Mazda F1000:Bongo Operation Manual - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: Mazda F1000:Bongo Operation Manual

แล้วอันนี้ของอะไรครับท่านวี..งึมงำๆ..*

รูป รูป  

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ท่านตั้มก็คงทราบนะครับว่าคนบงการยังคงลอยนวลอยู่... สงสัยมัวแต่ตัดถังน้ำมันสองร้อยx4อยู่มั้ง...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ท่านตั้มก็คงทราบนะครับว่าคนบงการยังคงลอยนวลอยู่... สงสัยมัวแต่ตัดถังน้ำมันสองร้อยx4อยู่มั้ง...

อิอิอิ..ทางนู้นเป็นไงบ้างก็ไม่รู้.สบายดีไหมหนอ
    อ้อ.ทูโทนแบบนี้ ok เลยครับ..*

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    อิอิอิ..ทางนู้นเป็นไงบ้างก็ไม่รู้.สบายดีไหมหนอ
    อ้อ.ทูโทนแบบนี้ ok เลยครับ..*
    ผมก็ชอบครับสีทูโทน มันก็ดูน่ารักดีนะครับท่านตั้ม

เห็นแล้วอยากได้..แต่กลัวอะไหล่น่าจะหาอยากน่าดู..*

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    เห็นแล้วอยากได้..แต่กลัวอะไหล่น่าจะหาอยากน่าดู..*
    555 สองแควไม่มีอะไหล่....จ้า

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    555 สองแควไม่มีอะไหล่....จ้า
    บ้านผมก็มี 2 แคว แควน้อยกัยแควใหญ่ ไหลมารวมกันเป็นแม่น้ำแม่กลอง
    ไม่มีอะไหล่เหมือนกัน อิๆ
    อันด้านหน้านี่ไม่รู้ใช่เป้าหมายหรือเปล่าแต่คล้ายๆน ะ
    Name:  DSC01657 (Medium).jpg
Views: 1664
Size:  59.4 KB

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    บ้านผมก็มี 2 แคว แควน้อยกัยแควใหญ่ ไหลมารวมกันเป็นแม่น้ำแม่กลอง
    ไม่มีอะไหล่เหมือนกัน อิๆ
    อันด้านหน้านี่ไม่รู้ใช่เป้าหมายหรือเปล่าแต่คล้ายๆน ะ
    Name:  DSC01657 (Medium).jpg
Views: 1664
Size:  59.4 KB
    - - โดนอีกแล้ว ทั้งสองสหายรักเลย

ไปแคว้นโบราณต้องเอาหมอนไปด้วยครับ ไปมาแล้วเคยหงายหลังทั้งเบียร์และทั้งอะไหล่และทั้งม ิตรภาพ.....

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

- - โดนอีกแล้ว ทั้งสองสหายรักเลย

ไปแคว้นโบราณต้องเอาหมอนไปด้วยครับ ไปมาแล้วเคยหงายหลังทั้งเบียร์และทั้งอะไหล่และทั้งม ิตรภาพ.....
    ผมว่าถ้าพวกเราเหนียวแน่นกันแบบนี้อะไหล่ราคาไม่แพงแ น่นอนครับ
    ท่านวีจะทำอีกกี่คันก็สบายใจใด้เลย

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ผมว่าถ้าพวกเราเหนียวแน่นกันแบบนี้อะไหล่ราคาไม่แพงแ น่นอนครับ
    ท่านวีจะทำอีกกี่คันก็สบายใจใด้เลย
    ผมสบายใจมากครับที่มีสหายมาสด้าอยู่ทุกแห่งหน และที่สำคัญพวกเราเหนียวแน่นกันมากครับ ผมไม่รู้ว่าอะไหล่จะหายากหรือเปล่า รู้แต่ว่าในบ้านมาสด้า...มีทุกอย่างยกเว้นอะไหล่...

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้รับมอบหมายจากท่านแม่ทัพลุ่มแม่น้ำตาปีให้ไปปฎิบั ติภารกิจเร่งด่วน ผมก็ถึงกับยกเลิกงานเกี่ยวกับรถทุกอย่างเพื่อที่จะกู ้หน้าและเสริมทัพมาสด้าด้วยปัญญา เดิมทีท่านแม่ทัพตุ๊กได้ส่งข้อมูลมาให้เบื้องต้น ซึ่งต้องกราบขอบพระคุณในความกรุณาและเป็นห่วงน้องๆที ่กำลังสนใจในมาสด้าบองโก้ให้มีวิชาติดตัวและสามารถปฎ ิบัติภารกิจในภาวะคับขันได้ ถือว่าท่านแม่ทัพตุ๊กเป็นแม่ทัพนำร่องในภารกิจนี้ จึงขอปรบมือในความกรุณาของท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมจึงนำไปต่อยอดด้วยการสั่งซื้อมาเพิ่มเพื่อศึกษาเพิ ่มเติมและทำการเผยแพร่ให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม เพื่อเป็นไปตามความประสงค์ของท่านแม่ทัพตุ๊ก จึงขอโพสให้ท่านผู้สนใจได้โหลดไปดูกันตามสบาย หนังสือเล่มนี้ไม่ได้มีไว้ขายนะครับ ถ้าใครโหลดไปขายก็จะเห็นชื่อของผมติดตาของท่านไปตลอด 5555

หนังสือเล่มนี้แปลจากความเข้าใจของผมแต่เพียงผู้เดีย ว ดังนั้นภาษาอังกฤษของผมจึงไม่แม่นยำและถูกต้องเหมือน ดั่งสำนักแปล ผิด ตก ยก เว้น ก็ต้องกราบขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ หนังสือเล่มนี้แปลเพื่อให้ความเข้าใจของพี่น้องทั้งห ลายได้รับความสะดวกสะบายและเข้าใจไปในทางที่ถูกต้อง

ความตั้งใจในครั้งนี้ขอมอบเครดิตให้พี่ตุ๊ก พี่ชายที่เคารพรัก ที่ให้ผมได้มีแรงบันดาลใจในการรับใช้พี่น้องชาวมาสด้ าทุกท่าน ขอบคุณพี่น้องทุกท่านที่ยังยืนเคียงข้างกันไม่หนีไปใ หน รักมาสด้าครับ

ปล. ขออนุญาติไปไม่ถึงฝั่งฝันในเวลานี้นะครับ พอดีมีภารกิจอื่นๆแทรกเข้ามาก็จะขอปล่อยชุดเต็มๆให้พ ี่น้องทุกท่านที่สนใจในมาสด้าบองโก้ได้ศึกษากันไปก่อ นนะครับ ส่วนที่แปลเป็นภาษาไทยจะกลับมาแปลให้ยามว่างเว้นจากก ารงานครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ขอแสดงความขอบคุณเป็นอย่างยิ่งที่ท่านได้เลือกใช้มาส ด้า เอฟ1000 แม้ว่ารถคันนี้ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อรองรับกับสภาพเศรษ ฐกิจและสภาพถนน แต่การบำรุงรักษาที่เหมาะสมและการปฎิบัติตามกำหนดการ รับบริการจะช่วยยึดอายุการใช้งานของรถท่านไปนานเท่าน าน

ดังนั้น ขอแนะนำให้ศึกษาคู่มือเล่มนี้และโปรดเก็บคู่มือเล่มน ี้ไว้ในรถเสมอ เพื่อที่ท่านจะได้ทราบข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการใช้ รถคันนี้อย่างสูงสุด

โปรดติดต่อตัวแทนจำหน่ายมาสด้าทันทีถ้ามีจุดผิดพลาดใ นรถคันนี้เพื่อให้ตรวจสอบและมั่นใจว่าตัวแทนจำหน่ายม าสด้าของท่านได้ทุ่มเทอย่างเต็มที่เพื่อให้ท่านพึงพอ ใจในรถของท่าน เราหวังเป็นอย่างยิ่งว่าท่านจะเพลิดเพลินกับรถมาสด้า ของท่านและขับขี่โดยปราศจากปัญหาตลลอดไป

บริษัท โตโย คอกโย จำกัด
    ฮิโรชิม่า, ญี่ปุ่น

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 15 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks