คุยกับลุงแดงเรื่อง wing - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง wing

อาจารย์ครับ พอดีรถผม วาล์วจมอ่ะครับ
    แล้ว ตั้งใจจะฟิตเครื่องใหม่ แล้วคราวนี้ มีปัญหา ครับ หาลูกสูบ วาล์ว ไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าใช้ลูกสูบ ของรุ่น อื่น ได้มั้ยครับ อย่างเช่น Sonic 125 หรือ CBR 150
    ขอบคุณน่ะครับ ^^

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อยากถามวิธีตั้งวาวล์ cd 125 ลุงแดงพอทราบไหมครับ ใช้มาร์คตัว t หรือ f ครับ

king2529's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอถามด้วยครับ 6 เกียร์ไรฟาน ยัด วิง ได้ป่าวครับ

ธนาคารกรุงไทย สาขาแม่สอด

ชื่อบัญชี สาโรจน์ แซ่อุน
    เลขบัญชี 604-0-20211-4
    ออมทรัพย์
    หมายเลขโทรศัพ 083-6257287

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mosyoyo อ่านข้อความ
    อาจารย์ครับ พอดีรถผม วาล์วจมอ่ะครับ
    แล้ว ตั้งใจจะฟิตเครื่องใหม่ แล้วคราวนี้ มีปัญหา ครับ หาลูกสูบ วาล์ว ไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าใช้ลูกสูบ ของรุ่น อื่น ได้มั้ยครับ อย่างเช่น Sonic 125 หรือ CBR 150
    ขอบคุณน่ะครับ ^^
    ผมยังไม่เคยทำเลยครับ ลูกกับวาวล์ยังมีเยอะครับ ต้องการไซ้ร์ไหนเดี๋ยวจะถามให้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MMIMMI อ่านข้อความ
    อยากถามวิธีตั้งวาวล์ cd 125 ลุงแดงพอทราบไหมครับ ใช้มาร์คตัว t หรือ f ครับ
    การตั้งวาวล์เครื่องยนต์ 4 จังหวะทุกชนิด ต้องตั้งที่ลูกสูบขึ้นสูงสุด คือตัว ที ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ king2529 อ่านข้อความ
    ขอถามด้วยครับ 6 เกียร์ไรฟาน ยัด วิง ได้ป่าวครับ
    แหมต้องขออภัยจริงๆครับ เพราะยังไม่เคยผ่าเครื่องไรฟานเลยครับ

Senior Member tawatchai88@thaimail.com's Avatar
    สถานที่
    กำลังสร้าง ครับ
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์ แดงครับผมลองเปลี่ยน นมหนูแล้วไม่ดีขี้นเลยครับ งงจริงๆ เร่งวูบๆ
    เลยถอดหัวเทียนมาดูดำหมดเลย ทำไงครับอาจารย์ แต่เดินเบาดีครับ
    ชื่อ นาย ธวัชชัย ปันตุ้ย ธนาคารกรุงไทย สาขา สันป่าตอง
    เลขบัญชี 524-0-02234-8
    โทร 0871751238 หนุ่ม เชียงใหม่

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ผมยังไม่เคยทำเลยครับ ลูกกับวาวล์ยังมีเยอะครับ ต้องการไซ้ร์ไหนเดี๋ยวจะถามให้
    อ่าครีบบ ผมพึ่งเอารถไปทำมาแล้วอ่าครับ ช่างเค้าบอกว่า ให้ใช้ ลูกสูบของ cbr 150 ไปเลยอ่าครับ ช่างเค้าบอกว่าต่างกันไม่มากครับ ^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    อาจารย์ แดงครับผมลองเปลี่ยน นมหนูแล้วไม่ดีขี้นเลยครับ งงจริงๆ เร่งวูบๆ
    เลยถอดหัวเทียนมาดูดำหมดเลย ทำไงครับอาจารย์ แต่เดินเบาดีครับ
    อาการหัวเทียนดำ แสดงว่าเผาไหม้ไม่หมด อันเนื่องมาจากน้ำมันเข้ามากเกินไปหรือเปล่า ลองลดเบอร์นมหนูตัวใหญลงหน่อยถ้าจะดี

Senior Member wanid33's Avatar
    สถานที่
    alone
    ขอบคุณ
    0

ลุงครับ พอดี ตอนนี้ รถวิงผม หน้าทองขาว ใส่คาร์บู เดิม มันก้อ วิ่งนะครับ

มีควันขาว ออกมา บาง ที สาเหตุเพราะอะรัยครับ

ลุงแดง ว่า ผม เปลี่ยน คาร์บู อะรัยดีครับ เผื่อจะได้วิ่งกว่านี้ หน่อย คาร์บูเดิม มอง ลวนลวน ยังงัยไม่รู้ บางทีก้อดี บางทีก้อไม่ดี

ลุงแดง ว่า ไปแปลง ซีดีไอ จะเวริ์ค มั้ย ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wanid33 อ่านข้อความ
    ลุงครับ พอดี ตอนนี้ รถวิงผม หน้าทองขาว ใส่คาร์บู เดิม มันก้อ วิ่งนะครับ

มีควันขาว ออกมา บาง ที สาเหตุเพราะอะรัยครับ

ลุงแดง ว่า ผม เปลี่ยน คาร์บู อะรัยดีครับ เผื่อจะได้วิ่งกว่านี้ หน่อย คาร์บูเดิม มอง ลวนลวน ยังงัยไม่รู้ บางทีก้อดี บางทีก้อไม่ดี

ลุงแดง ว่า ไปแปลง ซีดีไอ จะเวริ์ค มั้ย ครับ
    อาการมีควันขาวออกเป็นบางครัง มันเป็นการเตือนว่าให้เตรียมเก็บเงินไว้โอเวอร์ฮอลเค รื่องนะครับ สาเหตุมันเกิดจากน้ำมันเครื่องเข้าห้องเผาไหม้ได้ เช่น ซีลก้านวาวล์สึก/ขาด บู๊ชวาวล์หลวม แหวน/ลูกสูบ หลวม ส่วนคาร์บูเดิมเป็นตัวที่น่าใช้นะครับ การแปลงมันขึ้นอยู่ที่อุปกรณ์+ช่าง ครับถ้าอุปกรณ์ดี ช่างฝีมือดี ก็เยี่ยม แต่ถ้าอุปกรณ์ไม่ดี แล้วเจอช่างเถอะด้วยก็ซวยไปครับ

Senior Member tawatchai88@thaimail.com's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อาจารย์แดงครับ ตอนนี้ผมใส่คาบูเดิมไปก่อนกลัวจิไปเทียวงาน ลอยกระทง ไม่ทัน
    อาการคาบูเดิมอยากที่บอกครับ เดินเบาไม่ได้+เเรงบ้างเบาบ้าง ดับ แต่เร่งดีติดมือ
    อาการคาบู แดช เดินเบาดีเยี่ยม ไม่มีดับ เปลี่ยนนมหนูแล้ว เวลาเร่งรอบสูงๆวูบไปไม่เป็นเลยครับ
    ชื่อ นาย ธวัชชัย ปันตุ้ย ธนาคารกรุงไทย สาขา สันป่าตอง
    โทร 0871751238 หนุ่ม เชียงใหม่

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เอารูปไปทริปเล็กๆมาโชว์ครับ แต่ไม่ถึงรถเสียกลางทาง ปลายทางคือ รร. อ่ะไรจำไม่ได้อยู่บนดอยอินทนนท์ พี่อีกกลุ่มเขาขี่มินิไบค์ชวนขึ้นไป แต่เรามันคลาสสิกนี้นาวิ่งสู้พวกเขาไม่ได้หรอก รถน้อง c70 สีน้ำเงิน โซ่หลุดหางปลาพังเลยต้องจอดซ่อมให้พอขี่กลับบ้าน แต่สนุกดีครับ ถือว่าได้ลองรถที่ประกอบเสร็จเป็นครั้งแรกก็ถือว่าใช ่ได้แล้วล่ะครับ
    ปล. รถผมน่ะไหวอยู่แล้วกะจะไปยอดดอดอินทนนท์แล้วล่ะ555+

รูป รูป      

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ [email protected] อ่านข้อความ
    เอารูปไปทริปเล็กๆมาโชว์ครับ แต่ไม่ถึงรถเสียกลางทาง ปลายทางคือ รร. อ่ะไรจำไม่ได้อยู่บนดอยอินทนนท์ พี่อีกกลุ่มเขาขี่มินิไบค์ชวนขึ้นไป แต่เรามันคลาสสิกนี้นาวิ่งสู้พวกเขาไม่ได้หรอก รถน้อง c70 สีน้ำเงิน โซ่หลุดหางปลาพังเลยต้องจอดซ่อมให้พอขี่กลับบ้าน แต่สนุกดีครับ ถือว่าได้ลองรถที่ประกอบเสร็จเป็นครั้งแรกก็ถือว่าใช ่ได้แล้วล่ะครับ

ปล. รถผมน่ะไหวอยู่แล้วกะจะไปยอดดอดอินทนนท์แล้วล่ะ555+
    เยี่ยมครับ ไม่แน่ในไม่ช้าเราอาจได้เจอกันเดี๋ยวจะควบ glไปเที่ยวสักหน่อย

Senior Member
    สถานที่
    บัวใหญ่สองล้อเก่า
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หวัดีคับคุน้า

ขอรับกวนถามบ้างนะคับ รถผมอ่ะcb100 เสื้อฝาวิง

แล้วแคมทำแบบลูกปืนสองข้างมันทำให้เสียงได้ใช่ป่าวคั บ

เพราะเปลี่ยนแล้วทุกอย่างมันเสียงดังอ่ะคับ ชุดบนคับ

BUAYAI CLASSIC
    TEAM
    NAKHON RATCHASIMA
    บัวใหญ่สองล้อเก่า

เงียบก้อพัง ดังก้อพัง!!!!!!

http://top-chaly-sida.hi5.com -

ขับด้วยจัย ไปด้วยเงิน จิ จ๊ะ จิ จ๊ะ
    คนบางคนเกิดมาเพื่อที่จะเป็นอะไรได้หลายอย่าง เเต่จะมีสักกี่คนที่เกิดมาเพื่อเป็น.."ตำนาน"

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks