เครื่อง honda dream 100 แต่งสูตรไหรดีคับ วิ่งดี+เหนียว ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

ชื่อกระทู้: เครื่อง honda dream 100 แต่งสูตรไหรดีคับ วิ่งดี+เหนียว ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

Senior Member thunthawat's Avatar
    สถานที่
    เกษตรศาสตร์(ศรีราชา)
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่อง honda dream 100 แต่งสูตรไหรดีคับ วิ่งดี+เหนียว ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

เครื่อง honda dream 100 แต่งสูตรไหนดีคับ แรง+เหนียว
    ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

TDOOM KU SRC

Mail : [email protected]
    Tel.0853590742

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thunthawat อ่านข้อความ
    เครื่อง honda dream 100 แต่งสูตรไหนดีคับ แรง+เหนียว
    ผู้รู้ช่วยบอกด้วยนะคับ

ทำรถถ้าต้องการความแรง ก็ไม่ได้ความเหนียว แต่ถ้าต้องการความเหนียว ก็ไม่ได้ความแรง

ถ้าอยากแรงจริงก็ต้องเล่นสูตร ยัดลูก ลงแคม ปาดวาล์ว ยืดก้าน ถ่วงข้อ เปลี่ยนคาร์บู ไล่นมหนู ทดสเตอร์ เปลี่ยนเบอร์ยาง วางท่อรีด โมกล่องไฟ ใส่คอยล์หัวเทียนแต่ง มีหลายสูตรครับ ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับกระเป๋าสตางค์ มีมากได้มากของดีด้วย

แต่ถ้าเอาแค่พอเหมาะ ก็คว้านขยายไซด์ แบบเดิม ๆ สักเบอร์ 50 หรือ 75 ก็พอ แต่เน้นของแท้ เปลี่ยนคาร์บูเล่นแดชก็ได้ ทดสเตอร์ หน้า 14-15 หลัง 32-34 กับลดเบอร์ยาง หน้า 200 หลัง 225 ถ้าเล่นยางเล็กเหมือนจักรยานขอบอกก่อนผมเห็นลอยขึ้นส วรรค์มาเยอะ ท่อก็เล่นเหมือนของตลาด หรือไม่ก็ท่อเดิมเปลี่ยนคอขยาย ปลายเปิดกว้างกว่าเดิมหน่อย ตามที่บอกก็แรงได้ครับ 130 ไหลก็หรูแล้ว

เพราะอันที่จริงแล้วพวกรถแต่งแรง ๆ เขาแข่งแต่ในสนาม แข่งเสร็จ ยกเปลี่ยนใหม่เท่านั้นครับ แต่ถ้าอยากแรงจริง ลองถามหาร้านตู่ทุ่งสงดูสิครับ เวฟ100ใหม่ ยังยัดลูก spark 135 ได้เลย
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

Senior Member thunthawat's Avatar
    สถานที่
    เกษตรศาสตร์(ศรีราชา)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ
    ทำรถถ้าต้องการความแรง ก็ไม่ได้ความเหนียว แต่ถ้าต้องการความเหนียว ก็ไม่ได้ความแรง

ถ้าอยากแรงจริงก็ต้องเล่นสูตร ยัดลูก ลงแคม ปาดวาล์ว ยืดก้าน ถ่วงข้อ เปลี่ยนคาร์บู ไล่นมหนู ทดสเตอร์ เปลี่ยนเบอร์ยาง วางท่อรีด โมกล่องไฟ ใส่คอยล์หัวเทียนแต่ง มีหลายสูตรครับ ส่วนใหญ่จะขึ้นอยู่กับกระเป๋าสตางค์ มีมากได้มากของดีด้วย

แต่ถ้าเอาแค่พอเหมาะ ก็คว้านขยายไซด์ แบบเดิม ๆ สักเบอร์ 50 หรือ 75 ก็พอ แต่เน้นของแท้ เปลี่ยนคาร์บูเล่นแดชก็ได้ ทดสเตอร์ หน้า 14-15 หลัง 32-34 กับลดเบอร์ยาง หน้า 200 หลัง 225 ถ้าเล่นยางเล็กเหมือนจักรยานขอบอกก่อนผมเห็นลอยขึ้นส วรรค์มาเยอะ ท่อก็เล่นเหมือนของตลาด หรือไม่ก็ท่อเดิมเปลี่ยนคอขยาย ปลายเปิดกว้างกว่าเดิมหน่อย ตามที่บอกก็แรงได้ครับ 130 ไหลก็หรูแล้ว

เพราะอันที่จริงแล้วพวกรถแต่งแรง ๆ เขาแข่งแต่ในสนาม แข่งเสร็จ ยกเปลี่ยนใหม่เท่านั้นครับ แต่ถ้าอยากแรงจริง ลองถามหาร้านตู่ทุ่งสงดูสิครับ เวฟ100ใหม่ ยังยัดลูก spark 135 ได้เลย
    อย่างผมต้องเล่นแบบพอเหมาะนั้นแหละคับ แรงแบบพอเหมาะ ออกทริปไกลๆได้ด้วย

ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยชี้แนะคับ

อยากทราบชื่อพี่จัง แล้วอยู่แถวไหนคับ
    TDOOM KU SRC

Mail : [email protected]
    Tel.0853590742

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ konhaha อ่านข้อความ

เสตอ ยาง เหมือนผมเดะ อิอิ ๆ ไหลจริงจัง ๆ

Address 31 หมู่ 4 ต.สูงเนิน อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา 30170
    ชื่อบัญชี นาย อัครภูมิ สอนจิตร
    ธ.กรุงไทย 954-0-11267-2

Telephone 0853144357 Dtac

facebook http://www.facebook.com/kamibpoom

E-Mail/Msn [email protected]

Senior Member konhaha's Avatar
    สถานที่
    tiwang rider classic & bigbike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thunthawat อ่านข้อความ
    อย่างผมต้องเล่นแบบพอเหมาะนั้นแหละคับ แรงแบบพอเหมาะ ออกทริปไกลๆได้ด้วย

ขอบคุณมากคับ ที่ช่วยชี้แนะคับ

อยากทราบชื่อพี่จัง แล้วอยู่แถวไหนคับ
    ชื่อเซเว่นครับ แต่เพื่อนเรียก โอเว่น เพื่อนเก่า ๆ เรียก เว้น แว้น แว่น เอาชื่ไหนดี 55555
    ผมอยู่ อ.ทุ่งสงครับ เปิดร้านอยู่ตำบลที่วังครับ รวมกลุ่มกลับพี่รัตน์กะปาง(เสรีภาพ) บ้านผมจริง ๆ อยู่ อ.เมือง ถนนอ้อมค่าย ทางเข้าหลังโยธินครับ
    OWEN Tiwang Rider Bigbike club & Wangkao classic club ที่วังไรเดอร์บิ๊กไบค์ & วังเ่ก่าคลาสสิคคลับ ตำบลที่วัง อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช

ของผม c70 เครื่องดรีม 100 สูตรของผมนะ

ยัดลูก wave 125 std. วาล์ว สแมชแต่ง125 ลงชุดแคมน้ำบาน ก้านสูบ 125 คาบู แดช

ภายนอก ยางหน้า 185-17 หลัง 200-17 สเตอร์ 15-32

แค่นี้ละครับ ตอนนี้รถผมวิ่งประมาณ 150 ได้ทั้งปลายทั้งต้นเลยละครับวิ่งทริปทีไรไม่ต้องกลัว ใครเลย สบายตามทันอยุ่ละ

Senior Member
    สถานที่
    บัวใหญ่สองล้อเก่า
    ขอบคุณ
    0

เจ๋งๆๆดีคับขอบคุนคับๆๆ..

Bookmarks