จักรยานโบราณกับสังขาร - หน้า 6

ชื่อกระทู้: จักรยานโบราณกับสังขาร

มาตรฐาน มากถึงมากๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gai1977 อ่านข้อความ
    ที่เกษตรกรุงเทพเย็นทั้งวันครับ วันนี้ฉากไปลงที่โรงถ่ายสบายเลยฝนทำอะไรไม่ได้เจ้าม้ านำ้แดงได้รับเชิญเข้าฉากหลืบห้องครับ ดูภาพงานเก่าก่อนนะครับ
    งานนี้ให้พี่ม้าน้ำเป็นพระเอกไปเนาะได้บรรยากาศเก่าด ี แต่บรรยากาศที่สมุยตอนนี้หนักมากๆครับใม่เคยเจอน้ำมา กขนาดนี้มาก่อนขนาดบ้านผมอยู่สูงยังเอาแน่นอนไม่ได้ส ำหรับคืนนี้คงต้องอยู่ยาม ตอนนี้มีพายุมาสมทบอีกระวังต้นมะพร้าวล้มอีกเมื่อตอน บ่ายลงกู้ปั้มน้ำแทบเอาตัวไม่รอดมาเร็วมากตกมืดมาอีก รอบสูงกว่าเดิมอีกเท่าตัวพรุ่งนี้คงมีข่าวครับ ดูรูปตอนบ่ายตอนนี้ไม่ต้องพูดถึง2วาเสาบ้านข้างล่างร ิมทะเลคงกระจายครับ

รูป รูป      

มาตรฐาน ธรรมชาติล้อเล่น(เล่นแรงไปหน่อย)

สังขารที่ยังไม่เกี่ยวกับจักรยาน เกี่ยวกับธรรมชาติเต็มๆช่วงนี้พวกเขาล้อเล่นกับเราแร งไปหน่อยสอนให้มนุษย์สู้ชีวิตอีกครั้งและก็รุนแรงมาก เท่าที่เจอมาครั้งนี้เป็นครั้งที่2แล้วครับ

รูป รูป      

ลงรูปสูบลมให้ดู

รูป รูป  

มาตรฐาน วันข้างหน้าคุณจะเลือกขี่อะไร (เหอๆๆ)

ลองชวนน้องๆไปทดสอบสังขารกัน ไปกลับ10กว่าโลมีผมหลักสี่กลางๆโข่งกว่าเขาถีบเล่นๆไ ปเยี่ยมลุงชัยผู้ที่เล่นรถถีบโบราณมาก่อนผมหลายปีตอน นี้แกอายุ60กว่าเข้าไปแล้วแข้งขาเริ่มไม่ถนัดเหมือนก ่อนแต่เป็นลุงที่มีไฟคนหนึ่งแกคุยได้หลายเรื่องทั้งโ บราณและเสือหมอบยุคแรกๆ ตอนนี่ฮัมเบอร์26ชายรถที่แกได้มาจากอุดรกับเปอโยต์ผ่ าหวายลงน้ำมันจอดไว้หน้าบ้านอย่างเดียวผมก็ภาวนาให้ล ุงกลับมาปั่นได้อย่างเดิมได้เป็นสีสันของรุ่นน้องรุ่ นหลานต่อไป ส่วนผมก็พอจะเดาอนาคดไว้แล้วส้ก50จะไม่ไหวเลยแอบๆทำค านโค้ง28ใว้อย่างน้อยไม่ต้องยกขาสูงเหมือน28ชาย แต่ถ้ายังไม่ไหวอีกคงจะยืม3ล้อเด็กคุณโรจน์แล้วคลานข ึ้นละครับ 5555 ภาพ4b(bicycle) กับ1c(c70)

