แรงไม่แรง อยู่ที่ตรงนี้คับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: แรงไม่แรง อยู่ที่ตรงนี้คับ

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

โอ๊ยยยย น้ำ ตา จะ ไหล **
    ทุกอย่างมันต้อง 1 0 0 %

คันนี้มันมีตำนาน

มันมาพร้อมปีที่ผมเกิด **
    คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

Senior Member hasma01's Avatar
    สถานที่
    Scooter ตะรุเตา สตูล
    ขอบคุณ
    0

Up กันไปครับ
    แรลลี่แดง 089-977-3225 (บังศักดิ์) ตะรุเตาสกุ๊ตเตอร์ สตูล
    Facebook( sak vespa satun )

ธนาคารกรุงเทพ บัญชีเลขที่ 455-0-47245-2 นาย สุริยศักดิ์ หัสมา

skkiper's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ยินดีรับปรึกษาปัญหาทุกเรื่อง ไม่ว่าจะทำที่ไหนทำกับคัย เราไม่ลำเอียง ยินดีทุกคน ทุกจังหวัด ไม่ว่าคุนจะเจ็บมาเยอะ เราก้อยินดี ติดต่อช่างเบ้นเปนการส่วนตัว 087-8303125 นะค๊าบ

คุนขอมาเราจัดหั้ย
    :
    ปัญหามีไว้แก้ และต้องแก้ด้วยตัวเองไม่ใช่ยืมมือคนอื่นมาแก้ หุหุหุ

อยากสวยต้องยันฮี..อยากแรงต้องช่างเบนซ์

Senior Member Benz_07@thaiscooter.com's Avatar
    สถานที่
    FIELD HOG SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากน้าน้าน้า

