เรื่องคาบูร์

ชื่อกระทู้: เรื่องคาบูร์

Junior Member
    สถานที่
    PROPERTIRE CLUB
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องคาบูร์

ร้านซ่อมรถธรรมดาสามารถถอดมาล้างทำความสะอาดได้หรือเ ปล่า

พี่ก็ถอดล้างเองก็ได้หนิ หรือว่าไม่มีเวลา เด๋วไปล้างให้ถึงที่เลย คิดไม่แพงหรอก5555
    l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สอนหน่อยถอดไม่เป็น

ก่อนอื่นก็ ขับอะไรอยู่ครับ ได้ตอบถูก
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

แหมมทีถอดอย่างอื่นไม่เห็นต้องสอนเลย++++%~~ก่อนอี่น ถอดกรองอากาศออกก่อนพี่ใช้ไขควงถอดอะ และก็บิดก๊อกน้ำมันปิดก่อนพี่ ถอดสายน้ำมัน ถอดสายคันเร่ง ถอดสายโช๊ค และพี่จะเห็นจะมี น๊อตเบอร์ 11 สอง ตัวยึดคาบูร์อยู่ใช้บ๊อก เบอร์ 11 ไขนะ ถ้าใช้เบอร์ 12 มันจะไขไม่ได้นะ55 (หรือพี่จะไขน๊อตที่ยึดคาบูร์ออกก่อนค่อยถอดสายน้ำมั นก็ได้นะน่าจะง่ายกว่า) นั่นแหละพี่ก็ได้คาบูร์ อออกมาและ จะย่ำยี อะไรก็เชิญ อย่าลืมถอดนมหนู ออกมาล้างด้วยนะ ก็ถอดดูลูกลอยด้วยก็ดีนะ สรุปถอดมันมาล้างให้หมด !!!!!!!~อย่าลืมหาผ้าสะอาดๆมาอุดตรงช่องห้องเครื่องด ้วยละเด๋วอะไรตกลงไปนะ และอย่าทำน๊อตตกลงไปละไม่งั้นนะ ฮฮฮา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loogaodteam : 29-11-2006 เมื่อ 12:17
    l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l l

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ........

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ meen อ่านข้อความ
    ก่อนอื่นก็ ขับอะไรอยู่ครับ ได้ตอบถูก
    Sprint (P'ต้น เอง)

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

แล้วตอนประกอบต้องจูนยังไง

รู้สึกว่าจูนอากาศ จะไขน๊อตเข้าให้สุดและไขออก 2 รอบ ครึ่ง และที่เหลือก็จูนน้ำมันพอดีๆอะลองดูและกันนะพี่

คาร์บูร์ เวสป้า ไม่เคยถอดอ่ะ พี่ต้น เลยต้องถามว่าใช่รถอะไร
    ถอดล้างเองก็ได้ไม่ยากหรอกพี่ ลองดู เอาน้ำมันเบนซินล้างนะ
    หรือไม่วันอาทิตย์ว่างมัย ขี่มาบ้านมีน เดียวช่วยกันล้าง แล้วเดียวพาไปเที่ยวบ้านพวก สาย2
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meen : 30-11-2006 เมื่อ 14:56
    WORK SLOWLY AND U WILL HAVE A FINE KNIFE
    ONE LOVE Kai - jo Brother
    ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^ ^!^^!^ ^!^

" พลัง " มีไว้สำหรับ " กรรมกร "

" สติปัญญา " มีไว้สำหรับ " ปุถุชนครับ "

สัญติสุข จงเกิดแด่ วงการ scooter

ts32ts32

Junior Member lam's Avatar
    สถานที่
    TLK .
    ขอบคุณ
    0

สู้ๆๆ แค่จำให้ได้อะครับว่าถอดอะไรมาจากตรงใหนไม่ยากครับ แต่ถ้ามีการอัดฉีดลมแรงจะดีเพราะจะได้เอาคราบจากรูต่ างออกได้ ทริกง่ายๆครับ ถ้าคาร์บูเราดีอยู่แล้วคือดูจากรอบเครื่องเดินดีไม่ม ีปัญหาอะไร ให้จำที่เค้าตั้งมาอยู่เดิมคืออะไรหมุนกีรอบ ถ้าลืมก็ทุกอย่างไขแน่นหมดยกเว้นจุนอากาศด้านข้างของ คาร์บูหมุดไปให้แน่นก่อนแล้วคลายออกประมาณ 1 รอบครึ่งถึง 2 รอบครับ ส่วนตังรอบเครืองก็ตังตามเราชอบเลย

ผิดถูกอภัยด้วย

13 GHOSTS 06

Vespa อยู่ในใจ
    Lambertta อยู่ในใส้
    แต่ความจังรัยมันอยู่ในสายเลือด!!

Bookmarks