รูป รูป      

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    ลองชวนน้องๆไปทดสอบสังขารกัน ไปกลับ10กว่าโลมีผมหลักสี่กลางๆโข่งกว่าเขาถีบเล่นๆไ ปเยี่ยมลุงชัยผู้ที่เล่นรถถีบโบราณมาก่อนผมหลายปีตอน นี้แกอายุ60กว่าเข้าไปแล้วแข้งขาเริ่มไม่ถนัดเหมือนก ่อนแต่เป็นลุงที่มีไฟคนหนึ่งแกคุยได้หลายเรื่องทั้งโ บราณและเสือหมอบยุคแรกๆ ตอนนี่ฮัมเบอร์26ชายรถที่แกได้มาจากอุดรกับเปอโยต์ผ่ าหวายลงน้ำมันจอดไว้หน้าบ้านอย่างเดียวผมก็ภาวนาให้ล ุงกลับมาปั่นได้อย่างเดิมได้เป็นสีสันของรุ่นน้องรุ่ นหลานต่อไป ส่วนผมก็พอจะเดาอนาคดไว้แล้วส้ก50จะไม่ไหวเลยแอบๆทำค านโค้ง28ใว้อย่างน้อยไม่ต้องยกขาสูงเหมือน28ชาย แต่ถ้ายังไม่ไหวอีกคงจะยืม3ล้อเด็กคุณโรจน์แล้วคลานข ึ้นละครับ 5555 ภาพ4b(bicycle) กับ1c(c70)
    กลับจากเดินทางยาวๆ ท้องแห้งตามเคย พูดถึงคานโค้งไปถึงใหนแล้ว ผมเตรียมเบาะจัดไว้เสริมทัพให้แล้ว ครับ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    รถถีบโบราณตรัง
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ samuinorman_love อ่านข้อความ
    55+ ถ้ารถมากแรง ก็มาแบ่งๆผมมั่งก็ได้นะ 555+ และผมว่าต่อไปข้างหน้า เราจะขี่อะไร มันก็มีประการหลักของมัน คือถ้าเอาสุขภาพหรือขี่ใกล้ๆก็น่าจะขี่จักรยาน แต่ตามที่พี่บอกนะเเหละครับ เมื่อนานมาแล้วนู๊นนนนนนน ตั้งแต่ผมบ้าจักรยานใหม่ๆ จะชอบขี่แต่จักรยาน ไปไหนมาไหนกับจักรยาน ผมขี่ยานพาหนะที่เรียกว่า จักรยาน มา 3 ปีด้วยกัน จนผมมาเปลี่ยนแนวเป็นเสือภูเขาสักพัก ก็เพราะเวลามีปริบปั่นจักรยานไปกับพวกเสือภูเขา ผมจะนำจักรยานโบราณไปตลอดเลย ก็ถ้ามีเกียร์ก็มีแค่ 3 เกียร์ หรือไม่ก็มีแต่ สเตอ ล้วนๆ ผมขี่ไปไหนมาไหน ก็หนักและช้ากว่าเพื่อน เพราะรถโบราณจะหนักมาก ประมาณ 15 กิโลกรัม พี่คิดดูนะ ผมขี่ราเล่ 26 ชาย ไปต่างอำเภอกับพวกๆเสือภูเขา ระยะทางประมาณ 50 กิโลเมตร ไป-กลับ ด้วยสเตอร์เพียงอันเดียว เท่านั่น
    http://www.trangzone.com/webboard_sh...age=1&ID=34377
    ครั้งที่ 2 ผมขี่ hercules 28 ชาย จากตรังไปทุ่งสง o_0! จริงๆนะไม่ได้โกหก ไปกับพวกเสือภูเขา ระยะทางประมาณ 76 กิโลเมตร ด้วยสเตอเพียงอันเดียวเช่นกัน กลับมาฝนตก เบรกก็ไม่อยู่ พอกลับมาฝนตกติดต่อกัน 3 วันน้ำท่วมอีก เหอะๆ กรรมหลายชั้นจริง
    http://www.trangzone.com/webboard_show.php?ID=36535
    และครั้งที่ 3 ผมขี่จักรยาน ราเล่ 26 หญิง ซึ่งคันนั้น เกีย 2 เข้าไม่ได้(ยังไม่ได้ซ่อม)เข้าได้แต่เกียร์ 1 กับ 3 และวันนั้นผมได้ขี่ไปหาดปากเมง ผมได้ยินอย่างนั้นผมก็ดีใจมากเลย แต่มันไม่เป็นเช่นนั้นครับ ด้วยความที่เราไม่รู้ว่าเราขี่รถโบราณแล้วมันหนักกว่ าคันอื่น ผมก็ขี่ไป พอสักพักก็เหนื่อย แต่พักไม่ได้ เพราะขี่มาระยะทางไม่มาก แถม!!! ควนหรือเนินนี่แหละ เป็นอุปสรรค์สำหรับจักรยานโบราณซะจริงๆ ขนาดผมเข้าเกียร์ 1 ยังไม่อยู่ต้องเข็น ผมบอกให้นะครับว่า เนินที่ไหน ใครเคยไปแล้วจะรู้ว่ามันสูงสุดๆครับ ขนาดเสือภูเขาบางคันยังต้องยอมแพ้ นั่นคือ(น้ำตกอ่างทอง) นี่แหละครับ พอขี่ไปถึงปากเมงได้ เหมือนกับอยู่ใน นรกมา ครึ่งวัน และขากลับ กลับทางกันตัง รวมๆระยะทางแล้ว 75 กิโล..
    http://www.trangzone.com/webboard_show.php?ID=39895
    เมื่อผมเหนื่อยมามากขนาดนี้ ผมจึงต้องผ่อนคลายให้ตัวเองบ้าง จึงมีได้มีมอไซสักคันพอ (เป็นมอไซค์คันแรกในชีวิต ที่ซื้อเอง) เห็นสภาพแบบนี้ อีก 2 อาทิตย์รับรอง แวววาวทั้งคัน ไร้สนิม 100% แน่นอน
    ....จักรยานโบราณ .รัง...

<<<***[email protected]***>>>

[QUOTE=Mix&Max10;5880960]กลับจากเดินทางยาวๆ ท้องแห้งตามเคย พูดถึงคานโค้งไปถึงใหนแล้ว ผมเตรียมเบาะจัดไว้เสริมทัพให้แล้ว ครับ[/QUOTEได้อยู่กับครอบครัวใหญ่ก็สนุกนานๆที กลับมาถึงบ้านปลอดภัยก็okแล้ว คานโค้งยังรอโครงอยู่ติดสงกรานต์หลายวัน เบาะก็ไม่มีปัญหาครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ trangoldbike อ่านข้อความ
    55+ ถ้ารถมากแรง ก็มาแบ่งๆผมมั่งก็ได้นะ 555+
    เมื่อผมเหนื่อยมามากขนาดนี้ ผมจึงต้องผ่อนคลายให้ตัวเองบ้าง จึงมีได้มีมอไซสักคันพอ (เป็นมอไซค์คันแรกในชีวิต ที่ซื้อเอง) เห็นสภาพแบบนี้ อีก 2 อาทิตย์รับรอง แวววาวทั้งคัน ไร้สนิม 100% แน่นอน
    ถีบจริงๆอยู่2-3คันเองครับนอกนั้นก็ของน้องๆเขา กลัวมีเยอะแล้วต้องระบายออกไม่อยากค้าเท่าไหร่กลัวเพ ลิน เห็นรถถีบน้องก็มีหลายคัน แถมมีมอไซค์อีกไม่ธรรมดาน้องเรา แบ็คหลังดีจริงๆครับ ใช้คาถาเสกเอาหรือเปล่า เห็นแป็บเดียวเสร็จe11

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ห่างหาย

ครับนานๆเข้าจำเมล์ตัวเองไม่ได้ลองกันอยู่ตั้งนานครั บ แต่ไม่ได้ทิ้งจักรยานไปไหนยังถีบอยู่ทุกวันครับ เช้ามั่งเย็นมั่งแล้วแต่จะว่างครับ

Senior Member trangoldbike's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

ตอนนี้มอไซค์เสร็จแล้วนะ สวยจริงๆ........เครื่องคว้านใหม้ ลูกสูบใหม่ ประเก็บ ลูกยาง ของใหม่หมด แรงๆ ขี่ดีมาก

Senior Member samuinorman's Avatar
    ขอบคุณ
    0

แลก กับรถถีบมั๊ย ครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

555+ คงไม่ละครับ เพราะเจ้าของรถคนเก่่าเขาไม่อยากให้ผมแลก/ขายให้ใครครับ

Bookmarks