ถามเรื่องหัวโขนเล็กๆๆอะคับ

ชื่อกระทู้: ถามเรื่องหัวโขนเล็กๆๆอะคับ

มาตรฐาน ถามเรื่องหัวโขนเล็กๆๆอะคับ

อยากถามพี่น้องบอร์ดของสะสมอะคับ ว่ามีที่ไหนขายหัวโขนเล็กๆอะคับแล้วถูกๆๆอะคับ อยากได้มากคับ
    MkrongthiP king of RaStA

[email protected]
    สราวุธ เรืองพรวิสุทธิ์
    ธ.กสิกรไทย สาขา ย่อย วุฒากาศ 740-2-23853-9

Saravut Ruengponvisut

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Wink ได้คำตอบรึยังครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint sonic 140 อ่านข้อความ
    อยากถามพี่น้องบอร์ดของสะสมอะคับ ว่ามีที่ไหนขายหัวโขนเล็กๆอะคับแล้วถูกๆๆอะคับ อยากได้มากคับ
    ไม่รู้ว่าหาที่ซื้อได้รึยังครับ แต่ของอย่างนี้เค้ามีครูนะครับ แต่ถ้าจะซื้อเพื่อเก็บสะสม ก็คงจะไม่ผิดครับ
    ที่ผมเคยเห็นมีขายนะครับ แน่นอนต้องเป็นแถวสนามหลวงครับ เพราะส่วนใหญ่เค้าจะทำไว้ขายให้นักท่องเที่ยวชาวต่าง ชาติครับ แล้วก็แถวๆประตูน้ำครับ
    ผิดพลาดประการใด ขออภัยนะครับ
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หัวโขน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sprint sonic 140 อ่านข้อความ

มีสองแบบนะครับ แบบปกติ คือ ทำจากกระดาษ และวาดได้สวย ขนาดเล็ก ประมาณ 3-4 นิ้ว หัวละ ประมาณ 600 -700 บาท
    แบบธรรมดา ชาวบ้านทั่วไป คือ ทำจากกระดาษ และวาดได้สวย ขนาดเล็ก ประมาณ 3-4 นิ้ว หัวละ ประมาณ 400 -500 บาท
    แบบธรรมดา แบบ ให้เป็นหัวโขนก็พอ คือ ทำจากกระดาษ และวาดได้สวย ขนาดเล็ก ประมาณ 3-4 นิ้ว หัวละ ประมาณ 200 -300 บาท

ถ้าเล็กกว่านี้ งานดี 1-2 นิ้ว จะแพงไปเลย อยู่ที่ประมาณ 4- 5ร้อย
    ถ้างานธรรมดา จะไม่สวย ราคาประมาณ 180 บาท
    หมายเหตุ ถ้าต้องการฝีมือขนาดหลาน อาจารย์ สาคร ยังเขียวสด (หรือมากกว่านั้นก็ ได้นะครับ) แต่ราคา บอกไว้ก่อนว่า ระดับ นั้น เริ่มที่ 2,000 ถึงระดับหมื่นกว่าบาท กันเลย แต่ของมีครู จะเอาไปทำอะไรก็ ดูด้วยแล้วกันนะครับ

ถ้าต้องการติดต่อได้ครับ 0878303718
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mazda1200 : 30-12-2007 เมื่อ 21:10 เหตุผล: ข้อความเพิ่มเติม

Bookmarks