อยากให้ทุกคนในกลุ่มช่วยกันคับ - หน้า 2

ชื่อกระทู้: อยากให้ทุกคนในกลุ่มช่วยกันคับ

*****เอาแบบนี้กันมั๊ยพี่น้อง...พี่อยากทำแบบลงทะเบี ยนกันดีกว่ามั๊ยคับ มีประวัติ...ว/ด/ป เกิด...เก็บค่าบำรุงกลุ่ม..คัยไม่มารวมปรับครั้งล่ะ. ...(จิงๆอยากเรียงลำดับกันไปเลย)*****

......คัยอยากเข้ากลุ่ม Black Sheep เอาเป็นเรื่องเป็นราว ทำเป็นรูปแบบเพื่อการอยู่ร่วมกัน.....

-------ทุกคนว่าดีมั๊ย ถ้าไม่ดีก็ไม่พรื่อเป็นอีกความเห็นของคนอยู่รวมกัน 555555 -------
    .. [email protected]..
    ....บรรจง ช่อมณี....
    บมจ.เจริญโภคภัณฑ์อาหาร
    125 ม.8 ถ.กาญจนวนิช ต.บ้านพรุ
    อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90250
    ----081-9572495----

*****ทำวันนี้ห้ายดีที่สุด*****

Junior Member shinjang's Avatar
    สถานที่
    sr400 หาดใหญ่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สงขลา400 อ่านข้อความ
    *****เอาแบบนี้กันมั๊ยพี่น้อง...พี่อยากทำแบบลงทะเบี ยนกันดีกว่ามั๊ยคับ มีประวัติ...ว/ด/ป เกิด...เก็บค่าบำรุงกลุ่ม..คัยไม่มารวมปรับครั้งล่ะ. ...(จิงๆอยากเรียงลำดับกันไปเลย)*****

......คัยอยากเข้ากลุ่ม Black Sheep เอาเป็นเรื่องเป็นราว ทำเป็นรูปแบบเพื่อการอยู่ร่วมกัน.....

-------ทุกคนว่าดีมั๊ย ถ้าไม่ดีก็ไม่พรื่อเป็นอีกความเห็นของคนอยู่รวมกัน 555555 -------
    ดีมันดีนะดดีจง แต่ผม นอนเช้า ตื่นเย็น แถมเสาร์อาทิตย์ไปไหนไม่ได้อะครับ อยากจะไปใจจะขาด
    ...ร้อยไมล์ แม้ไกลสักหน่อย จะดีไม่น้อย หากเธอยังคอย เป็นเสมือน เพื่อนร่วมทาง...

หาดใหญ่ ไม่ไกลเหมือนที่คุณคิด

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยอย่างยิ้งครับลูกพี่จงๆ เราควรตั้งกฏไว้ในกลุ่มเราขี่ในเมืองที่ชุมชนควรขี่ใ ห้เรียบร้อย รถใครเสียงดังแล้วขับอุบาทไม่ต้องให้เข้ากลุ่มจะได้ไ ม่เสียกันไปหมด เพราะเราไม่ใช่เด็กแว้น

