คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70 - หน้า 2

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: คุยกับลุงแดงเรื่อง custom c700 c900 c70

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ผมว่าใส่ลิ่มที่เพลาข้อเหวี่ยง แต่ไม่ได้เซาะร่องลิ่มที่แม่เหล็กก็ไม่อยู่ครับ ดังนั้นต้องหาจังหวะที่ดีที่สุด แล้วมาร์คร่องลิ่มไว้ที่แม่เหล็ก เอาไปให้โรงกลึงเซาะร่องใหม่ ทีนี้อยู่แน่ครับ
    เซาะร่องลิ่มที่แม่เหล็ก หมายถึงเซาะตรง แถวที่ใส่แกนข้อเหวี่ยง เพื่อให้ลิ่มที่เพลาข้อเหวี่ยงลงล็อคในร่องลิ่มที่ล้ อใช่ใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับลุงแดง
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    เซาะร่องลิ่มที่แม่เหล็ก หมายถึงเซาะตรง แถวที่ใส่แกนข้อเหวี่ยง เพื่อให้ลิ่มที่เพลาข้อเหวี่ยงลงล็อคในร่องลิ่มที่ล้ อใช่ใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับลุงแดง
    ถูกต้องครับ เมื่อเซาะแล้วล้อแม่เหล็กก็จะมีสองร่องละ ต้องมาร์คให้ดีนะแล้วค่อยเซาะ

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับ ผมลองแกะมาดูแล้ว ต้องทำร่องใหม่จริงด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย konhaha : 23-11-2010 เมื่อ 22:19
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Member
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับขอถามหน่อย รถc900 นันทิดาเป็นทองขาวอยู่ ใส่กรองเปลือย เวลาเร่งเครื่อง
    มันจะดังพ็อดๆที่กรองเร่งไม่ค่อยสุด ช่างบอกว่า กรองมันใกล้คาบู ต้องเปลี่ยนใส่ท่อไอดีแบบยาว ที่กรองมันจะอยู่ตรงกลางบังลม
    ลุงแดงว่าเกี่ยวกันไหมครับ ลืมบอกไปครับ ใส่คาบูดรีมครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ plalin อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับขอถามหน่อย รถc900 นันทิดาเป็นทองขาวอยู่ ใส่กรองเปลือย เวลาเร่งเครื่อง
    มันจะดังพ็อดๆที่กรองเร่งไม่ค่อยสุด ช่างบอกว่า กรองมันใกล้คาบู ต้องเปลี่ยนใส่ท่อไอดีแบบยาว ที่กรองมันจะอยู่ตรงกลางบังลม
    ลุงแดงว่าเกี่ยวกันไหมครับ ลืมบอกไปครับ ใส่คาบูดรีมครับ
    ลองปรับล๊อคเข็มเร่งดูหาล๊อคที่ดีที่สุด ปรับอากาศช่วยอีกนิดครับ

Senior Member camsoy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ เครื่องc700นันทิดา จะเปลี่ยนลูกดรีม100 เราต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    ชุดเกียต้องเปลี่ยนเป็นสี่เกียไหมครับ เสื้อเดิมยังใช้ได้ไหมครับ

Senior Member poohcm's Avatar
    สถานที่
    JAMJUN VINTAGE BIKE CHIANGMAI
    ขอบคุณ
    0

ลุงแดงครับ สเตอร์หน้าส่ายๆ ต้องเปลี่ยนตัวไหนหรอครับผม
    ขอบคุณครับ
    แนบเอกสาร 2328374
    นายภูชิสส์ คชสูงเนิน
    tel.082 6215458
    ธนาคารกรุงไทย เลขบัญชี 501 0 32223 4
    https://www.facebook.com/phuchitter
    จ๊อจ วินเทจ เพจทาง Facebook ขายเสื้อผ้า รองเท้ามือสอง converse adidas vans ฯลฯ
    https://www.facebook.com/georgevintagevol2

