เคยทำเวสป้าร้านตู่ ชลบุรีกันหรือเปล่า - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เคยทำเวสป้าร้านตู่ ชลบุรีกันหรือเปล่า

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พตอ.lam อ่านข้อความ
    ผมได้ข่าวมาว่าช่างร้านตู่ ช่างวี ออกไปทำเองแล้ว ถ้าใครจะเอารถไปทำที่ร้านตู่ก็จะโดนเก็บค่าซ่อมล่วนห น้าก่อน ทุกที ถ้าไม่ไปคอยตามก็นานหน่อย ผมว่าถ้าจะให้ดี ตามหาว่าช่างไปทำเองที่ไหนดีกว่าแล้วตามเอารถไปทำจะด ีกว่า ถูกกว่า ครับem24

อยากรู้เหมือนกันครับว่าไปอยู่ที่ไหน ใครทราบ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
    จะตามไปห๊า...
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gototon อ่านข้อความ
    อยากรู้เหมือนกันครับว่าไปอยู่ที่ไหน ใครทราบ รบกวนแจ้งด้วยนะครับ
    จะตามไปห๊า...
    ครับ ช่างวีทำอยู่ที่บ้านครับ ซอยหลังศาลหลักเมือง
    I love smallframe

ปากหมา แต่ใจตุ๊ด

มาตรฐาน ร้านพี่วี

ตอนนี้ครับร้านพี่วีไปอยู่ที่ซอยศาลาฟังธรรมครับ แนะนำเพื่อนๆอย่าเอาไปส่งร้านตู่ก่อนนะครับ เพราะตอนนี้เขาเป็นเพียงนายหน้าเท่านั้น และถ้าส่งร้านตู่ก่อนอาจจะต้องรอรถอย่างต่ำ 2 เดือนครับ

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

เรื่องร้านซ่อม ถ้าเป็นร้านปู่ทำแล้วจบจริงแต่คุณต้องมีงบประมาณสูงท ีเดียว เพราะแกจะเปลี่ยนของใหม่หมด เลย
    ส่วนที่ร้านตู่พี่วี ดีครับคุยง่ายทำดีด้วยแต่ถ้ามีของไปให้แกเลยก็จะเร็ว ขึ้นเยอะครับ ส่วนใหญ่มีปัญหาไรที่แก้ไม่ได้ผมก็ไปให้พี่วีทำหรือถ ามแกเพราะแกไม่หวงวิชาด้วย แต่ตอนนี้แกไปทำอยู่ที่บ้านแล้วแบบว่าโดนร้าน _ ชาร์ทเยอะๆหน่อย
    ส่วนร้านอาหนุ่ม ก็ทำดีแต่เดี๋ยวนี้ทำช้าเหมือนขี้เกียจทำไงไม่รู้ แต่ฝีมือแกเอาเรื่องอยู่เพราะพี่วีเคยอยู่เป็นช่างร้ านนี้
    ส่วนร้านโบราณ คุยง่ายดี เข้าไปคุยเล่นกับแกบ่อยเห็นเด็กๆเอาไปทำกันเยอะดี แต่ยังไม่รู้ว่าทำมาเป็นไง

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Kaidow's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่วีอะไรนี่อยู่ไหนอะครับ จะลองไปทำดูอะครับ
    ☻☻ ♂ เราจะเดินทางสู่อนาคตได้อย่างไร หากเราไม่รู้จัก อดีต☻☻

★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★
    ★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★★★★★★☆☆☆☆☆☆☆★★★★★

Datsun PA10,Sprint 150
    E-mail : [email protected]
    http://www.facebook.com/mykaidow

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาไม่เจอ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Kaidow อ่านข้อความ
    พี่วีอะไรนี่อยู่ไหนอะครับ จะลองไปทำดูอะครับ

เมื่อวานไปวิ่งหาบ้านพี่เค้าที่ซอยศาลาฟังธรรม ...
    หาไม่เจอ...
    ถามคนแถวนั้นก็ชี้ๆไปทางนู้นนนนน
    ก็ไม่เจอ กลับดีกว่า
    ...
    เฮ้อ
    แม้ปลายตา มิอาจมองเห็นฝั่ง แม้ปลายเท้า มิอาจหยั่งถึงพื้นทราย แต่ยังคงแหวกว่ายต่อไป :cool:

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gototon อ่านข้อความ
    เมื่อวานไปวิ่งหาบ้านพี่เค้าที่ซอยศาลาฟังธรรม ...
    หาไม่เจอ...
    ถามคนแถวนั้นก็ชี้ๆไปทางนู้นนนนน
    ก็ไม่เจอ กลับดีกว่า
    ...
    เฮ้อ
    เข้าซอยที่อยู่ตรงศาลาฟังธรรมไม่เกิน 100 เมตร สังเกตุขวามือจะมีประตูเหล็กฟ้าเทา(คล้ายสีรองพื้น)
    หรือจะลองโทรหาพี่ วี เองเลยมั้ยคับเบอร์ ( 086-5682370)
    I love smallframe

ปากหมา แต่ใจตุ๊ด

มาตรฐาน ร้านพี่วีดีจริงครับ

เข้าซอยศาลาฟังธรรมแล้วก็ขวามือครับแล้วก็ตามทางเลย จะมีบ้านที่มีประตูคล้ายๆอัลลอยสีฟ้าออกน้ำเงินเก่าๆ ครับ พี่วีแกคุยกันเองดีครับและตามงานดีด้วย รับรองร้านนี้ดีจริง

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ร้านพี่วีดีจรีง

ดีจริงคับ ยืนยัน นอนยัน นั่งยัน

Member choun77's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean
    ขอบคุณ
    0

ช่ายคับดีๆจิงๆๆ ผมก้อเอารถไปทำอยู่เเกทำงานละเอียดดีคับ

คุณพลอยแห่งสยาม ploy-lam+vespa's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean ++++
    ขอบคุณ
    0

ร้านพี่ตู่ก้อดีค่ะ แต่ต้องตามงานหน่อยนะ บางทีรถเยอะจะช้าหน่อย แต่ท่าจะให้จบก้อต้องร้านปู่เท่านั้นหมายถึงที่ชลบุร ีอย่างเดียวนะ ย้ำว่าตังค์ต้องถึงหน่อย แพงแต่จบจิง
    >>>>>175<<<<<

LaMBrEtTa
    love eak

Junior Member overlab's Avatar
    สถานที่
    sure-sleep
    ขอบคุณ
    0

ร้านตู่ที่วงเวียนหรือเปล่าครับ ตู่นี้เมื่อก่อนทำอยู่กรุงเทพ ฝีมือเยี่ยม

Bookmarks