ลีวายที่พวกคุณใส่ และคิดว่าของแท้ อาจจะไม่ใช่ก็ได้นะครับ มาดูกันเลย - หน้า 2

ชื่อกระทู้: ลีวายที่พวกคุณใส่ และคิดว่าของแท้ อาจจะไม่ใช่ก็ได้นะครับ มาดูกันเลย

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ความรู้เพียบพาบเรย

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pond169 อ่านข้อความ
    มันหน้าจะปลอมนะของคุณ จขกท อะ
    ป้ายข้างในทำไม ตรง W L ไม่บอกขนาดอ่ะครับ
    แล้วกระดุมเบอร์ 501 มีด้วยหรอ ???
    อีกอย่างเลขตัวเดียวตรงกระดุมเม็ดบน มีเยอะแยะไป <ปีลึกๆหน่อย>
    http://www.501vip.com/product.detail_165786_th_1958369
    ว่างๆลองนั่งศึกษาดูนะครับ http://www.thaivintage.com/webboard_forum.php?fid=15 By D.Houston <น้าแดง>
    ใช่ครับ ...
    เนื้อผ้าของคุณ จขกท ก็ไม่น่าใช่แล้วอ่ะครับ
    ความรู้เยอะแยะเลยขอบคุณครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

md-shop's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peng0305 อ่านข้อความ
    (มิได้มีเจตนาว่าใครนะครับ ผมพอรู้มาบ้างก็มาแบ่งความรู้กัน ใครมีเพิ่มเติมก็เชิญเลยนะครับ)
    ตำแหน่งแรกให้ดูที่กระดุมเม็ดบนสุดด้านหลัง จะมีโค๊ด3ตัวเลข ตัวแรกจะพิมไม่ชัด ถ้าชัดของปลอม!! (ของผมนานแล้ว มันหลุด)
    แนบเอกสาร 2219311
    ตำแหน่งที่สอง ต่อจากอันแรกคือ โค๊ดทั้งหมด หลังกระตุมจะต้องตรงกันกับโค๊ดที่ waist inseam ป้ายราคาที่เป็นกระดาษ แล้วก็ตรงกับป้ายด้านซ้ายของขาเกงเกงด้านในด้วย และจะต้องเป็นป้านในล่อน ไม่ใช่ป้านกรีน
    แนบเอกสาร 2219329
    ของคุณนะปลอม 100 % ครับ ขอโทษด้วยที่พูดตรงๆ

Senior Member
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

กด like ให้เรย ครับ

ริมแดงพานพุทธ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ลองดู Link นี้ครับ บอกคำเดียวว่าสุดยอด vintage Big E deadstock

http://cgi.ebay.com/ws/eBayISAPI.dll...BP3jb4OhI%253D

----- ของปลอมก็คือของปลอม --------

Member
    สถานที่
    แร้งคอย
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ _bigroad-cafe_ อ่านข้อความ
    Levi's ประวัติศาสตร์ยาวนานครับ แต่ละปี แต่ละรุ่น แต่ละ Version มีจุดเด่น จุดดู ของมันเอง

ด้ายเหลือง, เย็บลูกโซ่, แซ็กดำ, ตะเข็บเดี่ยว, ริมแดง, ริมเขียว, ป้ายหนัง, ป้ายปะเก็น, Rivet หลัง, หูเบี่ยง ฯลฯ ไหนจะเบอร์ของกระดุมที่บอกรุ่น บอกไลน์ผลิต, 501, 505, 646 ฯลฯ อีกทั้ง Vintage - LVC อีก โอยยยยย เวียนหัว c23 เยอะแยะไปหมด ถ้าอยากเรียนรู้คงต้องลงศึกษาเปิดเป็นวิชากันได้เลยค รับ (ส่วนตัวผมก็ใส่ของ Copy ไว้ขี่รถลุย ไว้ลุยจริงๆ ขาด เลอะ ช่างมัน ส่วน Vintage ก็ไว้เก็บสะสม)

ถ้าอยากศึกษาด้วยตนเอง สมัยนี้ คงต้องยกให้ GooGle ครับ ถามอะไรมีหมด หรือ จะไปร้านหนังสือชั้นนำทั่วไป เคยมีคนไทยลงเขียน "ตำนานกางเกงยีนส์" ขาย แต่มันก็นานระยะเวลาสมควร ลองถามตามร้านดูครับว่ายังมีอีกไหม รายละเอียดในหนังสือพอได้ครับ (หรือจะไปยืนอ่านก่อน ถ้าชอบแล้วค่อยซื้อก็ได้ ฮิ ๆ) หรือ ถ้าภาษาต่างประเทศพอไหวก็สั่งนอกเลยครับ

ส่วนกางเกง
    ถ้าอยากได้ Vintage ก็ต้องลงแรงเดินหาตามสวนจตุจักร, มาบุญครองชั้น 1, โรงเกลือ หรือ ตามแหล่งอื่นๆ แต่ต้องตาถึงหน่อย ไมงั้นเจ็บตัวเป็นค่าวิชาครับ
    ถ้าอยากได้แท้ลิขสิทธิ์ ก็ Shop ตามห้างชั้นนำต่างๆ ไม่โดนหลอกแน่นอน (แท้จริงๆครับ แต่แท้ลิขสิทธิ์ งงป่าว)
    ถ้าอยากใส่ลุย ไม่กลัวเลอะ ไม่กลัวขาด ตัดทำเป็นขาสั้นก็ได้ ก็ตาม สวนจตุจักร, สะพานพุทธ หรือ ตลาดนัดครับ งาน Copy ราคาย่อมเยาว์ หาผ้าสวยๆ ทรงสวยๆ ก็ Ok แล้วครับ

ส่วนกางเกงที่เจ้าของกระทู้โชว์ไว้ ไม่ขอวิจารณ์นะครับ รักใน Levi's เหมือนกันครับ

นี่ต่างหากครับ...เซียนตัวจริงเสียงจริง 555

Senior Member hirock2522's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ boatbsa อ่านข้อความ
    นี่ต่างหากครับ...เซียนตัวจริงเสียงจริง 555
    ขออนุญาติถามเซียนตัวจริงหน่อยนะคับ ว่าเสื้อยืนส์ตัวนี้มันแท้หรือปลอมพอดีไปเปิดกริปเสื ้อยีนส์มาแล้วเจอตัวนี้มาอะคับ รบกวนหน่อยคับ

รูป รูป    

Bookmarks