ทริปการทำบุญกลุ่มของชาวบางบัวทองคลาสสิคคลับ

ชื่อกระทู้: ทริปการทำบุญกลุ่มของชาวบางบัวทองคลาสสิคคลับ

Senior Member kaloai's Avatar
    สถานที่
    Bangbuathong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทริปการทำบุญกลุ่มของชาวบางบัวทองคลาสสิคคลับ

สรุปผลการดำเนินงานครับ
    เนื่องด้วยเป็นทริปการทำบุญกลุ่มของชาวบางบัวทองคลาส สิคคลับ
    ทางเราได้ข้อสรุปแล้วว่าเราจะเดินทางไปที่ โรงเรียนบ้านห้วยจอย อำเภอนาน้อย จังหวัดน่าน
    ในระหว่างวันที่ 19 ตุลาคม ถึง 25 ตุลาคม 2553
    จุดประสงค์ในการเดินทางครั้งนี้เพื่อ
    1.พวกเราจะไปสร้างห้องเรียน 1 ห้องให้โรงเรียน
    2.ทาสีอาคารเรียนหลังใหญ่
    3.ปรับปรุงทัศนียภาพให้โรงเรียน
    4.สร้างสนามเด็กเล่นให้น้องๆที่โรงเรียน
    5.บริจาคสิ่งของต่างๆให้โรงเรียนและชุมชน

การเดินทางในครั้งนี้ (เปลี่ยนจากเอกสารที่แจ้งไปวันพุทธที่ 20)เป็นออกเดินทางในวันอังคารที่ 19 ตุลาคม 2553 เวลา 20.30 น. ณ ปั๊ม ปตท.บางใหญ่ฝั่งขาออก โดยขับขี่จักรยายนต์ไปตามเส้นทางสายเอเชีย

สิ่งของที่ต้องเตรียม(แนะนำครับ)
    1.รถต้องพร้อมจริงๆ
    2.ร่างกายและใจต้องเกิน 100 นะครับพักผ่อนให้เพียงพอด้วยนะครับ
    3.ยารักษาโรค
    4.อุปกรณ์เซอร์วิสรถประจำตัว
    5.สิ่งของสิ้นเปลืองเช่น น้ำมันเครื่อง 2t ยางในของรถท่านเอง หัวเทียน ฯลฯ
    6.เสื้อสะท้อนแสงหรือสิ่งที่สะท้อนแสงได้(เพื่อความป ลอดภัยของตัวเท่าเอง)
    7.สิ่งของบริจาคที่ท่านนำมา(จะเอาใส่รถกระบะเฉพาะผู้ ที่วิ่งไปพร้อมกันครับ)
    8.เอกสารรถ(ถ้ามี)และเอกสารประจำตัวของท่านเอง
    9.ถังใส่น้ำมันสำรอง
    10.เต้นท์ด้วยครับ

ข้อห้าม
    1.ห้ามดื่มสุราขณะขับรถและก่อนขับรถ
    2.ห้ามขับรถคุยกันเป็นกลุ่มๆ

บอกกล่าวครับ
    งานนี้ไม่มีแสงสีนะครับใครที่ต้องการแสงสีคงผิดหวังน ะครับ
    อาจจะมีใครที่มีความสามารถด้านขับร้องและเล่นกีต้าร์ มาสร้างความเพลิดเพลินกันนิดหน่อยครับ
    งานบุญมันต้องเหนื่อยต้องลำบากเป็นของคู่กันนะครับพี ่น้อง

สุดท้ายนี้
    ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจและความกรุณาต่างๆทางก ลุ่มของพวกกระผมไม่มีสิ่งตอบแทนนะครับมีแต่รอยยิ้มแล ะความสัมพันธ์ที่ดีให้กับท่านทั้งหลายนะครับ

เบอร์ติดต่อนะครับ
    1.พี่ป๋อง 0814141120
    2.กล้า 0822448282
    Bangbuathong Classic Club
    dt 100 สีแดงตัวแรงของผม

classic_is_me's Avatar
    สถานที่
    คนรักสนิมและผงฝุ่น
    ขอบคุณ
    0

ฝากงานบุญเล็กๆ....ให้ชาว สนิมฯ ด้วยนะครับ....
    ถ้าว่างก็เชิญไปด้วยกันนะครับ....รับรองวิวสวยๆบนยอด เขา..และอากาศเย็นๆในหุบเขาสุดยอดมากๆเลยครับ
    แล้วเพื่อนๆจะรู้ว่า การที่ก้อนเมฆมาลอยอยู่แทบเท้ามันเป็นอย่างไร
    ว่างวันไหนก็เชิญได้เลยครับ...ตั้งแต่ 20-25 ตุลาคม นี้ มาช่วยกันสร้างอาคารเรียนเล็กๆให้เด็กๆที่อยากมาเรีย นกันนะครับ
    อาจจะไม่มีแสงสี...แต่ชาวบ้านต้อนรับอย่างอบอุ่นแน่น อนครับ...
    อาหารอาจจะไม่เลิศหรู.....แต่มีตลอด 3 มื้อทุกวันครับ อาหาร บ้านๆ..แบบงานบุญชาวเหนือ
    .......รบกวนเพื่อนๆชาว สนิมฯ ด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย classic_is_me : 10-09-2010 เมื่อ 11:07
    START MY WORK FROM MY HEART
    DO MY WORK BY MY BRAIN
    GO TO FINISH LINE BY MY HAND
    ออกแบบและสร้าง Custom bike ด้วยหลักการทางวิศวกรรม
    ออกแบบและสร้าง Frame , Front end , Rear end
    Train drive & Transmission
    Classic style , Hotrod style , Ratrod style , Bubber style
    Metro style , Old school style & Modern style
    YOUR BIKE STYLE FOR YOUR LIFE STYLE
    Design in Thailand
    Product in Thailand
    Create by Thai People
    Because ..............I love Thailand
    **ไม่เหมาะสำหรับผู้คลั่งไคล้สินค้า brand name **
    เพราะว่า มัน Made in Thailand 100%
    ธ. ไทยพานิชย์ 121-2211-80-9 อาจณรงค์ เดชาละมัย Tel. 085-512-8039

Bookmarks