ซื้อ-ขายยุติธรรม ไม่คดโกง ใจเขา ใจเรา

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ poohcm อ่านข้อความ
    ลุงแดงครับ สเตอร์หน้าส่ายๆ ต้องเปลี่ยนตัวไหนหรอครับผม
    ขอบคุณครับ
    แนบเอกสาร 2328374
    โดยปรกติต้องมีการให้ตัวได้นะครับสำหรับสเตอร์ครับ แต่ถ้าสายมากผมว่าน่าจะเป็นตัวสเตอรเอง และก็หมายเลข 19 ตามรูป

yenmarsay's Avatar
    สถานที่
    KMITL
    ขอบคุณ
    0

นอกเรื่องหน่อยนะครับ
    1. อยากถามเกี่ยวกับเฟืองเกียร์ครับ ถ้าเราล้างเฟืองเกียร์ให้บางจะมีผลอะไรไหมครับ ?
    2. การแยง หรือ เปิดพอท Id ไอเสีย จำเป็นไหมต่อการโมดิฟายเครื่อง
    ขอบคุณครับ
    "อย่าดูถูกคนด้วยการศึกษา เพราะใบปริญญาไม่ได้บ่งบอกถึงสันดารคน"
    " Tel 0 8 3 - 2 7 8 - 5 4 1 6 ช่างแมค" Truemove
    ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ

Senior Member Khemmarat's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

c70ใส่คาบูดรีมใช้กรองเปลือยหรือที่เป็นแบบท่อดีครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ yenmarsay อ่านข้อความ
    นอกเรื่องหน่อยนะครับ
    1. อยากถามเกี่ยวกับเฟืองเกียร์ครับ ถ้าเราล้างเฟืองเกียร์ให้บางจะมีผลอะไรไหมครับ ?
    2. การแยง หรือ เปิดพอท Id ไอเสีย จำเป็นไหมต่อการโมดิฟายเครื่อง
    ขอบคุณครับ
    การล้างเกียร์ให้บางส่วนมากจะทำก็ต่อเมื่อแปลงเฟืองเ กียร์เพื่อใช้ในงานบางอย่าง เช่นล้างเฟืองเกียร์ 1 ดรีมเพื่อเอาลงแคร้ง c70 เป็นต้น ถ้าล้างไม่บางเกินไปก็คงไม่มีปัญหาครับ สำหรับข้อ2 มีความจำเป็นครับ

Member PANASIN's Avatar
    สถานที่
    สพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยคับ s110 แปลงซีดีไอแบบไหนดีคับ
    มนุษย์เป็นสัตว์สังคม แต่เมื่อไม่อยากอยู่ในสังคม เบื่อสังคม สัตว์สังคมจะทำยังไง??
    ทิ้งสังคม หนีสังคม ยอมรับสังคม เผชิญหน้ากับสังคม หาสังคมใหม่ ทนกับสังคมเก่า หรือว่ายังไง??
    นั่นดิ สัตว์สังคมจะทำยังไง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PANASIN อ่านข้อความ
    ขอถามหน่อยคับ s110 แปลงซีดีไอแบบไหนดีคับ
    Rc ครับ

Member PANASIN's Avatar
    สถานที่
    สพ.คลับ
    ขอบคุณ
    0

แล้วชุดไฟcdiของc700 900 แปลงใส่ได้ไหมคับ
    มนุษย์เป็นสัตว์สังคม แต่เมื่อไม่อยากอยู่ในสังคม เบื่อสังคม สัตว์สังคมจะทำยังไง??
    ทิ้งสังคม หนีสังคม ยอมรับสังคม เผชิญหน้ากับสังคม หาสังคมใหม่ ทนกับสังคมเก่า หรือว่ายังไง??
    นั่นดิ สัตว์สังคมจะทำยังไง

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PANASIN อ่านข้อความ
    แล้วชุดไฟcdiของc700 900 แปลงใส่ได้ไหมคับ
    ติดอยู่ที่พลัชเซอร์จะหาร่องลงไม่ได้ และเพลาข้อเหวี่ยงก็เล็กใหญ่ไม่เท่ากัน
    แต่ถ้าคิดจะทำจริงๆคงไม่เกินความสามารถหรอกครับ

หน้าที่ 2 จากทั้งหมด 23 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks