คุยกับลุงแดงเรื่อง wing - หน้า 22

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง wing

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงครับ มีเรื่องมาให้รบกวนอีกแล้วครับ คือน้องวิงของผม พึ่งได้มา มันแปลง cdi มาแล้ว แต่มันไม่เห็นมีกล่องเลยอ่ะครับ

ผมเห็นเค้ามีชุดแปลงขาย มีกล่องด้วย ผมเลยงง ของผมไม่มีกล่อง แล้วอย่างงี้ผมจะเดินสายไฟยังไงอ่ะครับ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

ฝากขายห่อนน่ะคับเผื่อมีคนสนใจโครงเดิมๆๆ ไม่มีเครื่องน่ะ 3800 0891576390

Name:  IMG00044-20130314-1332.jpg
Views: 1520
Size:  59.5 KB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oHelLo : 20-03-2013 เมื่อ 23:38

Senior Member pawat 22's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Srimai อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการต่อแผ่นชาร์ตหน่อยครับ ตอนนี้ใช้วิงอยู่และทำ cdi ของเล็ก จะต่อแผ่นชาร์ตของคาวาซากิ LEO ต้องต่อยังไงครับ ตอนนี้ที่ออกจากเครื่องมา สายเหลือง-แดง มีไฟ ผมต่อไปไฟหน้ากับไฟท้าย ส่วนสายเหลือง-ขาว กับสายสีชมพู ติดเครื่องแล้วลองเขี่ยดู ไม่มีไฟนะครับ ผมแนบรูปมาให้ดูด้วยครับ รบกวนด้วยนะครับ แนบเอกสาร 3994336

ลุงแดงอยู่ไหน....ช่วยด้วยครับ

เป็นแนวทางนะครับ
    จากรุปวงจรที่พี่วาดมา ถ้าสายสีเหลืองขาวและชมพูไม่มีไฟ เพราะมัดไฟจะเป็นไฟacทั้งสองเส้นรึป่าว ที่เขี่ยไม่มีไฟเพราะฟิลด์คอยลืนั้นจะไม่ลงกราวน์ ระบบไฟชาร์จลักษณะคล้ายๆกับ s90หรือ cb100 ต้องใช้ตัวชาร์จที่เป็น ระบบ บริดจ์ไดโอด อ่าคับ หรือ ตัวชาร์จเดิมของ วิง นั้นแหละคับ ต่อ เข้าด้าน ac ทั้งสองเส้น แล้วลองเขี่ยด้านบวกดู ว่ามีไฟมั้ย ( ถ้าเป้นตัวชาร์จของ ฮอนด้า ต่อเข้าตามสีครับ เหลืองและชมพูเป็น ac เขี่ยที่สายสีแดง ดูว่ามีไฟมั้ย อย่าลืมเอาสีเขียวตัวชาร์ทลงกราวน์นะครับ ) ส่วนตัวชาร์ทของลีโอนั้นผมไม่แน่จัยว่าชาร์ทระบบเดีย วกันมั้ยคับ ถ้าเป็นตัวชาร์จแบบบริดจ์เหมือนกันใช้กันได้ แต่สีต้องลองไล่ดูคับว่าอันไหน ac ลองดูเปนแนวทางนะครับผิดถูกขออภัยย
    ++++ ชีวิตและการเดินทาง ++++

เลขบัญชีโอนเงิน 7220112610 ธ.กรุงไทย สาขา หัวหิน
    ชื่อบัญชี นายภวัต ยิบประดิษฐ์ เบอรโทร 0896126449
    โอนเงินแล้วช่วยโทรบอกผมด้วยนะคร้าบ
    สนใจสินค้ารบกวนติดต่อทางโทรศัพท์จะสะดวกและรวดเร็วท ี่สุดนะครับไม่ค่อยได้เข้ามาดูบอร์ด

แกนล้อหน้าของวิงใส่กับล้อหน้าของss1(รุ่นล้อแมกนะคั บ)ได้ไหมคับ

แล้วถ้าเอาชุดหน้าของวิงมาใส่ss1ได้ไหมคับต้องดัดแปล งอะไรบ้างคับ

Junior Member Road-Blue's Avatar
    ขอบคุณ
    4

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    แกนล้อหน้าของวิงใส่กับล้อหน้าของss1(รุ่นล้อแมกนะคั บ)ได้ไหมคับ

แล้วถ้าเอาชุดหน้าของวิงมาใส่ss1ได้ไหมคับต้องดัดแปล งอะไรบ้างคับ
    ใส่ได้เลยคับไม่ต้องแปลงอะไร

