วิธีการตั้งหน้าทองขาว

ชื่อกระทู้: วิธีการตั้งหน้าทองขาว

มาตรฐาน วิธีการตั้งหน้าทองขาว

การตั้งหน้าทองขาวมันมีวิธีการตั้งอย่างไร แล้วจะรู้ได้ไงว่าไฟอ่อนหรือแก่เกินไป แล้วถ้าทองขาวเพี้ยนอาการมันจะเป็นไงคับ ช่วยตอบที

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันเพี้ยน ก็หลายอย่าง ทั้งติดเครื่องยาก วิ่งไม่ดีสะดุด วูบ การเร่งการผ่อนไม่สัมผัสกับรอบ ฯลฯ
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

TumZ TUMZA's Avatar
    สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

อยากได้วิธีตั้งมากๆครับ ช่วยสอนหน่อยครบั

มาตรฐาน อยากได้เหมือนกันคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tumza อ่านข้อความ
    อยากได้วิธีตั้งมากๆครับ ช่วยสอนหน่อยครบั
    อยากเหมือนกันคับรถผมสะดุดมาก ตั้งอย่างไง เปลี่ยนอย่างไง ช่วยอธิบายหน่อยนะคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วิธีตั้งมันแล้วแต่รถ แต่ละรุ่นครับ อาจไม่เหมือนกัน หลักๆ ก็เริ่มจากการหมุนล้อแม่เหล็ก สังเกตุที่ล้อแม่เหล็กมันจะมีอักษร T กับ F อธิบายตัว T ไปด้วยละกัน มันคือตำแหน่งวาล์วปิดหมดทั้งสองตัว (กี่ตัวก็แล้วแต่ มันจะปิดหมด) ลูกเบี้ยวแคมชาร์ฟ หรือก้านกระทุ้งจะอยู่ในลักษณะไม่กดหรือดันวาล์ว จำตัวเต็มไม่ได้ว่ามันเขียนว่าอะไร แต่ถ้าจำไม่ผิดมันคือจุดศูนย์ตายบน ประโยชน์หลักๆ ก็เอาไว้ตั้งวาล์วครับ ถ้าอยู่ตำแหน่งนี้แล้วลูกเบี้ยวหรือก้านกระทุ้งยังกด แน่นอยู่กับวาล์วก็แสดงว่ามันชิดเกินหรือถ้าชิดจนวาล ์วเปิดนิดหน่อยก็มันยันนั้นเอง แต่ถ้าห่างมากเกินกว่าค่าที่กำหนดก็คืออาการวาล์วห่า งครับ ส่วนตัว F คือจังหวะอัดสุดเอาไว้ตั้งจังหวะการจุดระเบิด ก็คือหน้าทองขาวนั้นเอง ทีนี้คุณต้องทราบเกี่ยวกับรถคุณก่อนครับ ที่บ้านผมมี Gl อยู่ 2 คัน เมื่อก่อนก็ทำไม่เป็นก็ได้ความรู้จากช่างบ้าง สังเกตุเอาบ้าง และที่สำคัญคือผมมี คู่มือการใช้งานรถรุ่นอยู่ ดังนั้นผมเลยคุ้นเคยกับรถรุ่นนี้มาก ส่วน Cb 175 ของก็ใช้วิธีเดิมหาข้อมูลรถ รายละเอียดของรถ สอบถามจากผู้ที่เคยใช้บ้างครับ ไม่มีอะไรมาก อิ อิ :)
    CAVALRY

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

C70ครับพี่ ตั้งยังไงอธิบายหน่อยนะครับเป็นวิทยาทานครับ ขอบคุณมากครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

c70 เหรอ ผมไม่เคยใช้อ่ะครับ แต่วิธีการตั้งคล้ายๆ กัน คือ เปิดฝาครอบล้อแม่เหล็กด้านซ้ายออก คุณจะเห็นเจ้าล้อแม่เหล็ก ครอบหน้าทองขาวอยู่อีกที (ไม่รู้นะว่าเหมือน c115 หรือเปล่า) ที่ตัวล้อจะมีอักษรที่ว่าระบุอยู่ หมุนล้อให้ตรงตามมาร์คที่แคร้งเครื่อง แล้วคลายน๊อตยึดหน้าทองขาวออก แต่ไม่ต้องให้หลุดออกมา ปรับระยะของหน้าทองขาวให้ได้ระยะที่กำหนดในคู่มือ ด้วยฟิลเลอร์เกจ (แต่ผมไม่มีฟิลเลอร์เกจ เลยใช้สายตากะเอา) แล้วก็หมุนน๊อตกับคืนให้แน่น ปิดฝาครอบให้เรียบร้อย อืม...............เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมไปค้นคู่มือการ ใช้งานและบำรุงรักษาที่บ้านเลยดีไหม แล้วจะ zip หรือยังไงก็ได้สักวิธีละกัน เพื่อจะส่งให้คุณ OK
    CAVALRY

ที่สุดแล้วไม่มีใครเกิน aei007's Avatar
    สถานที่
    71 vintage machine
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    วิธีตั้งมันแล้วแต่รถ แต่ละรุ่นครับ อาจไม่เหมือนกัน หลักๆ ก็เริ่มจากการหมุนล้อแม่เหล็ก สังเกตุที่ล้อแม่เหล็กมันจะมีอักษร T กับ F อธิบายตัว T ไปด้วยละกัน มันคือตำแหน่งวาล์วปิดหมดทั้งสองตัว (กี่ตัวก็แล้วแต่ มันจะปิดหมด) ลูกเบี้ยวแคมชาร์ฟ หรือก้านกระทุ้งจะอยู่ในลักษณะไม่กดหรือดันวาล์ว จำตัวเต็มไม่ได้ว่ามันเขียนว่าอะไร แต่ถ้าจำไม่ผิดมันคือจุดศูนย์ตายบน ประโยชน์หลักๆ ก็เอาไว้ตั้งวาล์วครับ ถ้าอยู่ตำแหน่งนี้แล้วลูกเบี้ยวหรือก้านกระทุ้งยังกด แน่นอยู่กับวาล์วก็แสดงว่ามันชิดเกินหรือถ้าชิดจนวาล ์วเปิดนิดหน่อยก็มันยันนั้นเอง แต่ถ้าห่างมากเกินกว่าค่าที่กำหนดก็คืออาการวาล์วห่า งครับ ส่วนตัว F คือจังหวะอัดสุดเอาไว้ตั้งจังหวะการจุดระเบิด ก็คือหน้าทองขาวนั้นเอง ทีนี้คุณต้องทราบเกี่ยวกับรถคุณก่อนครับ ที่บ้านผมมี Gl อยู่ 2 คัน เมื่อก่อนก็ทำไม่เป็นก็ได้ความรู้จากช่างบ้าง สังเกตุเอาบ้าง และที่สำคัญคือผมมี คู่มือการใช้งานรถรุ่นอยู่ ดังนั้นผมเลยคุ้นเคยกับรถรุ่นนี้มาก ส่วน Cb 175 ของก็ใช้วิธีเดิมหาข้อมูลรถ รายละเอียดของรถ สอบถามจากผู้ที่เคยใช้บ้างครับ ไม่มีอะไรมาก อิ อิ :)

ไม่ทราบว่าอยู่ใน กทม ไม๊ครับแบบว่าป๋มขับรถรุ่นนี้อยู่ครับ(GL) ถ้าจะขอคัดลอกสำเนาเพื่อเอาไว้ศึกษาจะว่าไม๊ครับ เมล ป๋มครับ [email protected] :D
    <<<===เจอกันที่ http://aei007.hi5.com นะคราบพี่น้องคราบ===>>>

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยู่สุพรรณครับ รถผม Honda Gl-x นะครับ ไม่ใช่สกู๊ตเตอร์นะ ถ้าใช้รุ่นนี้อยู่เดี๋ยวขอค้นคู่มือที่บ้านก่อนครับ
    CAVALRY

สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับขอคู่มือ C70 ที่พี่ว่าหน่อยนะครับหรือคู่มืออะไรก็ได้ที่มันใช้ได ้ ส่งมาที่ [email protected] หน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

***click ศูนย์รวม***ดัง พนันบอล แค่คลิกเดียวที่มีให้ท่านได้ร่วมสนุกกับเราไม่ว่าจะเ ป็น***ยอดนิยม และ***ใหม่ ๆ เช่น *** , Royal1688 , Ruby888 , Holiday-Palace , Genting-Crown ,Reddragon88 ท่านจะได้สัมผัสบรรยากาศจริง sภายใน***จริงทุกเกมส์การ เล่นตื่น เต้นเราใจ และนอกจาก***คุณภาพที่เราคัดสรรมาให้ ท่าน แล้วทาง
    ***click.com เองยังมี SportBetting Onlineให้ท่านได้เลือกเดิมพนันกีฬาโปรด ที่ท่านชื่นชอบอย่างจุใจ อาทิ เช่น *** ,IBCBET , WinningFT , MMMBET ท่าน สามารถเปิดเล่นกับเราได้แล้ววันนี้ ทางเรามีพนักงาน Call Center ไว้คอยบริการท่านด้วยความเป็นกับเองประทับ ในตลอด 24 ชม.
    ติดต่อสอบถาม 24 ชัวโมง
    081-122-5019 , 081-122-4019 , 080-559-7275
    http://www.***click.com
    http://***click.blogspot.com/

ขอบคุณ
    0

Name:  image.jpeg
Views: 12179
Size:  87.6 KB

สอบถามหน่อยครับตัวนี้มันคืออะไรเเล้วต่อยังไงครับชุ ดไฟgl100

ขอบคุณ
    0

ขอวิธีต่อทั้งหมดก็ดีครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

Bookmarks