Say it's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    2

อยากเอา pk50 ไปแยงเสื้อ

แต่ไม่มีตังอ่าพี่
    ฟรีได้ปะ 5555

น้ำมันไม่หมด ไม่"เข็น" สอดบัตร's Avatar
    สถานที่
    แน่นอน,ใต้ดิน,PXคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ประสบการณ์ตรงถามผมได้ 555+++ ถ้าไม่หูเบาเชื่อใครง่ายๆ ป่านนี้คงไม่ต้องมาเจ็บ2ต่อ3ต่อกันแล้ว มาที่นี้ดูแลอย่างกะคนในครอบครัว น้ำก็ดื่มฟรี ข้าวก็กินฟรี 555+++ แต่ค่าแรงไม่ฟรีนะจ๊ะ อิๆ...ทีแรกผมจะเข้ามาทำที่นี่ตั้งแต่แรกแล้วครับ แต่บังเอิญว่าช่วงที่จะเข้ามานั้น โดนของ ก็เลยทำให้หูตาพร่ามั่ว เข้าไปโดนฟันที่ร้านดังเก่าแก่แถว สน.จักวรรดิ โดนฟันซะเละตุ้มเป๊ะ แถมมีของแถมมาให้อีกเพียบ เอารถไปจอดเป็นเดือนไม่ทำอะไรให้เลย ทั้งกระโหลกคลุมเสื้อสูบแตก สีถลอกทั้งคัน(ไม่มีการรับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น)ลูกสูบท ะลุ จานไฟ200โดนปาดซะเกลี้ยงเลยเสียของหมด รางพื้นบุบ(จากการเอาค้อนไปทุบ) ถามหาความรับผิดชอบ เฮียแกบอกไม่รู้อย่างเดียว ดีครับ ดีมากๆเลย ประทับใจสุดๆกับร้านนี้ บอกขอแต่งแรง เฮียแกเล่นไม่ทำอะไรให้สักอย่างเลย เครื่องรถไปยังไง เอาออกมาเป็นแบบเดิมเป๊ะ ไม่ได้แรงสมคำร่ำลือเลย ที่ผมทราบว่าทำไมเค้าถึงไม่ได้ทำอะไรเลย ก็เพราะว่าวันนั้นโชคดีที่น้องฮอล พาไปนั่งเล่นที่ร้านคี้ คุยกันไปคุยกันมา ก็จัดการผ่าสดๆอีกรอบ ให้หายคาใจว่าเค้าทำอะไรให้บ้าง ท้ายที่สุดแล้วไม่มีเลย ชั่วโมงนั้นผมโมโหมากๆ เพราะโดนค่าทำไปเยอะ เฉพาะค่าแรงเค้าก็โหดพอตัวอยุ่แล้ว นี่แถมไม่ได้ทำอะไรให้กับรถเราอีก แต่ก็ขออโหสิกรรมให้ มีเพื่อนบอกเพื่อน มีญาติบอกญาติ ว่าอย่าไปทำร้านดังแถว สน.จักรวรรดิ เป็นเด็ดขาด ต้มผมซะเปื่อยเลย อุตส่าห์ไว้ใจ ไม่คิดว่าจะมาทำกันแบบนี้ ทำงานลวกๆ ไม่ตรวจสอบเลย ผมขี่ออกจากร้านได้ไม่กี่โล ลูกสูบทะลุ แถมผมยังต้องมาเสียค่าลูกสูบเอง แทนที่จะเป็นทางร้านออกให้ แต่เปล่าเลย เราต้องมาเสียเงิน2ต่อเองอีก คิดดูซิครับ ว่ามันชุ่ยขนาดไหน จริงๆแล้ว เรื่องนี้ไม่อยากเอามาเล่าให้ฟังหรอก เพราะไม่อยากเก็บเอามาคิดอีก แต่ก็กลัวว่าใครที่ไม่รู้จะหลงเข้าไปทำร้านนั้นอีก สุดท้ายนี้ต้องขอขอบคุณร้านคี้และน้องฮอลมาก ที่ตอบโจทย์ในการทำรถให้ และให้การบริการเป็นอย่างดี นั่งทำรถผมตั้งแต่เย็นวันเสาร์ที่22 ม.ค.54 ถึงเช้าวันอาทิตย์ที่23 ม.ค.54 แล้วผมก็ขี่กลับมาปากช่องแต่เช้า เหอะๆ เหนื่อยโคตรๆ รู้งี้ผมเข้ามาทำตั้งแต่แรกละ ไม่น่าหูเบาไปเชื่ออะไรใครง่ายๆเลย คิดแล้วก็เซ็งไม่หาย.....
    ผมว่าจะไม่พูดละก็ขอพูดหน่อยละกันนะครับ พี่ เห็นว่าเป็นคนรู้จักกันนับถือกัน การที่แนะนำให้ทำ คือยังไงละ ไม่ใช่ว่าตัวผมเองไม่ได้ทำกับเค้า ให้ไปทำ รถที่ทำมาให้ตัวผมก็ดี แต่ของพี่ผมไม่ได้ไปนั่งเฝ้านี้ครับ ทำรถก็ต้องใส่ใจกับมันหน่อยสิครับไม่ใช่ให้คนอื่นไปน ั่งเฝ้า รถผมเองยังต้องดูแลเองเลย แล้ว หลายคนก็เคยเข้าไปทำก็ไม่เคยเห็นว่ามีปัญหาแบบ พี่สักหน่อย ไม่มีใครอยากให้ ทำรถออกมาไม่ดี หรอกครับ แล้วก็ออกมาดิสเครดิส ร้านเค้า มีอะไรก็เก็บไว้ในใจ ผมทำรถมาก็หลายที่แล้วครับ แต่ไม่เคยที่จะออกมะประจานเพราะมันไม่ได้อะไร มัน กลับมาย้อนเค้าตัวไงละครับ ผมเข้าใจว่า พอมันไม่ได้ดั่งใจ ก็รู้สึกไม่ดี ผมว่ามันก็ไม่น่าสมควรนะครับโตๆกันแล้ว อยู่ในวงการก็นาน อายเด็ก รุ่นหลังเค้าปล่าวๆแต่พี่เล่นมาบอกว่า หูเบาเชื่อคนอื่น อันนี้มันกินใจหว่ะ เหมือนคนไม่รู้จักกันนะ ถ้าพี่เจอคนที่รู้จักกัน มาหลายๆปี ความรู้สึกดีๆมีให้ แล้ว มาเจอคำพูด แบบ นี้ลองถามตัวเองสิ ว่าจะรู้สึกอย่างไร ผมไม่ได้เสียอะไรกับทางร้านเค้าสักนิดเดียว (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกมาแขวนคอ)ถ้าพี่ มีจิตรนึกคิด สักนิดนึง ลองทบทวนดูว่า ใครไปรับ ใครเป็นธุระให้ ไปโน่นไป นี้ทั้งที่รถตัวเอง ก็วิ่งไม่ได้ยังไม่เสร็จ ต้องยืมรถชาวบ้านเค้ามาเป็นธุระให้ มีคนอื่น ทำให้ไหม อยากรู้ครับ ตอบหน่อย และมานั่งฟังคำบ่นอยู่ฝ่ายเดียว โดยรับฟังและเห็นใจนะเป็นใครคนอื่น จะทนได้ไหม(ไม่เคยคิดว่าเป็นบุญคุณหรืออย่างอื่น แต่อยากให้นึกถึงจิตรใจ คนอื่นบ้างไม่ใช่นึกแต่ตัวเอง) ปากก็บอกอยากให้สามัคคีแต่การกระทำมันไม่ใช่นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สอดบัตร : 04-02-2011 เมื่อ 02:26
    สต๊ารท์ตีน - หลูปรวม
    THAILAND
    NEED DEFTONES

http://www.facebook.com/?sk=lf#!/home.php?sk=group_184706091544762&ap=1

กินได้! ....แต่ห้ามเป็นเจ้าของ เข้าใจ นะ ฮ้าฟ...