Member NANiiZ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Red sheep อ่านข้อความ
    ผมมีเรื่องไม่สบายใจอยากระบายให้ทุกคนฟังคับ คือ ผมรู้สึกดีใจนะคับที่ sr ที่พวกเราทุกคนขี่มีคนขี่กันมากตอนนี้
    ส่วนตัวผมที่เลือก sr เพราะมันได้ทั้งคลาสสิค และความแรง ปัญหาน้อย ทน ซึ่งเพื่่อนๆที่รัก sr จริงก้อคงมีความคิดเหมือนผมและผมก้อขับsrมาทํางานทุก วัน พี่ๆตํารวจก้อไม่เคยจับผม ผมอยากให้มันเป็นอย่างงี้ต่อไป แต่ตอนนี้เริ่มมี sr ซิ่งเกิดขึ้นคับ ผมไม่อยากให้เกิด ปลาเน่าตัวเดียวแล้วเหม็นไปทั้งเข่งคับ ถ้าเกิดเหตุการนี้ขึ้น sr ของพวกเราก้อคงต้องจอดไว้กับบ้าน หรือถ้าออกมาขับก้อคงต้องหลบๆซ่อนๆ ผมว่าหมดสภาพว่ะ อายเค้าตาย ผมเลยอยากให้ทุกคนช่วยกันเตือนคนที่ขับซิ่ง หรือขับ sr ไม่เรียบร้อยกันหน่อย ก่อนที่พวกเราจะไม่ได้ขับแบบทุกวันนี้ อยากให้ทุกคนช่วยกันคับ หรือให้สงสารคนที่ต้องใช้ sr ทุกวันเขาด้วยนะคับ ขอบคุณคับที่อ่านจนจบ

เห็นด้วยที่สุดค่ะ ^ ^ คงต้องช่วยกันสอดส่องงแร้ว!!

คนละไม้คนละมือ ช่วยๆกันแหละค๊าบบบ,,

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เด็กทิ้ง อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยอย่างยิ้งครับลูกพี่จงๆ เราควรตั้งกฏไว้ในกลุ่มเราขี่ในเมืองที่ชุมชนควรขี่ใ ห้เรียบร้อย รถใครเสียงดังแล้วขับอุบาทไม่ต้องให้เข้ากลุ่มจะได้ไ ม่เสียกันไปหมด เพราะเราไม่ใช่เด็กแว้น
    แล้วถ้ารถเสียงไม่ดัีง แต่หน้าตา อุบาท เข้ากลุ่มได้มั้ยคับ 555+
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

*******ทุกข้อเสนอดีคับ....แต่ทั่นโชเอาไงคับสมควรเร ิ่มตรงไหนว่าเลย พี่และน้องๆจะได้ตามกันไป*******

-----อย่ารีรอเริ่มเลย กลุ่มเราเริ่มทำให้เห็นเลยต่อไปได้เป็นตัวอย่างที่ดี------

*****ทำวันนี้ห้ายดีที่สุด*****

โชกุน's Avatar
    สถานที่
    Black Sheep Hatyai
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

บางจังหวะ บางลีลา บางครั้งก้อต้องมีกันบ้าง ที่ต้องขับเร็ว ขับซิกเซก เพื่อหลบหลีก ป้องกันการปะทะ

ฉะนั้น กระผม คิดว่า ขี่กัน ตามสมควร ของสามัญสำนึกแล้วกันนะคับ ผมคงไม่ต้องเตือน ตัวเรา รู้ตัวเราดีที่สุด

ทำไง ก้อได้ อย่าให้ชาวบ้านเดือดร้อน แต่ถ้าชาวบ้านทำเราเดือดร้อนเมื่อไหร่ แจ้งผมด้วยนะ

นอกเหนือ จากกลุ่มเราไม่เกี่ยวกับเรา ฉะนั้น อันดับแรก ก้อคือ จะต้องมีการลงทะเบียน เป็นลายลักอักษร ของแต่ละท่าน นะคับ

ขอเป็น สำเนา ใบขับขี่ นะคับ ท่านละ 1ใบ พร้อมเซ็นสำเนารับรอง ส่วนเรื่อง การลงทะเบียน จะต้องจ่ายเงินค่าลงทะเบียน รึป่าวนั้นเพื่อนๆว่าไงคับ

สำหรับผมถ้าลงทะเบียนแล้ว จ่ายเงิน ก้อน่าจะดี ต่อไปใครทำอะไรผิด จะได้หักเงินส่วนนั้น เอาไปร่วม ทำบุญ หรือ ใครว่าเป็นเช่นไร
    " เงินซื้อได้ทุกสิ่งไม่จริงหรอก.. แต่เงินมากๆซื้อได้หมดผมเชื่อ !! "

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โชกุน อ่านข้อความ
    บางจังหวะ บางลีลา บางครั้งก้อต้องมีกันบ้าง ที่ต้องขับเร็ว ขับซิกเซก เพื่อหลบหลีก ป้องกันการปะทะ

ฉะนั้น กระผม คิดว่า ขี่กัน ตามสมควร ของสามัญสำนึกแล้วกันนะคับ ผมคงไม่ต้องเตือน ตัวเรา รู้ตัวเราดีที่สุด

ทำไง ก้อได้ อย่าให้ชาวบ้านเดือดร้อน แต่ถ้าชาวบ้านทำเราเดือดร้อนเมื่อไหร่ แจ้งผมด้วยนะ

นอกเหนือ จากกลุ่มเราไม่เกี่ยวกับเรา ฉะนั้น อันดับแรก ก้อคือ จะต้องมีการลงทะเบียน เป็นลายลักอักษร ของแต่ละท่าน นะคับ

ขอเป็น สำเนา ใบขับขี่ นะคับ ท่านละ 1ใบ พร้อมเซ็นสำเนารับรอง ส่วนเรื่อง การลงทะเบียน จะต้องจ่ายเงินค่าลงทะเบียน รึป่าวนั้นเพื่อนๆว่าไงคับ

สำหรับผมถ้าลงทะเบียนแล้ว จ่ายเงิน ก้อน่าจะดี ต่อไปใครทำอะไรผิด จะได้หักเงินส่วนนั้น เอาไปร่วม ทำบุญ หรือ ใครว่าเป็นเช่นไร
    ---------แบบนี้แหละที่พี่ต้องการ มันจะได้เป็นแบบอย่างที่ดี ปีล่ะครั้งเอาตังค์ที่พวกเราโดนปรับไปบริจาคหรือทำบุ ญ เอาเป็นซื้อของบริจาคในวันเด็กเลยน่ะทั่นโช--------

++++ถ้าเป็นแบบนี้จิงๆน่ะ พี่เอา SR ลงมาใหม่น่ะเำื่พีื่อพี่ๆน้องๆเพื่อน Black Sheep ของเรา 5555555++++++

--------------เอาเป็นว่าค่าสมาชิกปีล่ะ 200 น่ะทั่นโช คงไม่มากเกินไปใช่มั๊ยหรือเพื่อนๆว่าพรื่อ---------------

Member tor-19's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ใครเป็นปลาเน่าตัวเดียวตัวนั้น ที่ทำให้ Red sheep และ ลูกพี่ สงขลา400 โกรธได้เพียงนี้

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ปลาตัวใหนเน่าเราควรคัดทิ้งใช่มั้ยลูกี่ต่อ
    ตกลงเอาตามนั้นครับเราจะได้ทำอะใรดีๆเพื่อสังคมกันบ้ างสักที

Senior Member ชีวิตเด็กศิลป์'s Avatar
    สถานที่
    ชีวิตเด็กศิลป์
    ขอบคุณ
    0

โอโฮ้.......เป็นอะไรกันแล้ว.......เอาเรื่องนุนๆๆๆม าคุยกันกว่าเครียด

กินเหล้าหว่าปีใหม่ 5555555

Senior Member wsukchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าจอดรอคิวแบบนี้มันดูดีจักเลย

รูป รูป  

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wsukchol อ่านข้อความ
    ผมว่าจอดรอคิวแบบนี้มันดูดีจักเลย

ป๋าโอ๋ไม่จบ ชีวิตเด็กศิลป์มีเคือง

Senior Member wsukchol's Avatar
    ขอบคุณ
    0

okok

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wsukchol อ่านข้อความ
    okok

ป๋า จอที่ให้เช็ต 900 บาท โทรไปไม่ติดเลยยยยยยย

Bookmarks