พี่ๆช่วยทีครับ ว่าด้วยเรื่องของโครง Sprint ครับ

ชื่อกระทู้: พี่ๆช่วยทีครับ ว่าด้วยเรื่องของโครง Sprint ครับ

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    นักบิดไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ๆช่วยทีครับ ว่าด้วยเรื่องของโครง Sprint ครับ

พอดีได้รถมา 1 คัน เป็น64แปลงครับ เจ้าของเดิมบอกว่าเป็น sprint แปลงมา แต่ก็ไม่รู้ว่าตัวไหน เครื่องที่ได้มาก็
    โดนลบเลขไปเหลือแต่พวกรหัสพอให้รู้ว่าเป็นเครื่องสปิ ้น
    ส่วนโครงก็ไม่มีเลขครับ ผมเลยสงสัยว่าโครงผมเป็นโครงอะไรกันแน่
    ที่ผมจะขอความช่วยเหลือจากพี่ๆก็คือ
    1 โครงอินเดีย ต่างจากโครง sprint ยังไง
    2 มีตำหนิอะไรที่พอจะดูออกไหมครับ เช่น รูช่องลม รึอะไรก็ได้ที่มือใหม่พอจะดูออก
    3 แล้วถ้าเป็นอินเดียจะมีเลขโครงไหมครับ มีอยู่บริเวณไหน
    มีรูปให้ดูสักนิดจะดีมากเลยครับ
    ที่อยากทราบไม่ใช่จะแบ่งแยกนะครับ แค่อยากรู้เป็นวิทยาทาน เวลาจะซื้อรถใหม่จะได้ดูเป็นกะเขาบ้าง พอได้เป็นความรู้ติดตัวครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบของพี่ๆล่วงหน้านะครับ ขอให้เจริญในหน้าที่ทุกคนเลยครับ สาธุ
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    Kmit'NB..ID49..
    เริ่มต้นกับโปรเจค หมูๆ
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Senior Member kradook's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ช่วยหน่อยครับพี่ๆ
    ----- จาก c-70 => c-105 => Vespa Sprint =>CD 125=>C200=>Vespa 64 & C 92 & C70K2 -----
    +++++++++ "จมปลัก" กับ "สิ่งที่เป็นไปได้ ยากก" +++++++++

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

เท่าที่เล่ามาคือ รถคันนี้โดนยำมาเละ และอาจจะเป็นของโจรครับ
    รถอินวอร์ยไม่มีใครเวลาว่างไปนั่งเจียร์เลขเครื่องเล ่นหรอกครับ ต้องมีเจตนาไม่ดีแอบแฝง เตรียมจะตอกหรือเปล่า หรือแอบไปยกใครมารึเปล่า...
    เลขโครงสปริ้นจะอยู่ล่างซ้าย ถ้าเรานั่งค่อมรถอยู่ ทางใต้ฝั่งฝาช่องเก็บของ
    และเรื่องตำหนิแต่ละรุ่นสงสัยต้องตามกระทู้เก่าๆล่ะค รับ ผมเองก็จำไม่ได้ แต่ฝากไว้1ประโยค....... อะไรจะสู้สีโป๊ เหอๆ รูผุมือลอดได้ยังทำได้ซะเรียบกริบ

ปล.ที่ไม่มีคนตอบเพราะกลัวเสียกำลังใจหล่ะครับ

My Bike running on LPG

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.ไวไว อ่านข้อความ
    เท่าที่เล่ามาคือ รถคันนี้โดนยำมาเละ และอาจจะเป็นของโจรครับ
    รถอินวอร์ยไม่มีใครเวลาว่างไปนั่งเจียร์เลขเครื่องเล ่นหรอกครับ ต้องมีเจตนาไม่ดีแอบแฝง เตรียมจะตอกหรือเปล่า หรือแอบไปยกใครมารึเปล่า...
    อันนี้พอจะทราบครับว่ารถผมมันแปลงมันยำมา แค่ผมอยากรู้ว่ามันแปลงจากอะไรมากันแน่ เท่านั้นเองครับพี่
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mr.ไวไว อ่านข้อความ
    เลขโครงสปริ้นจะอยู่ล่างซ้าย ถ้าเรานั่งค่อมรถอยู่ ทางใต้ฝั่งฝาช่องเก็บของ
    ครับเลขสปิ้นมันอยู่ด้านซ้าย แต่ผมมันไม่มี เลยอยากจะหาข้อมูลเกี่ยวกับเลขของอินเดียว่าอยู่ตรงไ หน จะได้รู้ว่าบอดี้ผมเป็นอินเดียครับ
    และเรื่องตำหนิแต่ละรุ่นสงสัยต้องตามกระทู้เก่าๆล่ะค รับ ผมเองก็จำไม่ได้
    ตำหนิผมหาจากกระทู้เก่าๆเจอแต่บอดี 64 เทียบกับบอดี้อินเดียครับพี่ เลยมหาลักษณะของบอดี้สปิ้นครับ

ปล.ที่ไม่มีคนตอบเพราะกลัวเสียกำลังใจหล่ะครับ
    อันนี้ผมรับได้ทุกคำตอบเลยนะครับพี่ๆ เพราะผมเองรู้อยู่แล้วครับว่ารถผมเป็นรถแปลงมา แต่อยากรู้มาจากอะไรเท่านั้นครับ
    แค่บอกผมว่าเลขบอดี้อินเดียมันอยู่ที่ไหนได้บ้าง
    ใต้เบาะมีลักษณะยังไง ต่างกันกับสปิ้นไหม

*** รถผมใต้เบาะมันเป็นรูปตัว u กลับหัวอ่ะครับพี่ๆ

สุดท้าย ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ จะนำมาไว้เป็นประสปการณ์ต่อไปครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kradook : 28-10-2010 เมื่อ 10:54

Bookmarks