อยากให้สีรถเงางาม

ชื่อกระทู้: อยากให้สีรถเงางาม

Junior Member doi's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    4

มาตรฐาน อยากให้สีรถเงางาม

ครายมีน้ำยาอะไรที่ใส่แล้วจะทำให้สีรถเงางามช่วยแนะน ำหน่อยคร้าบ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Amwayครับของเค้าดีจริง

em24 em24 em24 em24
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nine_px177 : 10-04-2007 เมื่อ 05:05

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

แว๊กของ Sped (เขียนคล้ายแบบนี้แหล่ะ) จำชื่อไม่ได้
    ยี่ห้อนี้ถูกและเงาดี แต่ขัดต้องขัดบ่อยหน่อยน๊ะ(ถ้าโดนน้ำ) ของถูกก็งี้แหล่ะ

My Bike running on LPG

Junior Member GoLemZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ถ้าสีไม่แห้งจิง ๆ พวกน้ำยาขัดเงา ตามร้านทั่วไป ก็เหลือเฟือแล้วนะ เราว่า เพราะว่า จาเงามาก ไม่เงาเท่าคนอื่น ก็อยู่ที่สีรถ กะ เคลือบเงาของรถเราอ่ะคับ

Get High with my WEED Dude !!

อย่างงี้ต้องใช้ ดิงโก้ ...................ดิงโก้กกกกกกกกก.../\3 /\3

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ่อ.... ลิงโก้ 55+
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Junior Member chontawat's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

ครับเท่าที่รู้ dingo cargo เนี่ยจะใช้นานๆครั้งครับเพราะมันเป็นน้ำยาแบบหยาบๆ เหมาะแก่การขัดพวกครับสีหมองครับ พอขัดแล้วให้ลงพวก wax น้ำ ครับรับเงาสมใจ

Junior Member KEZZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.ไวไว อ่านข้อความ
    การทดลองวิจัยระยะปรับปรุง เพื่อการประหยัดพลังงาน จักรยานยนต์ใช้แก็ส

ปัจจุบัน
    การทดลองสรุปว่า รถจักรยานยนต์สามารถให้ก๊าซLPGเป็นอีกแหล่งพลังงานทา งเลือกได้ โดยไม่ต้องดัดแปลงระบบน้ำมันเลย แต่ปัญหาคือเราจะเอาถังแก็สแอบไว้ตรงไหนดี อย่าเด่นจะเป็นภัย

ใครมีข้อชี้แนะหรือซักถามเมล์มาคุยกับผมได้ ผมยินดีเป็นอย่างยิ่งที่จะแลกเปลี่ยนความรู้อันน้อยน ิดของผมกะท่าน
    [email protected]
    คนเราต้องกล้าทำในสิ่งที่แตกต่างเพื่อสิ่งที่อาจจะดี กว่า ผิดเป็นครู อย่ากลัว(ไม่ได้ยุยงให้ลองของแปลกน๊ะ)
    เนื่องจากแก๊ส LPG จำเป็นต้องบรรจุในถังหนาเพื่อความปลอดภัย ดังนั้นจึงทำให้มีน้ำหนักมาก

ถ้าเรานำมาใช้กับรถ จยย จะทำให้รถแบกน้ำหนักถังซึ่งหนัก โดยความคิดผม เมื่อเทียบกับแรงม้า ที่รถ จยย.ผลิตออกมาได้และน้ำหนักถังต่อน้ำหนักรถอาจจะไม่ค ุ้มกัน

เพราะอาจจะทำให้รถออกแรงมากกว่าเดิม แต่ช้าวิ่งช้าลง

ผิดกับรถยนต์ซึ่งแรงม้า ผลิตออกมามาก รวมทั้งน้ำหนักถังต่อตัวรถ เป็นอัตราส่วนน้อยกว่า รถ จยย.

ดังนั้นจึงคุ้มค่ากว่าเพราะไม่ถือว่าแบกน้ำหนักมากนั ก

ปล.แค่ออกความคิดเห็นนะครับ อาจจะไม่เป็นไปตามนี้ก้ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KEZZ : 29-11-2006 เมื่อ 12:13

รักษ์ท้ายวัง catch22's Avatar
    สถานที่
    ล้อเล็กท้ายวัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แอมเวย์คับ

สุดยอดใช้อยู่ ราคาประมาณ สามร้อย
    LINK= ล้อเล็กท้ายวัง http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=45

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_Px177 อ่านข้อความ
    em24 em24 em24 em24
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ catch22 อ่านข้อความ
    สุดยอดใช้อยู่ ราคาประมาณ สามร้อย
    แอมเวย์ ครับ ไม่แพงอย่างที่คิด ใช้มา 3 ปี ยังไม่ถึงครึ่งขวดเลย คุณภาพเยี่ยมครับ.........
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KEZZ อ่านข้อความ
    เนื่องจากแก๊ส LPG จำเป็นต้องบรรจุในถังหนาเพื่อความปลอดภัย ดังนั้นจึงทำให้มีน้ำหนักมาก

ถ้าเรานำมาใช้กับรถ จยย จะทำให้รถแบกน้ำหนักถังซึ่งหนัก โดยความคิดผม เมื่อเทียบกับแรงม้า ที่รถ จยย.ผลิตออกมาได้และน้ำหนักถังต่อน้ำหนักรถอาจจะไม่ค ุ้มกัน

เพราะอาจจะทำให้รถออกแรงมากกว่าเดิม แต่ช้าวิ่งช้าลง

ผิดกับรถยนต์ซึ่งแรงม้า ผลิตออกมามาก รวมทั้งน้ำหนักถังต่อตัวรถ เป็นอัตราส่วนน้อยกว่า รถ จยย.

ดังนั้นจึงคุ้มค่ากว่าเพราะไม่ถือว่าแบกน้ำหนักมากนั ก

ปล.แค่ออกความคิดเห็นนะครับ อาจจะไม่เป็นไปตามนี้ก้ได้
    ขอบคุณสำหรับคำถามค่ะem18 เย้ยไม่ใช่นางสาวไทย ก็นี่หล่ะปัญหาหลักเลยล่ะ
    แต่ผมใช้ถังขนาด4 กิโลกรัม(น้ำหนักแก็สเต็มก็ประมาณ10โลเท่านั้นเอง) อิอิ อิอิ แต่ตำรวจจับน๊ะ ดัดแปลงสภาพรถ ต้องเอาไว้ขี่เล่นในหมู่บ้านหรือฟาร์มเลี้ยงสัตว์ อย่าเอาไปซิ่งน๊ะตะเอง

ปล.LPGมีค่าออกเทน ประมาณ110 เมื่อนำมาผสมกับเบนซินจะทำให้ค่าออกเทนเพิ่มขึ้นอีก( ไม่รู้เพราะอะไร)มีผลทำให้เกิดการสันดาปอย่างรุนแรง บอกไว้เล่นๆเฉยๆอย่าเอาไปซนกันน๊ะem18

My Bike running on LPG

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมใช้ Cana เอหรือ Gana หว่าจำไม่ได้อะครับ กระป๋องเหล็กอะ ก็ใช้ดีนะครับ ใช้ประมาณอาทิตย์ละครั้ง เงาวับเลย

เอ่อ... ว่าแต่แอมเวย์นี่ขวดเท่าไหร่อะครับ อยากลองใช้ดูบ้าง
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : [email protected]
    http://www.facebook.com/mykaidow

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kaidow อ่านข้อความ
    ผมใช้ Cana เอหรือ Gana หว่าจำไม่ได้อะครับ กระป๋องเหล็กอะ ก็ใช้ดีนะครับ ใช้ประมาณอาทิตย์ละครั้ง เงาวับเลย

เอ่อ... ว่าแต่แอมเวย์นี่ขวดเท่าไหร่อะครับ อยากลองใช้ดูบ้าง
    330 บาท ครับลองหาซื้อตามตัวแทนขาย
    ลองใช้ดูครับ เจ๋งดี ไม่แพงอย่างที่คิด.......
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Bookmarks