คนบ้ารถถีบเจอกัน ครั้งที่2

ชื่อกระทู้: คนบ้ารถถีบเจอกัน ครั้งที่2

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

มาตรฐาน คนบ้ารถถีบเจอกัน ครั้งที่2

ในวันจันทร์ที่ 11 ธันวาคม 2549 ตั้งแต่เวลาประมาณ12.00 น.เป็นต้นไป จนถึงเย็นๆ ณ บริเวณสะพานมัฆวานรังสรรค์ ถนนราชดำเนิน
    ขอเชิญคนบ้ารถถีบทุกๆท่าน มาพบปะ พูดคุย แลกความคิดเห็น ทำความรู้จัก หรือมาดูจักรยานและของเกี่ยวกับจักรยานที่น่าสนใจกัน
    โดยท่านใดสะดวกจะนำจักรยานมาจอดอวดกัน หรือสะดวกที่จะมาอย่างเดียวก็ตามสะดวก แต่อยากให้เอามากันมากๆจะได้มาถ่ายรูปหมู่เก็บเอาไว้ เป็นที่ระลึกกัน
    กิจกรรมก็คงคล้ายกับการนัดพบกันครั้งแรก ที่เน้นการจอดรถ และพูดคุยกันดูของกัน และแนะนำแหล่งหาอะไหล่เท่าที่ทราบ แต่จะไม่ทำการซื้อ-ขายกัน เพื่ออยากให้เป็นการนัดพบที่ไม่มีเรื่องผลประโยชน์มา เกี่ยวข้อง
    ส่วนใครถ้ามาแล้วอยากจะปั่นจักรยาน บริเวณรอบๆนี้สามารถที่จะปั่นจักรยานท่องเที่ยวได้หล ายเส้นทาง ถ้าปั่นเบื่อแล้วก็มานั่งคุยกันต่อ ส่วนใครอยากจะจอดรถคุยกันอย่างเดียว ก็สามารถที่จะทำได้ ไม่มีการกำหนดกันว่าให้มาทำอย่างโน้นอย่างนี้ อยากให้มากันอย่างสบายๆ ตามความชอบของแต่ละคน
    ส่วนใครที่สะดวกจะนำอาหารว่างมาร่วมทานกันก็เชิญนะคร ับ
    ถ้าสนใจอยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติม หรือสอบถามเส้นทาง ติดต่อได้ที่ วสันต์ 081-234-6980
    จึงแจ้งมาเพื่อทราบครับ....

รูป รูป  

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ขออนุญาตกำหนดการอย่างคร่าวๆนะครับ
    12.00น. จนถึงเวลา16.00 น.โดยประมาณ จะเป็นการพบปะพูดคุย เอารถมาอวด หรือมาดูกัน
    จนเวลาประมาณ16.00 น.ก็จะปั่นจักรยานกัน โดยเริ่มออกจากสะพานมัฆวาน มุ่งตรงไปที่ลานพระบรมรูปทรงม้า ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ระลึก เสร็จแล้วก็ปั่นไปตามเส้นทางถนนราชดำเนิน มุ่งตรงไปที่ท้องสนามหลวง และถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ระลึกอีกครั้ง แล้วจึงปั่นกลับย้อนเส้นทางเดิม มาที่สะพานมัฆวานแยกย้ายกันกลับ...
    ก็ยังเน้นอยู่นะครับ สำหรับการที่จะปั่นจักรยานในช่วงสี่โมงเย็น สำหรับท่านที่ไม่สะดวกปั่นไปด้วยกัน ก็ไม่เป็นไรครับ เพียงแต่แจ้งกำหนดการอย่างคร่าวๆเท่านั้นเองครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasant : 27-11-2006 เมื่อ 11:55

good krub
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ในวันที่11 กะว่าจะหาหมวกสักหลาดหรือหมวกกะโล่ สักสองสามใบ แล้วจัดบริเวณริมกำแพงกระทรวงศึกษาธิการสักที่หนึ่งเ อาไว้สำหรับให้ผู้ที่ประสงค์จะถ่ายรูปคู่กับจักรยาน ไม่ว่าจะของตัวเองหรือกับจักรยานของผู้อื่น
    ก็จะพยายามหากิจกรรมเล็กๆน้อยทำให้มันแปลกๆใหม่ๆไม่ซ ้ำรูปแบบเดิมๆ

Member snof5's Avatar
    สถานที่
    the oldden bicycle club of korat
    ขอบคุณ
    0

อิจฉา พี่ๆที่ กทม.จังมีกิจกรรมดีๆให้ทำ ยังไงก็ถ่ายรูปมาฝากเยอะๆนะครับจะคอยติดตาม

รบกวนพี่วสันต์ น้ำแข็ง 1 กระติกใหญ่ครับ กับแก้ว ใช้แล้วทิ้ง ด้วยครับ เดี๋ยวผม เอา น้ำอัดลม กับ น้ำดื่มไปเอง เดี๋ยวคุยกันคอแห้งจะไม่ สะดวกเวลาหา

