[ เตือน ] แจ้งทราบ แจ้งทราบ เตือนภัยจากมิจฉาชีพขโมยรถ อาละวาดหนัก

ชื่อกระทู้: แจ้งทราบ แจ้งทราบ เตือนภัยจากมิจฉาชีพขโมยรถ อาละวาดหนัก

Senior Member
    สถานที่
    SomSongSang Donmuang Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ้งทราบ แจ้งทราบ เตือนภัยจากมิจฉาชีพขโมยรถ อาละวาดหนัก

เนื่องจากเพื่อนผม ได้ลงประกาศขาย HONDA STEED พร้อมทะเบียน ลงตามเว็ปไซด์ต่างๆ แล้วได้มีมิจฉาชีพกลุ่มนึงติดต่อเพื่อขอดูรถและลองขั บทดสอบ เพื่อนผมไม่ได้เอะใจว่าจะเป็นแก็งค์มิจฉาชีพ ก็ให้มันขับรก Steed ตามรถกะบะที่มากับมันด้วยซึ่งเพื่อนผมนั่งอยู่บนรถกะ บะ ขับได้ซักประมาณ 2 Km. ก็มองไปขางหลังก็ไม่เห็นมันขับตามมาแล้ว จึงบอกให้รถกะบะ หยุดรอจนประมาณ10นาที จึงแน่ใจว่าโดนเข้าแล้ว จึงคุยกับคนขับรถว่ายังงัยเนี่ย คนขับรถกะบะก็บอกว่า มันจ้างเหมารถกะบะมาอีกที่นึง ไม่ได้เป็นเพื่อนกัน งานเข้าแล้วครับพี่น้อง จึงรีบไปที่ สถานีตำรวจนครบาล ดอนเมือง ลงบันทึกประจำวันไว้ แล้วก็พยายามตามหาในพื้นที่แต่ก็ไร้วี่แวว จึงอยากให้เพื่อนๆช่วยระวังด้วย ตอนนี้มันอาละวาดไปทุกพื้นที่แล้วครับ ซื้อขายรถพยายามอย่าอยู่คนเดียวหาเพื่อนมาช่วยเราดูด ้วย แล้วอย่าให้มันลองขับรถตามลำพัง พยายามถ่ายรูปผู้ที่มาขอซื้อรถไว้ด้วย สังเกตุพฤติกรรมว่าน่าสงสัยรีบร้อน
    " ขยั้นขยอที่จะขอ ลองขับรถเอง " ฝากเพื่อนทุกท่านช่วยระมัดระวังด้วยครับ ใครมีเบาะแส ติดต่อกลับที่ 0800517676 ขอบคุณครับ
    เตือน : กระทู้เก่า
    กระทู้นี้เก่ากว่า 360 วัน ข้อมูลและสินค้าบางรายการ อาจจะไม่ตรงกับปัจจุบัน โปรดสอบถามก่อน

รูป รูป    

Bookmarks