64 เปลี่ยนเอาเครื่อง px หรีดวาว์ล กับล้อหลัง10ลง เวลาวิ่งเร็วหน้ามันส่ายอ่ะครับ

ชื่อกระทู้: 64 เปลี่ยนเอาเครื่อง px หรีดวาว์ล กับล้อหลัง10ลง เวลาวิ่งเร็วหน้ามันส่ายอ่ะครับ

มาตรฐาน 64 เปลี่ยนเอาเครื่อง px หรีดวาว์ล กับล้อหลัง10ลง เวลาวิ่งเร็วหน้ามันส่ายอ่ะครับ

ตอนขับเกียร์ 1 2 3 ลากยาวไงก็ไม่สั่นนะครับ

กด 4 วิ่งพอปลายเริ่มไหลปุ้บ หน้ามันสั่นจนเอาไม่อยู่เลยครับ

หน้าเกือบแหกมาทีแล้วครับ ฝากระโปงเป็นรอยเลย

ช่วยผมหน่อยเหอะ

ล้อหน้า 8 หลัง 10 นะครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ต้องเปลี่ยนล้อหน้าเป็นล้อ10ครับ รับรองนิ่งๆๆยาวๆๆวิงดีกว่าเดิมด้วย เพราะล้อ8 หน้ามันไว ขี่แล้วส่ายจะเอารถไม่อยู่ เหมือนคันในรูปครับ รถลูกค้า ใส่เครื่องpx วางหลีดคาร์บูลอย รอบจัดดี แต่รถไม่นิ่งเอารถไม่อยู่เลยต้องเปลี่ยนล้อเป็นล้อ10

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

แล้วอยากถามนิดนึงครับ

ต้องเปลี่ยนตะเกียบด้วยมั้ยครับ ถึงจะวิ่งดีๆ

ผมกะว่าจะเปลี่ยนชุดหน้าสปริ้นใส่ มันจะดีกว่าเดิมมั้ยครับ

หรือจะเปลี่ยนแค่โช้คหน้าผมก้อพอ เพราะตอนนี้ดูเหมือนโช้คตาย ขี่ไปมันไม่เด้งอ่ะ

Senior Member imnoname101's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสป้า&อู่ช่างเต้ หน้ารูฟ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sonataz อ่านข้อความ
    แล้วอยากถามนิดนึงครับ

ต้องเปลี่ยนตะเกียบด้วยมั้ยครับ ถึงจะวิ่งดีๆ

ผมกะว่าจะเปลี่ยนชุดหน้าสปริ้นใส่ มันจะดีกว่าเดิมมั้ยครับ

หรือจะเปลี่ยนแค่โช้คหน้าผมก้อพอ เพราะตอนนี้ดูเหมือนโช้คตาย ขี่ไปมันไม่เด้งอ่ะ
    ผมเปนเพื่อนของรถคันชมพูในรูป ไม่ต้องเปลี่ยนตะเกียบคับ แต่ต้องเปลี่ยนเพลาหน้า โช๊คหน้ากับสปิงเปลี่ยนใหม่ก้อดีคับ เปลี่ยนล้อเลยคับ เพื่อนผมบอก ขับมันส์ขึ้นเยอะ
    ปอเปี๊ยะสด สดตลอด/facebook

เลขบัญชี 3392668749 ธนาคารทหารไทย

ชื่อบัญชี นายวรภพ ไหมสุวรรณ

โทรศัพท์ : 0840997552 ปอเปี๊ยะ

แล้ว ตอนปลายนี่ยังมีสั่นอยู่รึเปล่าครับ

รถผมสั่นจนเอาไม่อยู่เลยยย

เช็ดถนนไปรอบนึงเต็มๆ > <

Senior Member imnoname101's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสป้า&อู่ช่างเต้ หน้ารูฟ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Sonataz อ่านข้อความ
    แล้ว ตอนปลายนี่ยังมีสั่นอยู่รึเปล่าครับ

รถผมสั่นจนเอาไม่อยู่เลยยย

เช็ดถนนไปรอบนึงเต็มๆ > <
    นิ่งเลยคับ ที่สั่นต้องดูที่คันเกียร์ด้วยคับ 64 เป็นบ่อย ต้องเอาไปเชื่อม

คันเกียร์ตรงไหนอ่ะครับ รบกวนชี้แจงหน่อยครับ ^^

แล้วเวลาผมโยกหัวไปมา ตอนจอดยกหน้าอยู่

มันจะสั่นเหมือนล้อมันมีดีเลย์เวลาโยกอ่ะ ดึงไปดึงมา

ถ้าโยกแรง เหมือนกับจะสั่นทั้งคันเลย พอจะทราบสาเหตุป่ะครับ

ขอบคุณครับผม ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลย

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คันเกียร์ตรงไหนอ่ะครับ รบกวนชี้แจงหน่อยครับ ^^

แล้วเวลาผมโยกหัวไปมา ตอนจอดยกหน้าอยู่

มันจะสั่นเหมือนล้อมันมีดีเลย์เวลาโยกอ่ะ ดึงไปดึงมา

ถ้าโยกแรง เหมือนกับจะสั่นทั้งคันเลย พอจะทราบสาเหตุป่ะครับ

ขอบคุณครับผม ได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลย
    คันเกียร์ที่พูดถึงคือ คันเกียร์หลวมมันโยกไปโยกมาได้ครับเวลาขี่เสียงจะดัง ส่วนถ้าสั่นเยอะๆต้องเช็คหลายอย่างครับ ลูกปืนคอ ขันคอหลวมหรือป่าว หรือชุดช่วงหน้า บูทเพลาลูกปืนสึกหรอแตก ทำให้ฟืดไม่นิ่งหรือสั่นได้ครับ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ขอบคุณครับ เดี๋ยวให้ช่างไล่เช็คดูดีกว่า

Junior Member wachirapon's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วางเครื่อง px ไปเลยครับ
    สิ่งที่ฉันเป็น...................

Bookmarks