รักพี่เสียดายน้อง Vesps 150 v.s Vespa LX150

ชื่อกระทู้: รักพี่เสียดายน้อง Vesps 150 v.s Vespa LX150

ณัฎฐพล
    สถานที่
    ไม่ขับ
    ขอบคุณ
    0

Talking รักพี่เสียดายน้อง Vesps 150 v.s Vespa LX150

ยุคภาวะแบบนี้ ตัวเลือกแบบไหนถึงจะเหมาะสมดี สำหรับสไตล์คอ 150 ครับ

รูป รูป    

panda_pupa's Avatar
    สถานที่
    หลังกาดโจ้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ cnamsom อ่านข้อความ
    ยุคภาวะแบบนี้ ตัวเลือกแบบไหนถึงจะเหมาะสมดี สำหรับสไตล์คอ 150 ครับ
    เอาเหมาะสมกับการใช้งานของเราครับ
    ยู่ย่างบ้านๆนี้แหละเรา

panda_pupa@hotmail.com
    089-1794595

ปล.ผมมันเด็กเลี้ยงแกะ

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็Vespa LX150ครับ เกือบแสน ได้รถใหม่เอี่ม4จังหวะ ขี่ดีครับ ประหยัดน้ำมันด้วย แต่ถ้าเล่นรถเก่าข้อดีคือขายต่อไม่ขาดทุน แต่จะเจอปัญหาจุกจิก ซ่อมบ่อย กินน้ำมัน
    รถดีๆเค้าไม่ขายกันหรอกครับ เก็บไว้ใช้ดีกว่า...

My Bike running on LPG

Senior Member barbies_69's Avatar
    สถานที่
    Amigo cafe'
    ขอบคุณ
    0

ต้องถามตัวเองก่อนครับว่าชอบความคลาสสิค หรือความทันสมัย และความเหมาะสมกับการใช้งานของแต่ละบุคคล ?
    สำหรับผมเคยใช้ sprint150 - 90racer จนปัจจุบันมาเป็น lx150
    สำหรับรถคลาสสิคมันก็มีเสน่ห์ของมัน มีคุณค่าตามกาลเวลา แต่อาจจะมีปัญหาจุกจิกกวนใจบ้าง ฯลฯ เวลาซ่อมทีก็ต้องหาอะไหล่ รอนาน ...
    สำหรับรถ lx 150 โดยส่วนตัวผมว่าใช้งานได้ดีเลยทีเดียว ตัดปัญหาเรื่องปัญหาจุกจิกไปได้เลย แค่ต้องบำรุงรักษาตามระยะที่ศูนย์กำหนด และราคาอะไหล่ต่างๆ ค่อนข้างสูง กินน้ำมันประมาณ 30 กิโล ต่อลิตร อัตราความเร็วสูงสุด 100 ครับ
    ผมจึงเลือก lx 150 มาใช้งาน ณ ตอนนี้ครับ เพราะต้องวิ่งไปทำงานทุกวันไปกลับก็ประมาณ 80 โล ถ้าใช้รถคลาสสิคคงจะไม่ไหว พังกลางทางตอนกลางคืน หรือตอนไหนๆก็จะลำบากอีก...
    SCOOTER THE WAY OF MY LIFE

----- AMIGO CAFE' -----

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ต้องถามตัวเองก่อนว่าเป็นรถใช้งานหรือ เอาไว้ขี่เล่น ถ้าจะเอารุ่นคลาสสิกอย่างที่เจ้าของกระทู้ระบุมา คงเอาไว้ขี่เล่นมากกว่า

ตามความเห็นถ้าจะเล่นเวสป้ารุ่นเก่า เพื่อเอาไว้ใช้งาน ต้องเล่นตั้งแต่รุ่น spint cosa px rally ถ้าเก่ากว่านี้แล้วเอามาใช้งานทุกวันน่าจะไม่สะดวก แล้วไหนจะเรื่องทะเบียนอีก

ถ้าเอาไว้ขี่ใช้งานทุกวัน lx จะเหมาะกว่า แต่ถ้าเป็นไปได้ก็ซื้อมันทั้ง 2 เลยครับ เพราะอารมณ์ของรถคลาสสิก เกียร์มือ 2 จังหวะ ยังไงรถรุ่นใหม่ก็ให้ไม่ได้ เอาไว้ขี่เล่นวันหยุด สบายๆก็น่าจะดีครับ

คำตอบง่ายมาก ชื้อทั้งคู่เลยครับ

Nok บางสะพาน's Avatar
    สถานที่
    Vespa Club From Bangsaphan
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nadty1962 อ่านข้อความ
    คำตอบง่ายมาก ชื้อทั้งคู่เลยครับ
    LML - Stella ให้ได้ 2 อย่างใน 1 เดียวครับ

Senior Member MOSED MAN's Avatar
    สถานที่
    [ USE SCOOTER GANG ]
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nok บางสะพาน อ่านข้อความ
    LML - Stella ให้ได้ 2 อย่างใน 1 เดียวครับ
    เห็นด้วยครับ LML - Stella เจ๋งจิง
    SPRINT 177 CC.
    by. use scooter gang

Bookmarks