รูป รูป  
    ประหยัด อดออม เพื่อวันข้างหน้า

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วันนี้นั่งดูข่าวทางทีวีก็ทำให้ได้ทราบข่าวว่าในวันท ี่10ธันวาคมนี้จะมีการรวมตัวของผู้ชุมนุมจากหลายสาขา อาชีพในย่านนั้นซึ่งลักษณะของการชุมนุมรูปแบบคงจะเดิ มๆคือยืดเยื้อไปอีกหลายวันซึ่งเกรงว่าจะมีผลคาบเกี่ย วกับวันที่11ป่าวครับหรือว่ารอดูใกล้ๆกับวันที่10ค่อ ยว่ากันทีครับ
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

คงไม่ยืดเยื้อกระมังครับ เพราะในข่าวเห็นบอกว่าในวันนั้นจะไปยื่นข้อเรียกร้อง ที่ไหนต่อหลังจากชุมนุมกันแล้ว... ส่วนคนบ้ารถถีบเจอกันก็มีเหมือนเดิม เวลาเดิม จำนวนคนก็คงจะไม่มากไปกว่าเดิมสักเท่าไรนัก
    ก็ชวนๆกันหลายคนอยู่เหมือนกัน โดยมากมักจะเป็นคนที่คุ้นหน้าคุ้นตากันอยู่แล้ว และก็หวังว่าในวันที่11นี้ ก็จะได้พบได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆใหม่เพิ่มขึ้น...
    แต่อย่างไรก็ตาม จุดประสงค์หลักในการนัดพบกัน ไม่ใช่จำนวนคนที่จะต้องปริมาณมากๆเท่านั้น แต่อยากสร้างการนัดพบกันให้เป็นเรื่องที่จะต้องทำกัน อยู่เรื่อยๆ คุยกับพี่ๆว่าอยากจะสร้างบรรยากาศการพบกันด้วยความอบ อุ่น ปราศจากผลประโยชน์ หรือจุดมุ่งหมายอื่นๆแอบแฝง...
    และที่เน้นอยู่เสมอๆก็คือการนัดพบกันของคนบ้ารถถีบ เป็นการนัดพบที่ใครๆก็มาได้ไม่จำเป็นว่า ไม่รู้จักใครแล้วไม่กล้ามา หรือรถตัวเองไม่สวยแล้วไม่อยากมา อยากให้มาเถอะครับ จักรยานโบราณหรือรถถีบเป็นเพียงสื่อแต่ก็มีความสำคัญ ที่จะให้คนที่ต่างสถานที่ หรือต่างอาชีพ และต่างวัย ได้รู้จักกัน....

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

เมื่อวานนี้ ได้คุยกับพี่แจ๊ค ลพบุรี ซึ่งแกทราบข่าวมาจากพี่ชัชวาลเรื่องที่จะนัดกันในวัน ที่11 นี้ ถ้าไม่ติดธุระจริงๆคาดว่า พี่แจ๊คคงจะได้มาแน่ๆ
    ส่วนเรื่องที่เป็นห่วงกันว่า ก่อนหน้านี้หนึ่งวัน คือวันที่10 ธ.ค. เค้าจะมีการนัดชุมนุมประท้วงเกี่ยวกับการเมือง ซึ่งคิดว่าไม่น่ามีปัญหา เพราะถ้ามีชุมนุมจริงๆตอนเย็นๆก็คงเลิก คิดว่าคงไม่ยืดเยื้อ ถึงวันที่11 และอีกอย่างมันเป็นการชุมนุมคนละสถานที่กับที่เรานัด กัน
    สรุปว่ายังเป็นวันที่11เหมือนเดิมนะครับ

สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

วันจันทร์ที่จะถึงแล้วนะครับ ที่จะเป็นวันนัดมาพบปะกัน ขอเชิญพี่ๆน้องๆอีกครั้งครับ มาพูดมาคุยมาปั่นรถจักรยานโบราณกัน ก่อนที่จะถึงวันหยุดยาวไปจนถึงต้นไปหน้า

รูป รูป  

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมขอรอชมภาพวันงานก็แล้วกันครับ ยังงัยรบกวนถ่ายภาพวันงานเยอะๆนะครับ

Senior Member Nong - nui's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เดี๋ยววันที่11ตอนช่วงเช้าต้องถือโอกาสนี้เข้าไปโป๊ว ของสำเพ็งด้วยซะเลยของที่บ้านใกล้หมดแล้ว.........แล ้วค่อยไปสะพานกันขอให้ฝนอย่าตกเลยนะจ๊ะ...........

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nong - nui : 10-12-2006 เมื่อ 11:25
    WE CAN HOLD THIS WORLD TOGETHERem88

Bookmarks