เชิญร่วมงาน รำลึก 2003 วันที่ 23-24 ตุลา 53 ณ โรงเรียนวันโป่งก้อนเส้า จ.สระบุรี - หน้า 4

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เชิญร่วมงาน รำลึก 2003 วันที่ 23-24 ตุลา 53 ณ โรงเรียนวันโป่งก้อนเส้า จ.สระบุรี

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ไฉไล ไป ครับบบบ

ClassicBangwuaOntourนะจ๊ะ bangwua's Avatar
    สถานที่
    บางวัวคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อัพๆ
    "มิตรภาพที่แท้จริง"
    จะต้องรับน้ำหนักแห่งความแตกแยกทางความคิดเห็นอันบริ สุทธิ์ใจได้
    By. บิ๊ก คลาสสิคบางวัว
    ชื่อบัญชี นายศรัณญู ทิพย์อุทัย เลขบัญชี 4772531139 ธ.กสิกรไทย สาขาบางวัว

...................... ชลสิทธิ์ คลาสิค .....................

แล้วพบกันครับๆๆๆๆๆๆ

Member intrend bike's Avatar
    สถานที่
    INTREND BIKE
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน จัดหรือไม่จัดครับ งง

ตกลงจัดหรือไม่จัดครับพี่ในเว็ป *** บอกจัดปีหน้าไม่ใช่เหรอครับตกลงจัดปีนี้หรือปีหน้าคร ับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 29-09-2010 เมื่อ 20:24

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เห็นใน*** บอกติดสอบเลยจะจัดปีหน้า ผมเลยไม่แน่ใจ (ตกลงจัดหรือไม่จัดครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 29-09-2010 เมื่อ 20:42

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ใช่งาน แร้งคอย หรือป่าวครับพี่ แร้งคอยตกลงจัดเหรอครับ

Senior Member mhong's Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrend bike อ่านข้อความ
    ใช่งาน แร้งคอย หรือป่าวครับพี่ แร้งคอยตกลงจัดเหรอครับ
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ intrend bike อ่านข้อความ
    เห็นในเว็ป *** บอกติดสอบเลยจะจัดปีหน้า ผมเลยไม่แน่ใจ (ตกลงจัดหรือไม่จัดครับ)
    ตกลงจัดหรือไม่จัดครับพี่ในเว็ป *** บอกจัดปีหน้าไม่ใช่เหรอครับตกลงจัดปีนี้หรือปีหน้าคร ับ
    ครั้งนี้ไม่ใช้งานแร้งคอยครับ แต่เป็นงานรำลึกปี2003 ซึ้งในปีนั้นผมเป็นคนดำเนินการจักการ และในปีนั้นมีรถมาร้อยกว่าคัน มีของที่ระลึกคือ ผ้าพันคอสีเขียวและสติกเกอร์ ส่วนป้ายแสดงผู้ลงทะเบียนยังเป็นแบบปั้มตรายางหมายเล ข1หมายเลข2ใช้เมจิกเขียนอยู่เลยครับ แต่ในงานครั้งนี้เป็นงานรำลึกปี 2003 ....ให้ท่านคิดเอาเองแล้วกันครับ
    งานนี้จัดแน่นอนครับ เพื่อพี่น้องชาวรถคลาสสิคทุกคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 29-09-2010 เมื่อ 20:52
    089-4949969

ชมรมอิสระ ขอบคุณ WEBMASTER สำหรับการประชาสัมพันธ์ไร้พรหมแดน ครับ
    [email protected]

B E R S A T U mr.kk's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

ตกลงจัดหรือไม่จัดครับพี่ในเว็ป***บอกจัดปีหน้าไม่ใช ่เหรอครับตกลงจัดปีนี้หรือปีหน้าครับ
    เห็นในเว็ป*** บอกติดสอบเลยจะจัดปีหน้า ผมเลยไม่แน่ใจ (ตกลงจัดหรือไม่จัดครับ)
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mhong อ่านข้อความ
    ครั้งนี้ไม่ใช้งานแร้งคอยครับ แต่เป็นงานรำลึกปี2003 ซึ้งในปีนั้นผมเป็นคนดำเนินการจักการ และในปีนั้นมีรถมาร้อยกว่าคัน มีของที่ระลึกคือ ผ้าพันคอสีเขียวและสติกเกอร์ ส่วนป้ายแสดงผู้ลงทะเบียนยังเป็นแบบปั้มตรายางหมายเล ข1หมายเลข2ใช้เมจิกเขียนอยู่เลยครับ แต่ในงานครั้งนี้เป็นงานรำลึกปี 2003 ....ให้ท่านคิดเอาเองแล้วกันครับ
    งานนี้จัดแน่นอนครับ เพื่อพี่น้องชาวรถคลาสสิคทุกคน
    ขออนุญาติครับ น้าหมง

เข้ามานั่งอ่าน+ทำใจอยู่นาน จะโพสหรือไม่โพสดี

ขออนุญาติตอบ คุณintrend bike

งานซับป่าว่านแรลลี่ ของชมรมรถเก่าแร้งคอย

ปีนี้เราขอพักไม่จัดหนึ่งปีตามเหตุผลที่ได้โพสไว้แล้ วในบอร์ดกิจกรรม

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...=468339&page=1

ส่วนงานรำลึกปี 2003 ในกระทู้นี้ จัดโดยน้าหมง คนเดียว

ไม่ใช่งานซับป่าว่านแรลลี่ ของชมรมรถเก่าแร้งคอย แต่อย่างใด

เป็นกำลังใจให้น้าหมง ครับ

ด้วยความเคารพ

ตาก้อง ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย webmaster : 29-09-2010 เมื่อ 20:44
    ชุมทางแร้งคอย สระบุรี
    นา - วี - ตา - มู - กา - ตอ - กี - ตอ - กา - เซะ - กา - มู

ปักษ์ใต้รูเมาะฮ์กีตอ

...เรานี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด...

เราชาวนครฯ อยู่เมืองพระ มั่นอยู่ในสัจจะ ศีลธรรม กอปรกรรมดี มีมานะพากเพียร ไม่เบียดเบียน ทำอันตรายผู้ใด

ขอบคุณ WEBMASTER THAISCOOTER.COM ศูนย์รวมข้อมูลข่าวสารที่ทำให้เรารู้จักกัน

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดันให้ น้าหมง ครับบ

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

แด่ ผ้าพันคอสีเขียว ตราปั้มตรายาง ปากกาเมจิค กระดาษแข็ง ทุ่งหญ้า ผาเขา เขียวขจี และ เข็มกลัดสีเขียวๆ(2004)

อัพครับน้าหมง
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

Member teemai's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mhong อ่านข้อความ
    ขออนุญาตอีกคนครับ น้าหมง

น้าหมง ไม่คิดจะเล่าถึงความเป็นมาของงาน "ซับป่าว่าน ครั้งที่ 1 (2003)เลยรึไง ครับ
    ว่าเกิดขึ้นมาได้ยังไง ใครเป็นคนต้นคิด ใครเป็นคนทำติดต่อประสานงานสถานที่
    ใครครับ เป็นคนทำ

ในตอนนั้นน้าหมงรับหน้าที่ไปทำ ผ้าพันคอสีเขียวและสติกเกอร์
    ตรายางที่ใช้ปั้มผมก็เป็นคนทำ แบบพี่สาวผมก็เป็นคนเขียน
    สถานที่ใช้จัดก็ไม่ใช่พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)เป็นคนไปติดต่อหรอครับ

สำหรับผู้ที่ยังไม่รู้
    ในตอนนั้น ต้นปีสองพันสาม ผมอยู่แก่งคอย มีพี่ชายอีกคนอยู่ป่าโมก มี c90 สีฟ้า(รถมรดก) มีแม่อยู่เชียงราย ผมได้ไปตั้งกระทู้ใน thaiscooter.com มีข้อความเชิญชวนกันขี่รถขึ้นเหนือ ประมาณว่า
    จะเดินทางจาก แก่งคอย ไป กรุงเก่า ไปเชียงราย แล้วก็ กลับจากเชียงราย มากรุงเก่า แล้วกลับ แก่งคอย ในช่วงปิดเทอม ซึ่งได้เป็นที่ฮือฮามากในขณะนั้น และได้มีการตอบรับอย่างล้นหลาม