Junior Member Road-Blue's Avatar
    ขอบคุณ
    4

ใครที่จะแปลง cdiวิง ลอง เอาคอย ล่างrc คอยบนrc

ดูคับใส่แม่เหล็กตรงตามลิ่มเลยไม่ต้องขยับ

Junior Member Apivat's Avatar
    สถานที่
    เต่าเรียกพี่มอเตอร์ไบค์
    ขอบคุณ
    0

สวัดดีครับ อยากถามอาจารย์เครื่องผม ดังมากเลยครับ เสียงแก๊กๆๆๆๆ อะคับสาเหตุมาจากอะไร คว้านใหม่ได้ประมาณปีกว่าแล้วคับ เสียงเครืองดังมากคับ
    เส้นทางที่ยังไม่ไป อย่า!พึ่งบอกว่าไกล ถ้ายังไปไม่ถึง
    เขาแดงคลาสิค 53" Tel... 087-8447934

ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
    เพื่อนกินหาง่าย เพื่อนตายหายาก
    เงียบพัง ดังวิ่ง
    คลาสสิคอยู่ที่ใจ แต่การเดินทางไกลอยู่ที่ตังค์

Senior Member .oat.dcshoecousa's Avatar
    สถานที่
    MCเมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

ลุงเเดงครับ
    ขอซื้อสมุดพาสอะไหล่ wing เป็นฉบับถ่ายเอกสารได้ไหมครับ เอากำไรด้วยก็ได้ครับ
    โอ๊ตmcเมืองเลยครับ เบอร์เก่า 0846045896 เบอร์ใหม่ 0613702484 [email protected]
    www.facebook.com/Oat.Engineering.th
    www.facebook.com/kittithat.kulutnam
    อะไหล่ Honda เชิญเเวะดูก่อน http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=850919
    ต้องการซื้ออะไหล่ Wing http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=754374

Senior Member PROVINCE 77's Avatar
    สถานที่
    ClassicMan Korat
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงเค้าหายไปไหนอ่ะคับ...
    ...บิดกระเด้ง เร่งยกล้อ...
    ...ขอร้องน้องอย่า...กรี้ดดด...
    ...มรมรถโบราณ...
    ...ClassicManKorat...

ขอบคุณ
    0

มีปัญหามาให้ช่วยแก้อีกแล้วครับ
    ตอนนี้ผมใช้วิงอยู่ เปลี่ยนคาร์บูแด๊ซ นมหนูอากาศเบอร์ 38 นมหนูน้ำมันเบอร์ 135 จูนอากาศ 1รอบ3/4 แปลง cdi ของเล็ก
    อาการคือเครื่องติดเดินเบาได้ แต่เร่งสุดไม่ได้ เร่งแล้วเหมือนเครื่องมันตัดรอบ คือเร่งเบา เร่งเบา ทั้งๆที่บิดค้างไว้
    ลองเอาไปวิ่งดู ถ้าขับปกติไม่เกิน 40 ไม่เป็นไร แต่เร่งขึ้นไปอีกไม่ได้แล้ว ไม่รู้เป็นเพราะอะไร พี่ๆช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ
    จนปัญญาแล้วจริงๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

ลองลดเบอร์นมหนูลงประมาณ เบอร์90หรือ100 น่าจะดีขึ้น

ขอบคุณ
    0

ผมลองแล้วครับ เดินเบาได้แต่เร่งไม่ได้เลย ต้องจูนอากาศแค่ครึ่งรอบถึงจะเร่งได้ (คาร์บูแท้ใหม่นะครับ) ใช้กรองอากาศเดิม แต่ไม่มีฟองน้ำครับ รบกวนอีกครั้งครับ ต้องเช็คตรงไหนอีกบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

น่าจะเป็นทางเดินไอดี อากาศรั่วเข้าได้หรือเปล่า

Senior Member PROVINCE 77's Avatar
    สถานที่
    ClassicMan Korat
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงคับ... ผมใช้ชุดแปลง lek cdi อ่ะคับ.
    แล้วสายที่เค้าให้ต่อไฟหน้ามันไม่มีไฟอ่ะคับ
    อีกเส้นนึงที่เข้าแผ่นชาร์ตมีไฟ ผมเลยเอาเส้นนั้นมาต่อไฟหน้าเลย
    มันจะเป็นอะไรไหมคับ แต่ไฟมันก็ไม่สว่างเลยนะคับ
    ผมควรจะทำไงดีคับ
    ...บิดกระเด้ง เร่งยกล้อ...
    ...ขอร้องน้องอย่า...กรี้ดดด...
    ...มรมรถโบราณ...
    ...ClassicManKorat...

รบกวนทุกท่าน ผมขอสอบถามร้านซ่อมย่านลาดพร้าวอะครับ พอดีเพิ่งมาอยู่แถวนี้ แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับบ

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก ... 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks