มือใหม่ครับ..ขอรูปวงจรเดินสายไฟ12v.64แบบละเอียดพี่ ๆหน่อยครับ

ชื่อกระทู้: มือใหม่ครับ..ขอรูปวงจรเดินสายไฟ12v.64แบบละเอียดพี่ ๆหน่อยครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

Unhappy มือใหม่ครับ..ขอรูปวงจรเดินสายไฟ12v.64แบบละเอียดพี่ ๆหน่อยครับ

มือใหม่ครับ..ขอรูปวงจรเดินสายไฟ12v.64แบบละเอียดพี่ ๆหน่อยครับ
    ขับกลางคืนก็ไม่ได้ เวลาดับเครื่องก็ค้องโช้คเอา
    พอดีแถวหมู่บ้านไม่มีช่างคนไหนทำได้เลยครับ
    .....ขอบคุณมากๆครับ.....

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าทำเองยากอยู่นะสำหรับคนไม่เคย
    หาช่างทำดีกว่า วันเดียวเสร็จ
    มันต้องเปลี่ยนมัดข้าวต้ม แสงสว่าง
    เดินสายไฟใหม่
    ใส่ตัวคุมไฟด้วย ไม่งั้นหลอดขาดแน่
    สวิทไฟ ของต้องเปลี่ยนใหม่
    ถ้าอยากมันส์ก็ซื้อ มัดข้าวต้ม 12 โวล์ มาลุยก็ได้
    ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็ส่งร้าน
    ก็ได้ประสบการ์ณไปอีกแบบ
    อย่าหงุดหงิดเวลาซ่อมรถนะครับต้องใจเย็นๆ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมขอรูปวงจรไฟ12v.64หน่อยครับ
    แถวบ้านไม่มีช่างครับหาไม่ได้จริงๆ (ผมขับไม่มีไฟมาหลายเดือนแล้ว)
    ผมยกเครื่องใหม่มัดข้าวต้มเป็น12v.เครื่องอันเดิมเป็ นไฟ6v.ครับต้องเดินสายยังไงครับอยากลองทำดู
    แล้วทำไมต้องเปลี่ยนสวิตท์ไฟดว้ยครับ ถ้าไม่เปลี่ยนจะเป็นไรมั๊ครับ

oung's Avatar
    สถานที่
    Maeklong Classic Club
    ขอบคุณ
    0

12 โวล์
    จะมีสายไฟ 3 เส้น ออกจากเครื่อง
    แดง ,เขียว ,ดำ
    (ถ้าจำไม่ผิดนะ)
    แดงไปที่หัว
    เขียว วิ่งไปตัวคุมไฟ แยกไปหัวกะไฟท้าย ไฟเบคร
    ดำ วิ่งตามเขียวไป
    มันต้องแปลงจั้มสายไฟอ่ะบอกไม่ถูก
    เพราะสายไฟที่มีขายกันอยู่เป็น 6 โวล์
    ถ้าใส่สวิท 6 โวล์ ไฟ 12 จำได้ว่า แตรจะดังตลอดเวลาครับ
    ถ้าแยกไม่ได้ ว่า Nos กับ Repro ต่างกัน อย่ามาเล่นสกูตเตอร์เถอะน่ะ...
    ขี่ รถเทพๆ กินข้าวแกง แต่... ขี่ รถบ้านๆ กิน MK

ความศรัทธามันยังคงอยู่ถ้า...คุณยังเป็นคนดีของสังคมนี้
    "อัง"
    08-1116-1600
    08-7508-7744

[email protected]
    Rachata Tippayasotayan
    ธ.กรุงไทย 74800-62400

เยี่ยมชม Maeklong Classic Club

[/CENTER]

Bookmarks