4 ปีกับ bsa รุ่นกุญแจแทงคอ 26 นิ้ว ชาย

ชื่อกระทู้: 4 ปีกับ bsa รุ่นกุญแจแทงคอ 26 นิ้ว ชาย

มาตรฐาน 4 ปีกับ bsa รุ่นกุญแจแทงคอ 26 นิ้ว ชาย

เริ่มต้นด้วยความอยากได้รถรุ่นนี้ หลังจากเก็บรถยี้ห้ออื่นๆไว้เต็มบ้าน วันนึงจึงคิดว่าจะต้องมีไว้ขี่ที่บ้านให้ได้ แรกๆก็เก็บอะไหล่ที่ละชิ้นตั้งแต่ มือเบรค เพรทหน้า ชุดเบรค จาน บันได ทับทิมท้าย ดุมหน้าหลัง จนมาได้โครงและตะเกียบ ฯ และล้อดันล็อปท้ายสุด
    กว่าจะรวมของและขึ้นรถเป็นคันได้ก็เกือบ 4 ปีเจ็บหนักพอสมควร อะไหล่บางอย่างขายใ้ห้เพื่อนไปราคาถูก พอจะใช้เองกับต้องซื้อมาประกอบราคาแพง เฮ้อ! บางอย่างก็ต้องเอาของรักไปแลกมาเขาถึงจะขายให้ ประกอบตามใจคิดเอง อยากใส่อะไรตรงไหนก็ใส่ผิดบ้างเพี้ยนบ้างพยายามให้ใก ล้เคียงที่สุดเพราะอะไหล่BSAหายาก แต่ก็รู้สึกภูมิใจที่ได้ปั้นจักรยานขึ้นมาขี่กับเพื่ อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มอีกคันครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 26-08-2010 เมื่อ 19:44

ดูไปเรื่อยๆก่อนนะครับ หลักไฟBSAติดโครงรถมา เบาะDUNLOP จากทุ่งบางกะปิ บันได by ommy

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 18:54

เหนื่อยครับคันนี้ จานbsa โจ marantz - สูบลมจากทุ่งบางกะปิ - มือเกียร์ จำไม่ได้อีกและ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 03-09-2010 เมื่อ 16:45

ปลอกมือdoverเหลือจากขายในเวป กระดิ่งlucasนานมากจำไม่ได้อีก แฮนด์bsaติดมากับโครงรถ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 18:52

ดุมหน้าจากภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ล้อและดุมเกียร์บางกะปิเจ้าเก่า

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 18:55

ขาตั้งจำไม่ได้ ทับทิมท้ายรัชดาไนท์ฯ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 18:56

ชุดไฟMILLERรามอินทรา กระเป๋า by สมหวังพาณิชย์

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 18:58

ดูรูปไปก่อนนะครับเดี๋ยวมาเพิ่มรายละเอียดวันหลัง

ในรูปคือ รูร้อยสายไฟ แต่โดยส่วนตัว ติดชุดไฟไม่เคยต่อสายเลยสักคันครับ(ไม่ซีเรียสครับ)
    และก็เจ้าบังโคลนขาร่มเจ้าของความหลังเดิมเป็นสีขาวม ีลายน้ำ แต่เสียดายลายน้ำเอามาทำให้เก่าเองครับ

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 19:03

ชุดเบรค by ommy ซื้อรวมๆมากับอะไหล่อื่นจำราคาไม่ได้แล้ว
    (ที่พยายามบอกที่มาที่ไปของอะไหล่ที่จำได้และจำไม่ได ้ ก็เพื่อพยายามให้เครดิตและความสุขใจจากทุกท่าน เป็นตัวอย่างและข้อคิดแก่เพื่อนใหม่ ที่คิดจะปลุกรถจากอะไหล่เพียงไม่กี่ชิ้นครับ ระวังจะเป็นหนังชีวิตเหมือนผมนะครับ)

รูป รูป      
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chanal : 27-08-2010 เมื่อ 19:18

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

สำหรับการเล่นจักรยานโบราณ การตามของหาของถือเป็นรสชาดอย่างหนึ่ง มีการรอคอย ความสุขที่ได้ของ รถกว่าจะจบได้สักคันมีเรื่องราวมากมาย ในความเห็นของตัวเอง ความสุขของการเล่นจักรยานอยู่ที่ตรงนี้ครับ พอจบคันนี้แล้ว สักพักก็ตามคันใหม่ เป็นอย่างนี้เรื่อยไป
    ขอบคุณที่นำภาพและเรื่องราวดีๆมาเล่าสู่กันครับ
    สอบถามได้ที่ 08-1234-6980 วสันต์
    ธนาคารกรุงเทพฯ สะสมทรัพย์ สาขาเซ็นทรัลเวิร์ล ชื่อบัญชี วสันต์ เกิดศิลป์ หมายเลขบัญชี 879-000-5162
    คนบ้ารถถีบ วสันต์ เกิดศิลป์ http://www.facebook.com/#!/profile.p...00001558849888

TTBoyz's Avatar
    สถานที่
    Prathum,Chiangrai,Prae,Pisloke
    ขอบคุณ
    0

ยินดีด้วยครับ....เหนื่อยแต่ก็มีความสุข

=_U-50_='s Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยครับผม ยินดีด้วยครับหาของได้ไว
    :: __Classic life__
    * ตามประสาคนชอบของเก่า *

PHIAN 01-2898833's Avatar
    สถานที่
    CHIANGMAI-LAMPANG
    ขอบคุณ
    0

เป็นทหารที่ติดยศได้ครบถ้วน สวยจริงๆ
    สบายดี

สถานที่
    ชมรมจักรยานบ้านโซดา
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chanal อ่านข้อความ
    เหนื่อยครับคันนี้
    เอาซะล้นเลยพี่...บอกแล้วว่าปั้นเหนื่อย...ให้คายออก มา.... 555
    นายวรพจน์ ภู่มาลี "มด"
    114/387 ม.3 หมู่บ้านแลนด์แอนด์เฮ้าส์
    ถ.ราชสีมา-ปักธงชัย ต.หนองจะบก
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

Tel. 08 1629 4605 (ขอเป็นช่วง 09.00-19.00 นะครับ)
    บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเดอะมอลล์ นครราชสีมา
    เลขที่บัญชี 433-2-24616
    -5

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chanal อ่านข้อความ
    เริ่มต้นด้วยความอยากได้รถรุ่นนี้ หลังจากเก็บรถยี้ห้ออื่นๆไว้เต็มบ้าน วันนึงจึงคิดว่าจะต้องมีไว้ขี่ที่บ้านให้ได้ แรกๆก็เก็บอะไหล่ที่ละชิ้นตั้งแต่ มือเบรค เพรทหน้า ชุดเบรค จาน บันได ทับทิมท้าย ดุมหน้าหลัง จนมาได้โครงและตะเกียบ ฯ และล้อดันล็อปท้ายสุด
    กว่าจะรวมของและขึ้นรถเป็นคันได้ก็เกือบ 4 ปีเจ็บหนักพอสมควร อะไหล่บางอย่างขายใ้ห้เพื่อนไปราคาถูก พอจะใช้เองกับต้องซื้อมาประกอบราคาแพง เฮ้อ! บางอย่างก็ต้องเอาของรักไปแลกมาเขาถึงจะขายให้ ประกอบตามใจคิดเอง อยากใส่อะไรตรงไหนก็ใส่ผิดบ้างเพี้ยนบ้างพยายามให้ใก ล้เคียงที่สุดเพราะอะไหล่BSAหายาก แต่ก็รู้สึกภูมิใจที่ได้ปั้นจักรยานขึ้นมาขี่กับเพื่ อนร่วมอุดมการณ์เพิ่มอีกคันครับ
    พวกเราชาวยุดยาขอคารวะท่านเอก สามจอก นายแน่มากสี่ปี เป็นพวกเราชั่งโลไปแล้ว

Bookmarks