ขอความช่วยเหลือจาก คนรักmazda เหมือนผม (Mazda 808)

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลือจาก คนรักmazda เหมือนผม (Mazda 808)

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลือจาก คนรักmazda เหมือนผม (Mazda 808)

ตอนนี้รถผม เสีย mazda 808 ขับมาจากพิษณุโลก มาดับที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิตเลยต้องเอา mazda 1000 คันเก๋าไปลากมาเท่าที่รู้มาว่า

คาบู รู้สึกว่า ลูกลอยไม่ตัด น้ำมัน
    ไดสตาท ไม่ค่อยดี ไม่ค่อยวิ่ง (มีลอยทุบมาแล้ว)
    ได ชาจ ไม่เก็บไฟ แดกซะ แบต หมด เลย
    เก็บสายไฟ ใหม่ทั้งคัน เลย

ที่เหลือยังไม่ได้ เช็ค ต่อ เท่าที่

ใคร พอจะช่วยเหลือผมในการ แนะ นำ อู่ หรือ จะ ปล่อย อะไหล่ๆ ก็ได้ (โปรดให้คำแนะนำด้วยครับ)

โปรดช่วยแนะนำ

นี้คือ รูป ตอนเช้า ไป ขน ตั้ง แต่ ตี 3- 6เช้า

และค่าใช่จ่าย น่าจะประมาณเท่าไหร่

ผมอยู่ กทม-ตลิ่งชัน

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robb26927 : 17-10-2010 เมื่อ 09:21

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ robb26927 อ่านข้อความ
    ตอนนี้รถผม เสีย mazda 808 ขับมาจากพิษณุโลก มาดับที่ ม.ธรรมศาสตร์รังสิตเลยต้องเอา mazda 1000 คันเก๋าไปลากมาเท่าที่รู้มาว่า

คาบู รู้สึกว่า ลูกลอยไม่ตัด น้ำมัน
    ไดสตาท ไม่ค่อยดี ไม่ค่อยวิ่ง (มีลอยทุบมาแล้ว)
    ได ชาจ ไม่เก็บไฟ แดกซะ แบต หมด เลย
    เก็บสายไฟ ใหม่ทั้งคัน เลย

ที่เหลือยังไม่ได้ เช็ค ต่อ เท่าที่

ใคร พอจะช่วยเหลือผมในการ แนะ นำ อู่ หรือ จะ ปล่อย อะไหล่ๆ ก็ได้ (โปรดให้คำแนะนำด้วยครับ)

โปรดช่วยแนะนำ

นี้คือ รูป ตอนเช้า ไป ขน ตั้ง แต่ ตี 3- 6เช้า

และค่าใช่จ่าย น่าจะประมาณเท่าไหร่

ผมอยู่ กทม-ตลิ่งชัน
    ไม่ทราบว่าเป็นเครื่องมาสด้าเดิมหรือเปล่าครับ

ขอบคุณ
    0

เครื่อง 1600 เดิม ครับบบ

ตัวเครื่องไม่ ค่อย มี ปัญหา หรอกครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ไปอู่ที่ท่านพี่วีทำรถอยู่เลยครับสุดยอดแล้วครับ ดูจากผลงานที่พี่แกเอามาให้ดูหนะครับ
    ลองคุยกับท่านพี่วีดูนะครับ

ขอบคุณ
    0

ขอรายละเอียด หน่อยครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ไปอู่ที่ท่านพี่วีทำรถอยู่เลยครับสุดยอดแล้วครับ ดูจากผลงานที่พี่แกเอามาให้ดูหนะครับ
    ลองคุยกับท่านพี่วีดูนะครับ
    อู่ที่ผมไปทำแค่ทำบอดี้ครับ แต่ทำเครื่องผมทำที่สำนักท่าวุ้งครับ ส่วนอู่เบนซ์ที่ไปประกอบเครื่องไม่กล้าแนะนำครับ ซื้อป้าแดงได้สองคันครับ - -" ต้องขอโทษจริงๆ แนะนำร้านอะไหล่ให้ได้ครับ ร้านของเจ๊กที่วรจักรครับ มีทุกอย่างที่เกี่ยวกับมาสด้า...

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=476453

A_CM's Avatar
    สถานที่
    นักขี่ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อู่ที่ผมไปทำแค่ทำบอดี้ครับ แต่ทำเครื่องผมทำที่สำนักท่าวุ้งครับ ส่วนอู่เบนซ์ที่ไปประกอบเครื่องไม่กล้าแนะนำครับ ซื้อป้าแดงได้สองคันครับ - -" ต้องขอโทษจริงๆ แนะนำร้านอะไหล่ให้ได้ครับ ร้านของเจ๊กที่วรจักรครับ มีทุกอย่างที่เกี่ยวกับมาสด้า...