Senior Member imnoname101's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสป้า&อู่ช่างเต้ หน้ารูฟ
    ขอบคุณ
    0

อยากปาดฝา กับ แยงเสื้อ แต่ไม่สะดวกเอารถไป เอาไปแต่เสื้อ ฝา ลูก ได้ปะคับพี่เบนซ์
    ปอเปี๊ยะสด สดตลอด/facebook

เลขบัญชี 3392668749 ธนาคารทหารไทย

ชื่อบัญชี นายวรภพ ไหมสุวรรณ

โทรศัพท์ : 0840997552 ปอเปี๊ยะ

ไหนๆคัยบอกโพลินี่ไม่วิ่ง. Hall100%'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imnoname101 อ่านข้อความ
    อยากปาดฝา กับ แยงเสื้อ แต่ไม่สะดวกเอารถไป เอาไปแต่เสื้อ ฝา ลูก ได้ปะคับพี่เบนซ์

เอามาเดะปอเปี๊ย เดี๋ยวเอาเสื้อกับฝา ใส่เครื่องตุ๊กๆลองก็ได้ จะได้ไม่ต้องขี่รถมา (ไม่เอารถมามันจะเฟี้ยวเหรอวะคุนน้องงงงงงงงง)

คัยๆ ก็เรียว่าน้อฮอลล์ 0895272454

ขอบคุณ
    0

Arrow

ใจร่มๆคับสหาย สายซิ่ง เรื่องมันผ่านไปแล้ว

เราไปช่วยกัน กู้ชาติ กับ ยุบสภาดีกว่า ** (เอา********ให้ชิปหายเลยยยย)

Senior Member Benz_07@thaiscooter.com's Avatar
    สถานที่
    FIELD HOG SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

[QUOTE=imnoname101;5461833]อยากปาดฝา กับ แยงเสื้อ แต่ไม่สะดวกเอารถไป เอาไปแต่เสื้อ ฝา ลูก ได้ปะคับพี่เบนซ์[/QUOTE

ไม่เอารถมาก้อได้ แต่ผมว่าทำเสร็จแล้วมันต้องปรุงนะครับ กินก๋วยเตี๋ยวไม่ปรุงจะอร่อยหรือ

Senior Member imnoname101's Avatar
    สถานที่
    บ้านเวสป้า&อู่ช่างเต้ หน้ารูฟ
    ขอบคุณ
    0

งั้นต้องหาโอกาสเหมาะๆแอบขับรถไปซะแล้ว
    ปอเปี๊ยะสด สดตลอด/facebook

เลขบัญชี 3392668749 ธนาคารทหารไทย

ชื่อบัญชี นายวรภพ ไหมสุวรรณ

โทรศัพท์ : 0840997552 ปอเปี๊ยะ

Senior Member reebper's Avatar
    สถานที่
    หนุ่ม วัดกำแพง
    ขอบคุณ
    0

[[email protected];5463317]
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ imnoname101 อ่านข้อความ
    อยากปาดฝา กับ แยงเสื้อ แต่ไม่สะดวกเอารถไป เอาไปแต่เสื้อ ฝา ลูก ได้ปะคับพี่เบนซ์[/QUOTE

ไม่เอารถมาก้อได้ แต่ผมว่าทำเสร็จแล้วมันต้องปรุงนะครับ กินก๋วยเตี๋ยวไม่ปรุงจะอร่อยหรือ

แน่นอนจริงๆ

น้ำมันไม่หมด ไม่"เข็น" สอดบัตร's Avatar
    สถานที่
    แน่นอน,ใต้ดิน,PXคลับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    ร้อนตัวอะไรไปรึเปล่าบัง ผมไม่ได้พูดถึงบังเลยสักซิด ที่ผมพูดไม่ได้ออกมาดิสเครดิตใคร แต่โดนกับตัวเอง แล้วก็ไม่ได้โทษบังหรือใครก็ตาม อ่านมาน่าจะเข้าใจอยู่นะ ถ้าผมเอ่ยชื่อใครผมก็ยอมรับ แต่ไม่ได้โทษหรือเอ่้ย ถึงใครแม้แต่น้อย ถ้าคิดไปเอง กรุณาอย่าคิด เพราะสิ่งที่บังคิด ผมอาจจะไม่ได้คิดเหมือนบังก็ได้
    พี่ครับผมเป็นคนนะครับกินข้าวไม่ได้กินหญ้า คำพูดที่ออกมา เด็กป.1เค้า ก็เข้าใจครับ ถ้าอยู่ใน สถาณการแบบนี้นะ
    สต๊ารท์ตีน - หลูปรวม
    THAILAND
    NEED DEFTONES

http://www.facebook.com/?sk=lf#!/home.php?sk=group_184706091544762&ap=1

กินได้! ....แต่ห้ามเป็นเจ้าของ เข้าใจ นะ ฮ้าฟ...

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

รอสักครู่นะครับ
    เดี่ยวมีส่งไปใช้บริการอีกสักรอบครับ
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

Bookmarks