณ์ไม่ดีหยุดปปันเสือแล้ว ก็หันมาเล่นรถทีบโบราณก็มีอยู่หลายคันเหมือนกัน ที่ปัตตานีเช้า ๆ เขาปันกันทุกวันนะก็สนุกดี แต่ก็เสียวหลังจังหู กลัว ๆ เหมือนกัน
    Meine Ehre heist Treue
    crank High voltage

ที่ตรังเป็นยังไงบ้าง บ้านผมอ่วมอรทัยเรียบร้อยแล้ว

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ก็ตอนนี้ หน้าปากซอย เป็นคลองล้อมหน้าหลัง น้ำท่วมข้ามถนนแล้ว แต่รถทุกชนิดยังผ่านได้ และผมเพิ่งออกไปดูตอนนี้ผมพูดอยู่ เวลา....ดูบนแถบข้างบน
    น้ำท่วมไปหลายอำเภอแล้ว เมื่อเช้าน้ำยังไม่ถึง แต่ตอนนี้ หลังบ้านผมเกือบถึงแล้ว รถเทพๆก็จอดซุกไว้หลังบ้าน สงสัยต้องเตรียมหนีแล้วหละ....

เดี๋ยวผมจะตื่นมาดูอีกที พรุ่งนี้จะมาตอบนะครับ เรื่องระดับน้ำ

ยังใงก็พยายามตุนพวกไข่ ปลากระป๋องไว้ก่อน เดี๋ยวเหมือนบ้านผมตอนนี้ไม่มีให้ซื้อแล้วครับ เพราะว่าของส่งลงมาไม่ได้ ถ้าสุดวิสัยเอาตัวรอดไว้ก่อนอย่าลืมระวังไฟรั่วด้วย

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่ชัยบุรีสุราษฏร์กินแต่ปลากระป๋องกับมาม่าครับ ยังไม่มีใครเข้ามาช่วย ตอนนี้อยู่กันที่โรงเรียนชั้นสาม นำ้มากเกือบชั้นสองครับ

255289's Avatar
    สถานที่
    @ เจียงใหม่
    ขอบคุณ
    0

เป็นกำลังใจให้ พี่ๆ น้องๆ ครับ ขอให้คลี่คลายโดนเร็วพลัน
    Email: [email protected] [email protected]
    โทร. 081-0309924"โย" [COLOR="#008000"]
    Bank account: ธ.กรุงไทย สาขาแม่โจ้ 375-0-00030-1
    ธ.กรุงเทพ สาขาตลาดมีโชค 675-0-12503-8

นอน ในท่าที่อยากนอน..

[IMG][/IMG]

น่ากลัวจะเจอปัญหาไฟฟ้าใช้ไม่ได้ด้วย เป็นกำลังใจเสมอ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ที่ชัยบุรีสุราษฏร์กินแต่ปลากระป๋องกับมาม่าครับ ยังไม่มีใครเข้ามาช่วย ตอนนี้อยู่กันที่โรงเรียนชั้นสาม นำ้มากเกือบชั้นสองครับ
    ที่บ้านแม่ดีขึ้นแล้วยังครับเรื่องการช่วยเหลือ

junior member gai1977's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้นำ้ลดแล้วครับ ฝนไม่ตก แต่รอดูอีกสองสามวันยังไม่ไว้ใจ การช่วยเหลือมีเรือกับอาหารแล้วครับ แม่เข้าไปดูที่บ้าน ระดับนำ้ท่วมชั้นครึ่งครับ ยางล้มหน้าบ้าน16ต้น เจ้าโค๊กหมาที่บ้านนำัพัดไปพ่อตามไปช่วย แต่หายไปต่อหน้าต่อตา ขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ที่บ้านแม่ดีขึ้นแล้วยังครับเรื่องการช่วยเหลือ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ครับ น้ำลดแล้ว ในบางที่ครับ และมีบางที่ก็ยังท่วมสูงอยู่

ที่หนักๆเลย คือ สุราษครับ เป็นห่วงว่าเขาจะออกไปไหนได้รึปล่าว อาหารของเขาเริ่มจะไม่พอ ต้องอยู่อย่างความยากลำบาก มากกว่าเราหลายเท่า

ควรไปช่วยเหลือพวกเขาโดยด่วนเลยครับ....

มาตรฐาน 1ในชะตากรรม......เจ้าโค้ก

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    วันนี้นำ้ลดแล้วครับ ฝนไม่ตก แต่รอดูอีกสองสามวันยังไม่ไว้ใจ การช่วยเหลือมีเรือกับอาหารแล้วครับ แม่เข้าไปดูที่บ้าน ระดับนำ้ท่วมชั้นครึ่งครับ ยางล้มหน้าบ้าน16ต้น เจ้าโค๊กหมาที่บ้านนำัพัดไปพ่อตามไปช่วย แต่หายไปต่อหน้าต่อตา ขอบคุณครับที่เป็นห่วง
    2-3ว้นมานี่เน็ตที่บ้านผมไม่เวิรฺ์คเลย ทำใจครับเปิดดูที่ญี่ปุ่นแล้วของเขาไม่มีเวลาให้คิดเ หมือนของเรา โกรธก็ไม่ได้เพราะมันเป็นสงครามธรรมชาติมนุษย์เป็นฝ่ ายบุกก่อนผมก็เกือบไม่รอดตอนลงไปถอดปั้มน้ำข้างบ้าน สงสารโค้กนะครับชื่อเหมือนหมาของพ่อผมสีดำหลังอานหมา ไทยจากไปเพราะยาเบื่อ เก็บใจไว้สู้ต่อไปอุปสรรคข้างหน้ามีมากมายผมจะไม่หัน กลับไปมองเรื่องที่ผ่านมาอีกแล้ว

รูป รูป      

ขอบคุณ
    0

Cool

มีเจ้าข้าวสวยอีกตัวหายไปครับ บ้านแม่ยายผมซื้อนำ้มาล้างบ้าน เค้าบอกดินโคลนเหมือนถมที่ครับแข็งมาก ของไม่เสียหายเท่าไหร่ ส่วนบ้านแม่เฒ่าเหลือแค่บ้านเปล่าซื้อของใหม่หมด โชคดียางล้มไม่กี่ต้น ปาล์มก็ยังไม่เท่าไหร่ แต่ยังวางใจไม่ได้ วันนี้ก็กลับมานอนที่บ้านแล้วครับ ล้มแล้วลุกได้ครับแม้บางทีโดนตัดขาดจากภายนอกแต่ก็ปร ะคองและพึ่งตนเองเพราะหลายที่ก็ลำบากกัน อยากให้คนไทยมีระเบียบแบบญี่ปุ่นนะครับ พี่ยุ่นจิตใจหนักแน่นนับถือจริงๆครับ ไม่เคยแย่งของ แบ่งปันช่วยเหลือ เคารพกฏระเบียบ
    วันนี้ดูข่าวลุงชวนลงตรังครับcool

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

มีสมาชิค เพิ่มอีก 1 คน ญาติผมเองครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    มีสมาชิค เพิ่มอีก 1 คน ญาติผมเองครับ
    ยินดีด้วย ปั่นฉลองสงกรานต์เลยครับ ย้งไม่มีเวลาตอบเลยรถสวยๆทั้งนั้น

Bookmarks