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=476453
    คือผมอยู่ฝั่งธนเหมือนกันครับ

อยากจะปั่นมาสด้า 1000

ไม่ทราบว่า อู่ของท่านวี อยู่แถวไหนเอ่ย

แล้วค่าใช้จ่ายแพงมากไหมครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ A_CM อ่านข้อความ
    คือผมอยู่ฝั่งธนเหมือนกันครับ

อยากจะปั่นมาสด้า 1000

ไม่ทราบว่า อู่ของท่านวี อยู่แถวไหนเอ่ย

แล้วค่าใช้จ่ายแพงมากไหมครับ
    อู่ที่ผมไปทำชื่ออู่มณีโชติครับอยู่เพชรเกษม63ครับ ทำป้าแดงสองครั้งซื้อรถ8แรงในบอร์ดนี้ได้สองคันเช่นก ันครับ ทุกวันนี้ผมยังไม่กล้าเปิดบิลดูเลยครับ แต่แฟนผมถามก็บอกว่าไม่กี่หมื่น - -"

ส่วนอีพรหล้ามาสด้า1000ตั้งใจจะไม่สรุปตัวเลขครับแต่ แฟนผมถามผมบอกว่า2หมื่นครับ....แฟนของผมบอกว่าถูกกว่ าป้าแดงอีกเหรอ ผมก็ อืม...(ตัดรถไป3คัน สั่งอะไหล่จากST.Motorและอื่นๆอีกเล็กน้อย ผมว่าทุกคนเข้าใจว่าสองหมื่นนั้นแหละดีแล้วครับ อิอิ)

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผม อยากมีคนพาไป ไม่งั้น โดน ฟัน บาน เลย พี่

ผมไม่รู้ แหล่ง ครับและ รายละเอียด

ช่วยติดต่อมาทาง โทรศัพท์ ด้วย น่ะครับ

จะได้คุยกัน

0873475732

ผม จะได้ ขับ เจ้า mazda 808 อย่างสบายใจ

(ช่วยหน่อยน่ะครับ)

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ robb26927 อ่านข้อความ
    ผมไม่รู้ แหล่ง ครับและ รายละเอียด

ช่วยติดต่อมาทาง โทรศัพท์ ด้วย น่ะครับ

จะได้คุยกัน

0873475732

ผม จะได้ ขับ เจ้า mazda 808 อย่างสบายใจ

(ช่วยหน่อยน่ะครับ)
    เท่าที่อ่านมาทั้งหมดนี่ท่านต้องการอู่ซ่อมมากกว่าอู ่ทำสีนะครับ ผมแนะนำให้โทรหาเจ๊กที่วรจักรก่อนนะครับ ร้านsk อะไหล่ยนต์ เบอร์ 02-221-1226

22 ถ.หลวง กทม (ทางไปคุกเก่าครับ)

อู่ทำรถผมไม่มีที่แนะนำจริงๆเพราะว่าให้อู่เบนซ์เซตท ุกอย่างให้ เดี๋ยวเจอราคาเบนซ์ผมอาจจะถูกตำหนิได้ แต่พี่ไผ่กับพี่หนึ่งก็เทพจริงๆ อิอิ

แต่ที่เหลือให้สหายนันจากสำนักท่าวุ้ง ลพบุรี นำไปปรับจูนอีกครั้งครับ จะเรียกได้ว่าถ้าเรามีที่ทางมีเครื่องมือเราก็ทำกันเ องครับ เพราะเวลาว่างๆผมกับท่านนันก็รื้อก็ทำกัน ทำไม่ได้ท่านนันก็นำไปทำต่อ เน้นทำความเข้าใจรถเพราะรถเก่าเราต้องรู้จักนิสัยรถข องเราครับ พอรถวิ่งได้ ทุกอย่างลงตัว ระบบน้ำมัน ไฟฟ้า ช่วงล่าง การควบคุมกลับมาทำงานตามปกติ ถึงตอนนั้นค่อยมาทำสีรถครับ

ร้านเจ๊กใจดีครับ เน้นให้ความรู้มากกว่าขายอย่างเดียว ที่เหลือผมก็มาหาความรู้จากสหายทั้งหลายในบ้านมาสด้า ครับ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ท่านพี่วีนี้สุดๆไปเลยครับอย่างนี้รักตายเลย อิอิ

Bookmarks