Mazda F1000:Bongo Operation Manual

ชื่อกระทู้: Mazda F1000:Bongo Operation Manual

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาตรฐาน Mazda F1000:Bongo Operation Manual

ได้รับมอบหมายจากท่านแม่ทัพลุ่มแม่น้ำตาปีให้ไปปฎิบั ติภารกิจเร่งด่วน ผมก็ถึงกับยกเลิกงานเกี่ยวกับรถทุกอย่างเพื่อที่จะกู ้หน้าและเสริมทัพมาสด้าด้วยปัญญา เดิมทีท่านแม่ทัพตุ๊กได้ส่งข้อมูลมาให้เบื้องต้น ซึ่งต้องกราบขอบพระคุณในความกรุณาและเป็นห่วงน้องๆที ่กำลังสนใจในมาสด้าบองโก้ให้มีวิชาติดตัวและสามารถปฎ ิบัติภารกิจในภาวะคับขันได้ ถือว่าท่านแม่ทัพตุ๊กเป็นแม่ทัพนำร่องในภารกิจนี้ จึงขอปรบมือในความกรุณาของท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมจึงนำไปต่อยอดด้วยการสั่งซื้อมาเพิ่มเพื่อศึกษาเพิ ่มเติมและทำการเผยแพร่ให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม เพื่อเป็นไปตามความประสงค์ของท่านแม่ทัพตุ๊ก จึงขอโพสให้ท่านผู้สนใจได้โหลดไปดูกันตามสบาย หนังสือเล่มนี้ไม่ได้มีไว้ขายนะครับ ถ้าใครโหลดไปขายก็จะเห็นชื่อของผมติดตาของท่านไปตลอด 5555

ขอเรียกน้ำย่อยจากความพยายามของท่านพี่ตุ๊กให้ทุกท่า นได้ชมกันเล็กน้อยๆปก่อนนะครับ ของจริงกำลังดำเนินการแปลเป็นภาษาไทยอยู่ครับ

รอชมครับ..ท่านแม่ทัพ....

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หัวใจเต้นแรงมากๆๆ

ได้รับมอบหมายจากท่านแม่ทัพลุ่มแม่น้ำตาปีให้ไปปฎิบั ติภารกิจเร่งด่วน ผมก็ถึงกับยกเลิกงานเกี่ยวกับรถทุกอย่างเพื่อที่จะกู ้หน้าและเสริมทัพมาสด้าด้วยปัญญา เดิมทีท่านแม่ทัพตุ๊กได้ส่งข้อมูลมาให้เบื้องต้น ซึ่งต้องกราบขอบพระคุณในความกรุณาและเป็นห่วงน้องๆที ่กำลังสนใจในมาสด้าบองโก้ให้มีวิชาติดตัวและสามารถปฎ ิบัติภารกิจในภาวะคับขันได้ ถือว่าท่านแม่ทัพตุ๊กเป็นแม่ทัพนำร่องในภารกิจนี้ จึงขอปรบมือในความกรุณาของท่านมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ผมจึงนำไปต่อยอดด้วยการสั่งซื้อมาเพิ่มเพื่อศึกษาเพิ ่มเติมและทำการเผยแพร่ให้เป็นประโยชน์ต่อส่วนรวม เพื่อเป็นไปตามความประสงค์ของท่านแม่ทัพตุ๊ก จึงขอโพสให้ท่านผู้สนใจได้โหลดไปดูกันตามสบาย หนังสือเล่มนี้ไม่ได้มีไว้ขายนะครับ ถ้าใครโหลดไปขายก็จะเห็นชื่อของผมติดตาของท่านไปตลอด 5555

ขอเรียกน้ำย่อยจากความพยายามของท่านพี่ตุ๊กให้ทุกท่า นได้ชมกันเล็กน้อยๆปก่อนนะครับ ของจริงกำลังดำเนินการแปลเป็นภาษาไทยอยู่ครับ

[/QUOTE]

หัวใจผมเต้นแรงมากเลยครับพี่วี เลยอยากให้ฟังเพลงนี้เลยครับ

http://www.youtube.com/watch?v=0tRwJ...eature=related
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย preeda99 : 04-10-2010 เมื่อ 02:21
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อย่างนี้สุดๆยอดเลยครับ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

สนใจตัวที่เป็นกระบะ Single มากเลยครับ . . มีเบาะแส แจ้งมาเลยน่ะครับผม

TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ดีใจครับที่ได้เห็นกระทู้Mazda F1000:Bongo Operation Manual ต้องขอกราบของพระคุณท่านแม่ทัพเป็นอย่างสูงเช่นกันคร ับ และต้องขอกราบของพระคุณ คุณป้า(เจ้าของหนังสือ) ด้วยเช่นกันครับที่ได้อณุญาตให้นำผ่านเผยแพร่ และบวกกกับหนังสือเล่มใหม่ที่สั่งซื้อเข้ามาเพื่อที่ จะให้เป็นความรู้ ให้กับพี่น้องบ้านมาสด้าแห่งนี้ และเพื่อนหรือบุคคลอื่นๆทั่วไปที่สนใจ.....
    ...วิธีการ การเล่าเรื่องและการนำเสนอข้อมูลต่างๆรวมทั้งมุขสด หรือมุขสอดแทรกท่านแม่ทัพทำได้ดีมากถึงดีเยี่ยมครับ ภาษาและตัวหนังสืออ่านแล้วเข้าใจง่าย ซึ่งผมเองไม่มีความสามารถด้านนี้ ภาระกิจนี้เลยต้องขอพึ่งท่านแม่ทัพ(พึ่งอีกแล้ว)
    อีกครั้ง....55555
    ....ด้วยหวังเป็นอย่างยิ่งว่า บ้านมาสด้า ชุมชนแออัดแห่งนี้ เรายังมีรอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และสาระ ควบคู่กันไปเรื่อยๆ

ปล.กราบขอบคุณท่านแม่ทัพอีกครั้งที่เสียสละธนบัติและ เวลาอันมีค่า เพื่อพี่น้องบ้านมาสด้าแห่งนี้...

รอติดตามเช่นกันครับ..!!!

preeda99's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    สนใจตัวที่เป็นกระบะ Single มากเลยครับ . . มีเบาะแส แจ้งมาเลยน่ะครับผม
    พี่แจ๊คครับเมื่อวานได้ข่าวมาจากพี่น้องชุมชนมาสด้า ว่า ได้เห็นตัวSingle ครับ แต่ไม่ได้ถามรายละเอียดมากนัก นั้นหมายความว่าเมืองsmile thailand เรายังได้เห็นแน่นอนครับแต่คงต้องรอนั้นเอง ตัวรถอยู่กทม.ครับ พี่อาจจะเดินผ่านในขณะมองนักศึกษาแถวท่าพระจันทร์ อยู่หรือเปล่าครับ....อิอิอิ
    บางท่านเคยบอกผมว่าทุกข์หรือสุขนั้นอยู่ที่ใจ
    แต่สำหรับผมนั้น ทุกข์หรือสุข อยู่ที่ลมหายใจ

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ preeda99 อ่านข้อความ
    พี่แจ๊คครับเมื่อวานได้ข่าวมาจากพี่น้องชุมชนมาสด้า ว่า ได้เห็นตัวSingle ครับ แต่ไม่ได้ถามรายละเอียดมากนัก นั้นหมายความว่าเมืองsmile thailand เรายังได้เห็นแน่นอนครับแต่คงต้องรอนั้นเอง ตัวรถอยู่กทม.ครับ พี่อาจจะเดินผ่านในขณะมองนักศึกษาแถวท่าพระจันทร์ อยู่หรือเปล่าครับ....อิอิอิ
    เอ้ยมันเป็นอย่างนั้นจริงๆ หรอ (สาวๆ ท่าพระจันทร์) อิ อิ งั้นมีลุ้นละสิครับ . . .

ขายน้ำจรวดไม่พอ สงสัยต้องหา"น้ำ" อย่างอื่นมาเสริมทัพซะแล้ว ว่ามั๊ยท่านปรีดา 555

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    2

วันนี้เอาตู้ปายชมก่อนนะครับว่างๆจะเอากระบะมาให้ชมก ัน

Name:  DSCN1922_resize.JPG
Views: 6694
Size:  105.3 KBName:  DSCN1926_resize.JPG
Views: 6983
Size:  106.8 KBName:  DSCN1925_resize.JPG
Views: 6558
Size:  112.0 KB

diaa's Avatar
    สถานที่
    เดีย หนามเป้า - ตลาดนัดรถไฟ - Modernbog.com
    ขอบคุณ
    6

แจ่มมากเลย คุณวุฒิ
    "กินของขม ชมของเก่า เล่าความหลัง" ล้อค 7-8 ลานตลาดนัดใหญ่ หน้าโกดังร้าน Rods เจอกัน ณ ตลาดนัดรถไฟ ทุกวัน พุธ ศุกร์ เสาร์ อาทิตย์จ้ะ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

มาอีกแล้วกระแส บองโก...... ตอนนี้มีเงินก้อเรียบซื้อไว้ครับ ราคายังไม่แรงมาก เดี๋ยวอีกหน่อยมีเปิดตัวโชวร์บองโก สายลม ของเพื่อนผม ราคามันจะแรงแซง800 ไปอีกแน่ๆ อิอิ

ปล...กรูก้ออยากได้บองโก........................... ..........

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    มาอีกแล้วกระแส บองโก...... ตอนนี้มีเงินก้อเรียบซื้อไว้ครับ ราคายังไม่แรงมาก เดี๋ยวอีกหน่อยมีเปิดตัวโชวร์บองโก สายลม ของเพื่อนผม ราคามันจะแรงแซง800 ไปอีกแน่ๆ อิอิ

ปล...กรูก้ออยากได้บองโก........................... ..........
    - - ผมไม่มีส่วนรู้เห็นหรือเกี่ยวข้องกับบทความข้างต้นทั ้งสิ้นครับ

ถ้าทนได้ทนไป....งุงิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

รถของผมยังไม่มีครับและก็ไม่มีใครเห็นด้วย ไม่มีใครชอบ ไม่มีใครสนับสนุน เมื่อตัวกูเป็นใครที่เขารู้จักมันก็เป็นแบบนี้แหละคร ับ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

เห็นแล้วเกิดกิเลสครับ...เอาตู้มาตัดเป็นกะบะแบบนี้ไ ด้มั้ยครับท่าน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    เห็นแล้วเกิดกิเลสครับ...เอาตู้มาตัดเป็นกะบะแบบนี้ไ ด้มั้ยครับท่าน
    อย่าตัดเลยครับ ซื้อเลยครับแบบนี้ถูกมากกกกกกกกกกก ตอนนี้นะ 5555

Bookmarks