ตอนนั้นเด็กอายุ 19 ใบขับขี่ก็ไม่มี c90 สีฟ้า ที่มีก็ขี่ไปกลับสระบุรี(ยี่สิบกว่าโล) ก็จะพังอยู่แล้ว
    ตั้งกระทู้ใน thaiscooter.com ด้วยความคะนอง (แต่อยากไปจริงๆ) ทำให้มันเป็นไปไม่ได้ที่จะไปขี่รถขนาดนั้น

จากนั้น
    พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย) กับเพื่อน(เพียว)ก็มาเห็นกระทู้ใน thaiscooter.com ก็ตกใจ
    มาบอกผมว่า มรึงจะปล่อยไว้ยั่งงี้ไม่ได้นะ มันเสียชื่อ ถ้าเราไปไม่ได้เราเปลี่ยนแผนชวนเขามาเที่ยวบ้านเราดี กว่า เดี๋ยวกรูจัดการเอง เอาเป็นที่น้ำเจ็ดคต-โป่งก้อนเส้า เลยละกัน เดี๋ยวไปติดต่อให้(ปีนั้นที่ทำการพึ่งสร้างเสร็จยังไ ม่ได้มีพิธีเปิดเลย) พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)ก็ไปติดต่อกับ ผู้การ ททท.
    ขอใช้สถานที่ ซึ่งก็ได้รับอนุญาตแล้วได้รับการอำนวยความสะดวกเป็นอ ย่างดี

แล้วเราก็มาคุยกัน (มีผม พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย) พี่เพียว และน้าหมง)
    ว่าจะเอายังไง จะจัดเป็นรูปแบบไหน สรุปได้ว่าเป็นการชวนกันมาเที่ยว(Meeting) มีของที่ระลึกให้ลงทะเบียนนำรายได้หักค่าใช้จ่ายไปทำ บุญ โดยจัดในนามของ กลุ่ม แก่งคอย C Club

จากนั้นก็มีกำหนดการ จุดรวมตัว ที่ปั้ม PA ตรง cp ก่อนเข้าแก่งคอย
    จำได้(อยู่ในความทรงจำ)ว่าปีนั้นเริ่มทยอยกันมาถึงปั ้มตั้งแต่เช้ามืด จนถึงเวลานัดรวมตัว (ช่วงบ่าย)
    มีรถมาร่วมสองร้อยคัน (ตื่นเต้นมาก ไม่เคยเห็นซีแยอะขนาดนี้มาก่อน มีแบบประหลาดๆด้วย)
    พอถึงเวลา มีรถทางหลวงเข้ามาจอด (ตื่นเต้นอีกแล้ว) มีรถฉลามมานำขบวน ขี่เข้าตลาดแก่งคอย(ลองนึกภาพตาม รถฉลามมานำขบวนซี ร่วมสองร้อยคัน ขี่เข้าตลาดแก่งคอย ว่ามันอลังการขนาดไหน) แล้วขี่กันเป็นขบวนไปจนถึงที่จัดงาน (เป็นที่น่าตื่นตาตื่นใจมาก คนแถวนั้นไม่ได้รู้มาก่อน)
    พอถึงที่จัดงาน ก็จอดรถรวมกันและได้แยกย้ายกันไปพักผ่อน
    แล้วเราก็ได้มาคุยกันอีกทีนึงเกี่ยวกับการลงทะเบียน ว่าจะลงทะเบียนกันยังไง คนละเท่าไหร่ดี ตอนแรกว่าขอเก็บคนละ ห้าสิบบาท แล้วไปไปมามา น้าหมงบอกว่าต้องคนละร้อยนึง ก็เลยว่าตามนั้น แต่พี่ชายผม(พี่โบ้ แร้งคอย)ก็ตกลงกันว่าจะไม่บังคับกันลงทะเบียน(จนถึงป ัจจุบัน การไม่บังคับลงทะเบียน ถือเป็นทำเนียมของงาน ซับป่าว่านไปแล้ว)
    ร่อนทั่วทิศ ไม่เคยออกทริปซักที่
    TEL.089-172-0453

นาย นครินทร์ เกียรติเพชรา

ธนาคารไทยพาณิชย์
    เลขที่บัญชี 942-202497-7

Senior Member oil-non's Avatar
    สถานที่
    CLASSIC BIKE NONTHABURI CLUB (ทุเรียน นนท์)
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีทุกๆๆ่ท่าน จ้า ข้าพเจ้าเป็นตัวแทน ทีมงาน ทุเรียน นนท์ เป็นกำลังใจให้ทุกๆๆท่านน่ะจ๊ะ

มีอะไรคุยกันน่ะ ทีมงานเราไปร่วมงานตั้งแต่ครั้งที่ 2 ไม่รู้ปีอะไรจำไม่ได้ จำได้ว่าจัดข้างบนอ่างเก็บน้ำ รถมาร่วมงานไม่เยอะ
    อบอุ่นดี ยังจำได้ว่าอาหารยังช่วยกันทำเลย หนุกดี เป็นกันเอง มีแต่มิตรภาพ ตอนนั้ขับ c 70 เดิมๆๆๆลุ้นเิกือบตายว่าขึ้นเขาไหวป่าว555+
    แต่ก้อผ่านไปได้ด้วยดี.....โดนรถพ่วงขายไอศครีมแซงตอ นขึ้นเขาด้วยเซ็งเลย 55+ รักและเคารพทุกๆๆท่าน จ้า

ปล

เป็นกำลังใจให้ทุกๆๆๆๆๆคน จ้า
    รุ่นใหญ่...ใจต้องนิ่
    ใครๆเรียกเราว่า..คนเล่นรถเก่า
    แต่เราบอกเขาว่า..กูรักรถเก่าโว้ย

แวะเยี่ยมชมบอร์ดได้ที่
    SERVICE BY ตี๋เจริญยนต์ คลิ๊ก เลย

ทีมงาน:ทุเรียน นนท์
    เราทำรถให้แรงเพื่อเอาไว้ทำเวลาในการเดินทางไม่ใช่เอาไว้แข่งกับใคร...รู้ไว้ด้วย

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆๆครับน้าหมง
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Senior Member man#c70's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง classic bike 2008 หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

ดันๆนะครับ
    แสบถนนหลวง classic bike
    mหนองบัวลำภู 2008 c
    อ. นากลาง
    "มิตรภาพแห่งการเดินทาง"
    "การเดินทางจะลำบากสักเพียงใด"
    "เราก็ไม่ถ้อเพราะเรารักในการเดินทาง"

HARN's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

เป็นกำลังใจให้ครับ..น้าหมง..สู้...สู้..

รูป รูป    
    LINE-ID 0817960892
    .. ขออภัย จองแล้วไม่เอาของ อย่าจองเลยครับ เสียโอกาส ของคนที่เขาอยากได้ของ และของคนขายด้วย

เบอร์ใช้ประจำ 0817960892 เบอร์สำรองหมดโปร์เปลี่ยนใหม่ 0946308778 ครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...63#post4099863
    เลขที่บัญชี 357-071-684-9 ธ.กรุงเทพ สาขาสันกำแพง หาญ พลหาญ โปรดระวังผู้แอบอ้าง

ขออภัย ไม่ส่งแบบ พ.ก.ง. เนื่องจากผู้ซื้อไม่ค่อยไปรับของ ( เป็นบางคน )

จําหน่าย และรับสั่งอะไหล่ Honda Yamaha Suzuki Kawazaki
    รับชื้อขาย แลกเปลี้ยน มอไชด์ คลาสสิค รับปัดเงา ทุกชนิด
    หาญ 081-7960892 -092-4598884 บ้านเชียงใหม่ 053-302729
    E-mail: [email protected]

มาเที่ยวเชียงใหม่ มาทางภาคเหนือ สอบถามเส้นทาง และสถานที่ท่องเที่ยว ได้ครับ welcomeani

หน้าที่ 4 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks