vespa 64 ขับไปดีดีก็ดับเฉยเลย

ชื่อกระทู้: vespa 64 ขับไปดีดีก็ดับเฉยเลย

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน vespa 64 ขับไปดีดีก็ดับเฉยเลย

แต่พอจอดแล้วเอียงรถซักครู่ก็สตาร์ทติด
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

Senior Member g1141vespa's Avatar
    ขอบคุณ
    0

.............เอ่อขออาการเพิ่มเติมด้วยครับเพราะยังเ ดายากอยู่..แต่ถ้่าให้เดาตามที่ว่ามาก็แปลได้2อย่างค รับ1.น้ำมันลงไม่ทัน2.หัวเทียนเริ่มบอด

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ครับ

แล้ววิธีแก้จะต้องทำยังไงครับ หรือวิธีที่จะทำให้ดีขึ้นได้อย่างไรครับ
    ทั้งสองอย่างเลยอะครับ

Member vespa.never.die's Avatar
    ขอบคุณ
    0

น้ำมันลงไม่ทันคับ...กรณีนี้จะเกิดขึ้นเมื่อ..รอบเคร ื่องยนต์เริ่มแรงขึ้น..ถ้าวิ่งก็ประมาณ 70 กม./ชม.ขึ้นไป..บิดๆ ไปเครื่องจะดับไปเฉย..เฉย...
    >>> เอาใส่กรองของคาร์บูร์ออก..(แล้วไม่ต้องใส่)
    >>> ถอดนมหนูมาล้าง ...แล้วเอาลมเป่าให้แห้ง...เช็คดูว่ารูอากาศ รูน้ำมันในนมหนู ..ไม่ตัน
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ployi64 อ่านข้อความ
    แต่พอจอดแล้วเอียงรถซักครู่ก็สตาร์ทติด
    ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ ช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แล้วถ้าหัวเทียนมันบอดบ่อยละครับ

ต้องแก้ที่ตรงไหนครับ คือเปลียนมาใหม่ขับแปปเดียวก็สตาร์ทไม่ติดอีกเเล้ว พอลองถอดหัวเทียนมาดูดำอีกเเล้ว
    ต้องทำยังไงครับ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าออโต้ลูปไม่หนาเกิน...แต่หนาเกินถ้าเครื่องสมบูรณ ์มันก็บอดยากล่ะ....
    ปัญหานี้ดูที่เดียวเลยคือคาร์บิว คือให้โทษระบบน้ำมันไว้ก่อน เพราะไฟเราดี....

ถอดคาร์บิวมาล้าง เคยเห็นคนโพสต์วิธีถอดมาเล่นอยู่นะ
    หรือไปหาช่าง ที่มีความรู้เรื่องเวสป้าบ้าง ให้เค้าลองถอดล้างแทนเรา เราก็นั่งดูไปเรื่อย สบาย...ไม่เปื้อนมือ......(มีตังค์)
    ลองถามว่า นมหนูเป็นไงมั่ง ใหญ่ไป เล็กไป ให้ทำให้ดีไปเลย ขี้เกียจมาอีก...(จะเอาป่ะ ตังค์อ่ะ...)

เสียเงินไม่ว่า อย่าให้ได้เข็นนะ...

My Bike running on LPG

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

รองเช็คดูว่าน้ำมันที่ไหลจากถังลงสายมันมาดีไหมไหลสม ่ำเสมอไหม ถ้าไหลน้อยบ้างเยอะบ้าง ทำให้น้ำมันลงไม่ทันได้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาก็ล้างคาร์บูรดูครับ และเช็คนมหนูดูด้วยว่าเบอร์ไร ถ้าต่ำกว่า95 เป็นอันไปเปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ ลองดูครับ ขั้นต้น หรือไม่ก็เส้นผมบังภูเขา ลืมเปิดก็อกน้ำมัน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    รองเช็คดูว่าน้ำมันที่ไหลจากถังลงสายมันมาดีไหมไหลสม ่ำเสมอไหม ถ้าไหลน้อยบ้างเยอะบ้าง ทำให้น้ำมันลงไม่ทันได้ครับ ถ้าไม่มีปัญหาก็ล้างคาร์บูรดูครับ และเช็คนมหนูดูด้วยว่าเบอร์ไร ถ้าต่ำกว่า95 เป็นอันไปเปลี่ยนใหม่ไปเลยครับ ลองดูครับ ขั้นต้น หรือไม่ก็เส้นผมบังภูเขา ลืมเปิดก็อกน้ำมัน

เคยเจอมาเองเลย ไอ้อาการสุดท้ายที่พี่เขาบอกมาเนี้ย กะทืบตีนแทบแตก ทำไมไม่ติดหว่า มองไปที่ก็อกน้ำมัน ไอ้ห่าตูไปปิดไว้ตั้งแต่เมื่อไรว่ะเนี้ย 555++
    สาธุ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณนะครับ

เดี๋ยวจะลอองเช็คดูครับ

Bookmarks