รบกวนตอบเรื่องทะเบียนรถผมหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: รบกวนตอบเรื่องทะเบียนรถผมหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Cool รบกวนตอบเรื่องทะเบียนรถผมหน่อยครับ

รถของผมีเอกสารดังนี้ครับจะสามารถต่อภาษีและโอนได้ป่ ะครับ
    1.มีเล่มทะเบียนเป็นเล่มเขียวครับ
    2.มีชุดโอนแต่บัตรประชาชนผู้โอนหมดอายุ
    3.ทะเบียนขาดตั้งแต่ปี 2538

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะครับ

Senior Member sumitr's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขาดปี 38 ต้องไปจ่ายย้อยหลังก่อนครับ ที่ผมถามขนส่งมาเอาเล่มไป ป้ายทะเบียนเก่า 2 แผ่น ไปจ่ายของเก่า เขาจะยึดป้ายไว้ แล้วก็เสียภาษีย้อนหลัง พร้อมค่าปรับ (เขาบอกว่าเก็บ 3 ปีนะครับ) ลองดูในเล่มก็ได้เสียปีละเท่าไร เสร็จแล้วเรื่องจดใหม่ค่อยว่ากัน (มันง่ายมากถ้าเอกสารครบ ) ต้องไปตามบัตรปรชาชนเจ้าของเก่าให้เจอก่อน หมดอายุโอนไม่ได้ครับ อย่าลืมเอาบัตรที่หมดอายุดคืนเขาด้วยนะครับ แล้วก้เอาทะเบียนที่จ่ายย้อยหลังแล้วให้เขาดูจะได้คุ ยกันง่ายขึ้นครับ
    รับตามชุดโอน จากเจ้าของรถที่ชื่อตรงกับเล่มโดยตรง (เท่านั้น) ในกรณีที่รถซื้อมาแล้วเอกสารไ่ม่ครบ ตามก่อนจ่ายทีหลัง ไม่สำเร็จไม่ต้องจ่าย เอกสารต่างๆ ต้องเป็นไปตามที่กำหนด จีงรับตามครับ รับรองได้เอกสารจากมือเจ้าของโดยตรงแน่นอนครับ
    [CENTER][CENTER]089-9801530

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

รับทำครับ 0844692270

art way's Avatar
    สถานที่
    unlimited
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vladislav อ่านข้อความ
    รถของผมีเอกสารดังนี้ครับจะสามารถต่อภาษีและโอนได้ป่ ะครับ
    1.มีเล่มทะเบียนเป็นเล่มเขียวครับ
    2.มีชุดโอนแต่บัตรประชาชนผู้โอนหมดอายุ
    3.ทะเบียนขาดตั้งแต่ปี 2538

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีน่ะครับ
    บัตรประชาชนหมดอายุได้ไม่เกิน 90 วัน ถ้าผู้โอนอายุ 60 ปีขึ้นไปถ้าบัตรหมดอายุรู้สึกว่าใช้ได้นะครับ
    สมเกียรติ (หรั่ง)
    โทร. 087-5126683
    e.mail: [email protected]
    บริการงานทะเบียนรถยนต์
    (ทุกพื้นที่เขตขนส่ง)
    สำหรับรถยนต์ทุกชนิดทุกประเภท รถใหม่,เก่า,รถคลาสสิค
    รับโอน-ย้ายรถเข้า,ออก-แจ้งย้ายปลายทาง-แจ้งติดตั้งแก๊ส
    แจ้งเปลี่ยนเครื่อง-แจ้งเปลี่ยนสี-แจ้งติดตั้งคอก,กะบะ,หลังคา,คอก
    แจ้งเปลี่ยนแปลงรายการต่างๆ-คัดสมุดจดทะเบียนเล่มใหม่-แจ้งเอกสารหาย
    แจ้งจอดรถชั่วคราว,ตลอดไป-แจ้งสลับเครื่อง-จดทะเบียนใหม่(รถภาษีขาดเกิน 3 ปี)
    บริการเสียภาษี(ไม่มีเล่มก็เสียได้) - พ.ร.บ. - ประกันภัย - บริการชำระภาษีรถทะเบียนระงับ-บริการรับตามเอกสารชุดโอน (บริการรับโอนทั่วประเทศ)
    รับปรึกษาปัญหาเรื่องทะเบียน (ทางเมล์ได้เลยครับ)

Bookmarks